1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. greengarden

greengarden Thành viên mới

Bạn Singleminded ơi! bạn add mình với nhé: mình chọn nick vào group là greengarden và mail mình là hokhanhngocbich@gmail.com. thanks
    Được greengarden sửa chữa / chuyển vào 10:04 ngày 24/12/2009
  2. chungphan85

chungphan85 Thành viên mới

Bạn ơi, ko còn tỷ lệ chọi nào nữa đâu. Được shortlist lần này rùi thì gần như các bạn fast-track là chắc chắn đc hb rùi, chỉ còn xin admission của trường. Mà nghe các bô lão đi trc bảo là các trường thích nhận sv của ADS lắm nên hầu như ko có trượt offer đâu (vì sv ADS vừa ngoan và mọi chi phí thì trường đc trả trực tiếp từ AusAid ko lo bị chậm hay bị quỵt. He he) . Còn nếu bạn thuộc normal thì bạn phải cố gắng để đạt IELTS đúng yêu cầu. Điều này phụ thuộc vào bạn nhưng tớ nghe bảo học fulltime bằng ấy thời gian ở ACET là ok với cả hình như ADS cũng tạo dk cho mình thi lại nếu ko đc hay sao í. Trong thư ADS gửi bạn có bảo bạn contact với Ms. QA ko. Như tớ thì thấy họ bảo fải viết thư cho Ms QA để confirm đi lúc nào và Ms QA sẽ contact lại để thông báo về các procedures. Nếu ko bảo thì chờ ADS thông tin thôi. Yên tâm đi tớ nghe bảo ADS làm ăn cũng trách nhiệm và support cũng nhiệt tình lắm. Họ đc contracted & paid bởi AusAid để làm việc này mà :D
  3. chungphan85

chungphan85 Thành viên mới

@ Greengarden: sorry tớ còn chưa bàn đến ý cuối cùng của bạn. Theo tớ biết thì ACET chỉ chịu trách nhiệm dạy E cho bạn/luyện IELTS để bạn thi đạt yêu cầu thôi, chứ ko fải đào tạo tiền du học j đó đâu. Mà cái vụ đào tạo tiền du học này thía nào cũng chưa clear lắm. Nên chờ thông tin chính thức từ ADS. ADS sẽ tổ chức các buổi briefing mà.
  4. Deltaicstar

Deltaicstar Thành viên mới

5. cunlovely

cunlovely Thành viên mới

Đúng như bạn... đã trả lời đó, vào đến vòng này thì không còn tỷ lệ chọi nào nữa, như bạn thì việc quan trọng nhất lúc này là hoàn thành mục tiêu Ielst.
    Ở CQ mình cũng một số bạn đi các năm trước đều nói rằng việc chọn trưòng không có gì đáng lo cả, nếu chỉ để chọn được 1 trường phù hợp với ngành học thì chắc chắn 99,99%. Vấn đề chút xíu ở chỗ mình có vào được các trường top đầu hay không thôi, ngay cả vấn đề này đối với thí sinh ADS cũng có lợi thế hơn so với các thí sinh du học khác.
    Acet chỉ dạy mình tiếng Anh thôi, có thêm chăng là các kỹ năng sử dụng tiếng Anh trong việc học tập tại Úc. Hiện nay, toàn bộ thí sinh ADS sau khi đạt trình độ tiếng Anh đều được đưa sang Úc để tham dự khóa đào tạo có thể gọi là tiền du học ngay tại trường. Mọi người đã tham dự đều nói khóa học này rất bổ ích.
    Bạn cứ thoải mái mà tập trung vào luyên TA đi nhé, thông tin về trường thì cứ tìm hiểu dần dần, vài tháng nữa chọn trường cũng chưa muộn. Không phải lo lắng gì đâu bạn ạ, các bước tiếp theo ADS đều nói câu đại loại là không có nghĩa là đã chắc chắn được HB vì đúng như thế, bao h mình cầm vé máy bay và visa trong tay thì HB mới bắt đầu có hiệu lực. Thậm chí nếu sau 7 tháng học TA bạn đạt đủ điểm ADS yêu cầu nhưng vẫn thấp hơn yêu cầu của trường nhận bạn vào học thì ADS vẫn cấp tiền cho bạn học thêm TA bên Úc nữa. Thực sự là Ausaid rất rộng rãi nhỉ
    Chúc bạn thành công!
  6. freeheart

freeheart Thành viên quen thuộc

Các bác cho hỏi, HB này của ADS cho bao nhiêu vậy, có tách biệt tiền ở, học phí và sinh hoạt phí riêng ko. Bác nào có link về vấn đề này cho tớ xin với.
    Theo tớ đc biết thì tháng 11 mới thi IELTS, vậy nếu lúc đó thi ko đủ điểm thì sao nhỉ. Học lại thi lại ở VN hay sang Úc học tiếp tiếng Anh. Mà việc được sang Úc học tiếp tiếng Anh là dành cho mọi đối tượng hay chỉ dành cho khối ưu tiên thôi nhỉ.
    Chúc cả nhà may mắn và thuận lợi với những khâu sau cùng.
  7. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Hỏi thế này là đủ thấy chẳng tự đọc và tìm hiểu gì.
    Đọc thread này là có đủ thông tin.
    Ngoài ra vào đây:
    http://www.ads.edu.vn/
  8. hadang

hadang Thành viên mới

Chào bạn,
    Mình là Hà, ads 2011 khối PPI. Nhờ bạn add nick dùm để sinh hoạt chung của nhóm
    nick: hadang
    email: dangtrungha@gmail.com
    Thanks
  9. hadang

hadang Thành viên mới

10. greengarden

greengarden Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã rất nhiệt tình trả lời những thắc mắc của mình. Thật sự làm quen đc với mọi người trên diễn đàn là điều hạnh phúc đầu tiên ADS đem lại (có quá cải lương sông Hương ko nhỉ??? ^_^.
    Mình còn 1 thắc mắc nữa là nghe nói (thông tin vỉa hè chút) là năm nay normal group chỉ được thi 1 lần sau khi học ở ACET, nếu ko đc là coi như say good bye với học bổng luôn. Vì vậy, mình có ý định là trong lúc chờ gọi học anh văn thì mình sẽ vào HCM học 1-3 tháng cho chắc (hic hic, nhưng kinh phí thật khổng lồ với mình). Thật sự mình rất lo lắng. Các anh chị, các bạn cho mình lời khuyên với. help me....
    Được greengarden sửa chữa / chuyển vào 10:02 ngày 25/12/2009