1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Cái này cũng không hẳn. Theo Nghị định mới nhất về công chứng được ban hành năm 2007 thì: các đơn vị có quyền chứng thực toàn bộ các văn bản do đơn vị mình ban hành và cũng theo quy định này, phòng tư pháp cấp quận - huyện có quyền chứng thực bản sao và chữ ký trong các văn bản tiếng nước ngoài; UBND cấp phường - xã có quyền chứng thực bản sao và chữ ký trong các văn bản bằng tiếng Việt => Cái này chắc VN mình học từ nước ngoài . Trong khi, bản hướng dẫn hoàn thiện đơn xin học bông ADS ghi rất rõ: Tất cả giấy tờ kèm theo phải có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền theo đúng Nghị định Chính phủ mới nhất về hoạt động công chứng nhà nước. Như vậy, với bảng điểm và các loại văn bằng thì các ứng viên hoàn toàn có thể về trường xin cấp lại (nhưng thực ra mang béng ra Phong tư pháp quận công chứng còn nhanh hơn, trừ những bác đang làm ở trường thì k nói ); Còn HĐLĐ thì ứng viên cũng có thể photo rùi xin đóng dấu xác nhận tại cơ quan của mình mà.
  2. easter_lily

easter_lily Thành viên mới

Chậc chậc, đúng là em không tìm hiểu kỹ, mất mấy trăm khìn đi công chứng hợp đồng lao đổng rồi (Của đáng tội em nhảy việc nhiều nên phải công chứng nhiều )
  3. easter_lily

easter_lily Thành viên mới

Bác nào điền form xong rồi cho em hỏi với:
    1. Cái phần thành tích học tập và mối liên quan đến ngành học dự kiến: Mình chỉ liệt kê các thành tích đã đạt được (1, 2, 3, 4...) hay cần phải viết trình bày gì không ạ? Em đã được tham khảo hồ sơ của 1 ADS holder 2009, bác ấy trình bày phần này đến nửa già trang giấy, viết theo hành văn. Nhưng hình như form năm đó có khác với năm nay, tức là chỉ có 1 title to là ''NHỮNG THÀNH TÍCH HỌC TẬP VÀ CÁC MỐI QUAN TÂM LIÊN QUAN ĐẾN NGÀNH HỌC DỰ KIẾN'', còn năm nay là ''THÀNH TÍCH HỌC TẬP VÀ MỐI LIÊN QUAN ĐẾN NGÀNH HỌC DỰ KIẾN'', bỏ hẳn chữ QUAN TÂM (INTEREST).
    2. Em cũng chẳng có thành tích gì nổi bật, lại xin HB ngành học khác với ngành đã được đào tạo, vậy có liệt kê ra ở đây không ạ (vì em chửa tìm thấy mối liên quan đâu cả).
    Em hỏi hơi ngu tý, bác nào đi qua giải đáp giúp em với. Em vẫn đang đánh vật với AP.
  4. evagreen1205

evagreen1205 Thành viên mới

Em còn lâu mới đủ điều kiện apply ADS nhưng em mún hỏi trước chút ạ, bởi vì sau này em cũng nhăm nhe xin HB Master in marketing giống anh/chị gì ở trên đấy ạ: không hiểu có ai đã từng được ADS ngành Commerce mà in marketing chưa nhỉ? Liệu có chút hy vọng nào không hay chỉ Banking & Finance và Public Financial Management thui ạ? T_T
  5. cibor

cibor Thành viên mới

http://www.moj.gov.vn/p/news2_ref/grp42/item12682/thong%20bao%20ADS.doc
    Đây là 1 thông báo của Bộ Tư pháp về việc ADS cấp ít nhất 5 suất ưu tiên cho Bộ này. Có tất cả 13 cơ quan được ưu tiên có nghĩa là 65 -70 suất dành riêng cho đối tượng này rồi. Khối mở còn lại 105 suất thoải mái mà cạnh tranh nhau nhé!
    Mà mình có mấy bài báo trên Internet không biết làm thế nào mà công chứng được đây. Khổ tôi quá!!!
  6. cibor

cibor Thành viên mới

http://www.omard.gov.vn/omardLive/digitalAssets/7/7952_CV_Tuyen_sinh_AusAID_2011.doc
    Thêm 8 suất cho bộ Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn,!!!!
  7. chiaki77

chiaki77 Thành viên mới

ơ cho tớ hỏi lại với, thế nếu hợp đồng hiện thời không đủ 24 tháng thì NHÂT THIẾT phải nộp tất cả các hợp đồng trước đó à, hay chỉ nộp CHO ĐỦ 24 tháng thôi. Huhu!!!
  8. cibor

cibor Thành viên mới

Tất nhiên là như thế rồi, giả sử bạn đi làm đã 64 tháng rồi nhưng HĐ cuối cùng của bạn chỉ được có 6 tháng thôi thì bạn phải nộp tất cả các hợp đồng và quyết định cho thôi việc để họ cộng vào được ít nhất 24 tháng không thiếu 1 ngày!
  9. sputnich

sputnich Thành viên mới

Trời ạ, mình thấy có 2 việc rất rõ ràng và phân biệt:
    - Nếu hợp đồng hiện tại chưa đủ 24 tháng thì ko có cách nào khác phải thêm hợp đồng cũ. Nhưng còn "tất cả" hay ko thì là ý dưới.
    - Nếu: 1. Hợp đồng hiện tại đã đủ 24 tháng; 2. Có vài cái cộng vào đủ được 24 tháng ( ko quan trọng có phải liên tục theo kiểu hợp đồng này hết hạn 30/06 thì hợp đồng sau phải bắt đầu 01/07)
    --> Cả 1 và 2 đều hợp lệ hồ sơ.
    --> Tất nhiên nếu có "tất cả" thì cũng tốt, chứng tỏ mình cẩn thận và chứng minh đc những kinh nghiệm làm việc, càng dài càng adv mà.
    Những cái này cũng là do mình gọi điện hỏi ADS thôi.
  10. sputnich

sputnich Thành viên mới

Hai cái "duy nhất" của bạn đều không chính xác, theo mình nghĩ. Chỉ là "cách nên làm nhất" thôi.
    Vì đây là mọi người làm hồ sơ, cũng sát hạn rồi, nên đề nghị các anh chị đi trước hỗ trợ nhiệt tình và cẩn trọng hơn một chút để tụi đàn em đỡ mất công.