1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. singleminded

singleminded Thành viên mới

Tớ không biết thông tin normal group năm nay chỉ đc thi 1 lần có đúng không. Nhưng nếu phải đầu tư tiền học tiếng Anh thì cũng không nên tiếc, vì bỏ con săn sắt bắt con cá voi ADS ấy.
  2. freeheart

freeheart Thành viên quen thuộc

Còn trả lời thế này đủ thấy chẳng có chút thiện chí giúp đỡ gì.
    Ko biết thì thôi. Nếu biết thì trả lời luôn ở đây. Giúp đỡ nhau ko phải mò lại 77 trang cũng là một giúp đỡ lớn rồi. Chưa kể tớ muốn hỏi thông tin chính thức và cập nhật nhất, chứ thông tin ở các trang trước có thể đã cũ. Nếu bạn nào biết thì chia sẽ cũng anh em.
    Còn cái trang web chính thức của ADS nó trả lời mấy câu hỏi của tớ ở chỗ nào nhỉ? Tớ tìm kiếm thông tin chắc kém nên ko thấy.
  3. vista_inspi

vista_inspi Thành viên mới

to Free heart: bạn All road lead to Rome nói đúng đấy chứ. Vấn đề là bạn hỏi những cái rất chi là căn bản nên không ai có đủ kiên nhẫn để trả lời.
    Không nên trách cứ gì ai ở đây. at least should be nice.
  4. ghettrong

ghettrong Thành viên quen thuộc

Cảm ơn các bạn hôm trước đã trả lời mình về chuyện học thạc sĩ trong nước. Nhưng mình vẫn thấy không yên tâm vì nhỡ đâu họ liên kết với bộ Giáo dục và biết được, lúc đó họ cắt học bổng thì dở lắm.
    Có bạn ADSer nào đã ở trong hoàn cảnh như mình không? chia sẻ cho mình kinh nghiệm với?
    Cho mình hỏi thêm về chuyện không đủ điểm IELTS mà vẫn có thể đi fasttrack với? mình không đủ điểm IELTS và đang muốn đi fasttrack đây. Liệu mình có thể đến buổi briefing hỏi được không nhỉ?
  5. ghettrong

à! mọi người cho mình tham gia group gmail với. Mail của mình là Vothuyvsh@gmail.com
  6. rb1382

rb1382 Thành viên mới

@ freeheart: Oạch, thui đừng tranh cãi nữa. Để tớ trả lời cho.
    1. Phân biệt học phí và SHP (ăn, ở,đi lại...).Hphí ADS trả trường, SHP cấp SV 2 tuần/lần. Năm ngoái theo các bạn đi học thì là A$65/ngày.
    2. Theo các bạn năm ngoái, normal track thi IELTS tầm tháng 8,9. Mà bạn hỏi là ng đc final shortlisted hay shortlisted để thi IELTS. Nếu cái thứ 2 thì năm nay bọn mình thi hôm 31/10.
    Bạn vào trang ADS mà allroadsleadtoRome đưa, download handbook của nó ấy, thông tin chính thức và cập nhật đến tháng 10/2009 đấy. Cụ thể tiền nong bao nhiêu, quy định thế nào ở trỏng hết.
    Chúc vui ve!
    @gettong: tớ cũng thấy nguy hiểm lém vì đã nói rõ là o cấp HB cho những trg hợp như thế mà cứ làm thì..
    Theo tớ bít, có mọt số bạn đang học phải bảo lưu hoặc gia hạn. Tuy nhiên, vẫn phải xác định là lấy 1 thui, bảo lưu hoặc gia hạn chỉ là đề phòng có trục trặc khác, o tiếp tục lấy ADS đc thui.
    Quyết định là tùy bạn nha.
    Chúc may mắn!
  7. ghettrong

Cảm ơn bạn!
    Khổ mình quá. Đang chuẩn bị bảo vệ rồi mà giờ hoãn lại thì khó quá. Mà lại không dám hỏi thẳng người ta. Vì là chuyện hệ trọng nên cũng muốn hỏi trực tiếp để còn quyết định. Nhiều bạn lại khuyên không nên hỏi, cứ ỉm đi mà làm thôi. Thế mình mới không biết phải làm sao.
    Có bạn nào biết rõ hơn về chuyện này ko? Gíúp mình với. Theo đúng lịch tháng sau là mình bảo vệ rồi.
  8. chipdilonton

chipdilonton Thành viên mới

9. chipdilonton

chipdilonton Thành viên mới

Hello moi nguoi, bay gio to moi sign up duoc de chia se thong tin voi ba con.
    To cung san long chia se application form va Statement. Ban nao co nhu cau thi email cho to nhe: luu.ngoc.thuy@gmail.com.
  10. Honey_Herb

Honey_Herb Thành viên mới

@ghettrong: Mình có biết 1 anh đã tốt nghiệp thạc sỹ trong nước, anh ấy làm ở State Bank of Vietnam, rồi cũng đã hoàn thành chương trình thạc sỹ ADS đấy. Thế mà họ cũng chả phát hiện ra. Theo mình được biết hiện nay chưa có link giữa ADS và Bộ Giáo dục đâu. Nếu là mình mình vẫn bảo vệ, vấn lấy cả ADS. Còn trường hợp cụ thể của bạn chỉ có thể bạn tự quyết định. Chúc bạn thành công