1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2011 chiến đấu thôi (danh sách ADSer 2010 tại google spreadsheet trang 71)

Chủ đề trong 'Du học' bởi sputnich, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Hoàn toàn đồng ý với những giải đáp của sputnich. Mình cũng gọi điện cho ADS và cũng được giải thik như vậy. Hơn nữa, mình cũng có thăm dò được từ một ADS holder thì được biết: tất cả các tiêu chí mà ADS đặt ra thì ứng viên chỉ cần đạt được mức tối thiểu theo yêu cầu là đã được qua các vòng tuyển chọn (VD: ở vòng 1 là kn làm việc 24 tháng, nhiều hơn cũng chẳng được đánh giá cao hơn; điểm GPA là 7.0 (năm nay cái này đã bỏ). Sau đó Hội đồng tuyển chọn (HĐTC) sẽ đọc phần trả lời 3 câu hỏi của các ứng viên rùi đưa ra oánh giá => Những ứng viên có phần giải trình 3 câu hỏi được oánh giá là tốt sẽ được mời tham dự kỳ thi IELTS đầu vào (bác nào có điểm IELTS rùi thì được miễn) => Dựa trên kq thi IELTS, mà điểm đạt tối thiểu chỉ là 4.5, kết hợp với việc cân đối chỉ tiêu theo ngành học, giới tính, vùng miền, bla bla ... mà HĐTC sẽ đưa ra ds cuối cùng.
    Vì vậy, theo mình mọi người không nên quá hoang mang. Cứ cố gắng làm tốt từng phần rùi yên tâm chờ ADS gửi thông báo thoai . Nếu chuẩn bị tốt HS thì chắc chắn là sẽ qua được vòng 1 . Còn nếu bị loại ở vòng 2 thì cũng chưa hẳn là mình kém, mà chỉ đơn giản là ngành mình đăng ký học có nhiều nguời giỏi hơn mình mà thôi. Thua keo này ta bày keo khác, không được năm nay thì sang năm mình thử sức lại hoặc tìm kiếm cơ hội với HB khác
  2. thulili

thulili Thành viên mới

Ban ThatWhy01 oi, cho minh hoi. Ban nhac den 03 cau hoi, ma 03 cau hoi nay la sau khi vuot qua vong Ho so moi nhan duoc fai ko? Vi trong Don xin hoc bong, minh dau thay cau hoi nao???
    Cac ban cho minh hoi them, Don xin HB yeu cau Truong phong nhan su ky, ma ong ay hien gio di cong tac roi, khong biet P.GD ky duoc khong nhi?
    Cam on cac ban
  3. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Hì hì, mình quên mất không viết rõ ở bài trước. 03 câu hỏi mà mình nhắc đến chính là cái Statement Purpose (hay có người gọi là Personal Statement). Mấy năm trước trong Application Form (AF) có cả phần này, các ứng viên phải hoàn thành luôn từ khi chuẩn bị hồ sơ. Năm nay ADS có sự thay đổi, AF năm nay không có phần này. Sau khi lọc HS sơ bộ (bước 3 trong QTTC), ADS sẽ gửi phần câu hỏi này tới các ứng viên có HS hợp lệ và ứng viên có thời gian khoảng 2-3 tuần để hoàn thành phần câu hỏi này (Bước 4). Đây chính là điều mà một số bạn (đã post trong topic này) cho rằng quy trình tuyển chọn của ADS năm nay "sáng sủa" hơn . Nếu bạn đọc kỹ cái Application Package thì sẽ nắm rõ được quy trình tuyển chọn của ADS thoai, hoặc nếu còn vướng mắc gì trong quá trinh chuẩn bị HS thì cứ gọi thẳng đến đường dây hotline của họ mà hỏi
    Còn phần xác nhận của Trưởng phòng NS thì mình nghĩ nếu bạn có thể xin xác nhận của người có cương vị cao hơn ông Tr.P NS thì càng tốt chứ sao. Cái này mình cũng không sure lém , bạn cứ gọi thẳng đến đường dây hotline của họ mà hỏi. Khẩn trương vì thời gian cũng không còn nhiều
    Được thatwhy01 sửa chữa / chuyển vào 23:17 ngày 07/07/2009
  4. trucmaihoa

trucmaihoa Thành viên mới

Mình vừa gọi điện hỏi hotline, PGD hoặc GD ký đều OK hết.
    Hỏi hơi ngu 1 tý: mình đang băn khoăn in application từ đầu trang của Hồ sơ xin học bổng hay chỉ cần in từ trang 7 - Đơn xin học bổng nhỉ? Mình nghĩ chỉ cần in từ trang 7 nhưng quên hỏi nên hơi băn khoăn.
  5. cibor

cibor Thành viên mới

[/quote]
    Hỏi hơi ngu 1 tý: mình đang băn khoăn in application từ đầu trang của Hồ sơ xin học bổng hay chỉ cần in từ trang 7 - Đơn xin học bổng nhỉ? Mình nghĩ chỉ cần in từ trang 7 nhưng quên hỏi nên hơi băn khoăn.
    [/quote]
    Chỉ cần in từ trang 7 thôi bạn ạ!
    Có ai gửi hồ sơ chưa vây?
  6. icennivan

icennivan Thành viên mới

[/quote]
    Hik!Cho e bon chen tí ạ. Em đã để ý Ads từ lâu lắm rùi. Vậy mà đợt vừa rồi bận bịu wa'' em wen béng mất. :(( bjo vào đây thì đã thấy mọi người bàn bạc rôm rả cả rồi.., E thì bjo mới hì hục từ việc vít đơn. Ko bít có kịp ko các bác nhỉ? Ko thì để e yên tâm công tác típ vậy :(
    [/quote]
    Được icennivan sửa chữa / chuyển vào 23:08 ngày 08/07/2009
  7. icennivan

icennivan Thành viên mới

Hik!Cho e bon chen tí ạ. Em đã để ý Ads từ lâu lắm rùi. Vậy mà đợt vừa rồi bận bịu wa'''' em wen béng mất. :(( bjo vào đây thì đã thấy mọi người bàn bạc rôm rả cả rồi.., E thì bjo mới hì hục từ việc vít đơn. Ko bít có kịp ko các bác nhỉ? Ko thì để e yên tâm công tác típ vậy :(
    [/quote]
    Được icennivan sửa chữa / chuyển vào 23:08 ngày 08/07/2009
    [/quote]
  8. icennivan

icennivan Thành viên mới

Cho em hỏi chút ạ. Câu hỏi hơi ngu ạ. Tại cái tên em hơi loằng ngoằng ạ. Phan Thị Hồng Nhung thì tên họ: Phan. Tên riêng là : Thị Hồng Nhung hả các bác? Hik! Nghe chuối chuối...
  9. easter_lily

easter_lily Thành viên mới

Bạn đề tên như vậy là đúng rồi. Cố gắng hòan thành và gửi hồ sơ trước ngày 15/7 vì như mọi người nói, cần 3-4 ngày để chuyển hồ sơ vào BOX của ADS. Good luck!
  10. easter_lily

easter_lily Thành viên mới

Mọi người khi in form ra làm thế nào để bỏ được những ô màu xám nhỉ. Tớ không bỏ được, trông không được thích mắt lắm