1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. clikclick

clikclick Thành viên mới

Bỏ cuộc vì cái này thì chẳng đáng tẹo nào, cố lên đi ;)
    Mình cũng có 1 thắc mắc giống bạn này, HD của mình cũng bị gián đoạn mất 9 tháng, dù rằng mình vẫn làm cùng 1 cơ quan, mọi chế độ vẫn đầy đủ, chỉ thiếu mỗi cái HD giữa 2 giai đoạn thi công chức và chờ báo kết quả để ký luôn thể, hic. Theo cả nhà thì em có nên xin bổ sung hay xác nhận để lấy tháng kinh nghiệm ko ạ? Và em có được khai trong HS là đi làm 46 tháng ko? hay phải trừ đi 9 tháng ko có HD ạ?
  2. cibor

cibor Thành viên mới

Chỉ viết hoa khi bạn điền tay thôi, còn bình thường đánh máy thì font: Arial 10pt bạn ạ!
  3. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Thực ra ADS họ yêu cầu như thế là để đảm bảo rằng mấy bác trong HĐTC sẽ đọc được những gì applicants viết (chắc họ không muốn bỏ sót tài năng vì những lý do lãng xẹt kiểu "không đọc được những gì các tài năng viết" ý mà ). Thế nên theo tớ, chúng ta cứ oánh máy trong bản soft rùi in ra là chắc cú nhứt. Cứ táng font Arial 10-11 chắc là uki thoai
  4. sputnich

sputnich Thành viên mới

5. easter_lily

easter_lily Thành viên mới

Tớ nghĩ câu hỏi này khó ai có thể trả lời chính xác được, trừ phi có người của ADS dạo qua forum.
    Thời gian không còn nhiều, bọn mình cố gắng tập trung vào làm hồ sơ. Việc cấp học bổng dựa trên profile, kinh nghiệm làm việc và việc mình chứng minh được sự đóng góp của bản thân vào quá trình phát triển chung của VN. Vì vậy tớ nghĩ bạn chỉ cần lựa chọn ngành học phù hợp với bạn và chứng minh đc cho ADS thấy "bạn xứng đáng được cấp HB", chắc chắn cơ hội sẽ nằm trong tay bạn
  6. em-ghet-anh

em-ghet-anh Thành viên quen thuộc

các bạn cho mình hỏi mới:
    1/ Nếu kinh nghiệm làm việc của mình đã vượt quá 24 tháng tại một chỗ làm thì mình có phải nộp các HĐLĐ từ các chỗ làm trước không? (mình đánh mất hết HĐ ở các chỗ làm trước, chỉ còn HĐ tại chỗ làm mới nhất)
    2/ Hồ sơ có phải đóng dấu dáp lai không hay chỉ cần employer đóng dấu xác nhận phía cuối và góc ảnh 4x6 là được nhỉ?
    Cám ơn các bạn đã chỉ giáo ^^ nếu ko có ai chỉ giáo mình sẽ gọi điện hỏi hotline vậy :D Thanks and g'' luck to all!
  7. ca_voi_xanh

ca_voi_xanh Thành viên mới

1. Nếu bạn ko nộp thì ai biết là bạn nói thực hay nói dỗi?
    2. Ko cần đóng giáp lai.
  8. chiaki77

chiaki77 Thành viên mới

Ý bạn í là khi mình đã đủ điều kiện 24 tháng kinh nghiệm liên quan rồi thì có cần nộp thêm các hợp đồng cũ không mà. Theo tớ thì cứ làm cái gì mà có kinh nghiệm liên quan đến ngành học thì ta cứ nộp tất.
    Câu thứ 2: tớ thấy họ ghi là mình chỉ nộp bản công chứng các hợp đồng thôi chứ ko nộp bản gốc. Tớ gọi điện đến hỏi họ là mình copy rồi xin dấu giáp lai của chính công ty đó thì hotline trả lời là "tốt nhất bạn mang ra phòng công chứng". Hic, chả hiểu tốt nhì là sao
  9. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

ADS yêu cầu ứng viên phải có tối thiểu 24 months kinh nghiệm làm việc trong lĩnh vực mà mình đăng ký ngành học. Nếu HĐLĐ hiện tại của ứng viên chứng minh được rằng bạn có đủ 24 tháng kn thì không nhất thiết phải nộp các hợp đồng trước đó.. Điều này có nghĩa là: dù bạn vẫn làm ở cùng một cơ quan hoăc làm ở nhiều cơ quan khác nhau, nhưng nếu HĐLĐ hiện tại của bạn chứng minh được rằng đến hết thời hạn nộp đơn cho ADS (ngày 17/07/09), bạn đã có đủ 24 tháng kn làm việc thì bạn không cần phải nộp thêm các hợp đồng trước đó => Phần tô đậm là mình được nghe giải thik khi đi hóng hớt ở buổi phổ biến thông tin của ADS từ năm ngoái . Năm nay chắc điều này vẫn không thay đổi.
  10. ca_voi_xanh

ca_voi_xanh Thành viên mới

Điều này thì là đương nhiên. ADS tính tổng thời gian công tác bằng cách cộng tất cả thời gian của các hợp đồng LĐ bạn nộp. Nên nếu trường hợp hợp đồng cuối bạn ko đủ tg thì cách duy nhất là bạn phải nộp tất cả các HDDLD của bạn từ trước đến nay.
    Về vấn đề chứng thực thì tại VN CQ duy nhất có thẩm quyền chứng thực là các phòng công chứng. Do vậy họ khuyên thế là đúng. Ko như nhiều nước, bảng điểm có thể do trường, hợp đồng LĐ có thể do CQ chứng thực.