1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2012 (call for application from 15/6 - 30/7/2010)

Chủ đề trong 'Du học' bởi TieuNgao123, 14/05/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinhfb

vinhfb Thành viên quen thuộc

Mình cũng profile 4, nhưng business bạn à. gặp bạnơở seminar nhé

2. king16484

king16484 Thành viên mới

Chào bometre

Mình là dân gốc bên ttol, nhưng thấy mọi người nói bên wtt thảo luận sôi nổi nên mình sang đó góp vui, nhưng vẫn ko quên nghĩa vụ bên này, mình ko biết thế nào, nhưng cứ tiến thêm một bước thì lại thấy vui vui, hẹn gặp mọi người ở vòng phỏng vấn.
  3. meocon249

meocon249 Thành viên mới

Hi, chào cả nhà mình, lại sắp đến đợt phỏng vấn rồi nên hi vọng mọi người nhà mình sẽ vào discuss nhiều hơn nhé. Mình cũng vừa mới nhận được thông báo đi phỏng vấn và gặp academic advisor rồi.
    Lịch của mình như sau:
    Seminar: 18-12-2010, cái này chắc các mẹ ngoài HN đều giống nhau nhỉ
    Phỏng vấn và gặp advisor: chiều 12-1 2011

Mình profile 2, master by coursework, IE 6, có mẹ nào có lịch phỏng vấn giống mình ko nhỉ?
  4. bometre

bometre Thành viên mới

Uh, mai khá nhiều người đi seminar đấy. Tớ thì chưa có lịch phỏng vấn vì sau ngày 20/12 gặp Academic Advisor xong thì mới có lịch pv nếu học Master by research. Tớ profile 4 và cũng IE 6. Tớ thấy mọi người không thảo luận nhiều vì cũng chưa có sự kiện. Sau mấy hôm đi gặp Academic advisor và phỏng vấn về thì mới có nhiều chuyện để chia sẻ.
  5. lnhvtp

lnhvtp Thành viên mới

Các bạn cho mình confirm lại thông tin này xem? Phỏng vấn bằng tiếng anh hay tiếng việt vậy?
  6. bometre

bometre Thành viên mới

Bạn ơi, nếu bạn học Thạc sĩ thì sẽ gặp cô Nhiệm là Academic Adviosor. Cô Nhiệm nói rằng khi gặp cô thì sẽ sử dụng tiếng việt.

Còn nếu bạn được mời tiếp để phỏng vấn, vòng này có cả chuyên gia Úc và Việt Nam, nên bạn phải sử dụng tiếng Anh. Tuy nhiên cô Nhiệm cũng nói rằng khi phỏng vấn, nếu thí sinh cảm thấy khó có thể diễn đạt bằng tiếng anh, vẫn có thể sd tiếng Việt.

Chúc bạn may mắn
  7. Jupiter276

Jupiter276 Thành viên mới

8. QuatConVoi

QuatConVoi Thành viên mới

Hi mọi người.
    Mình dự định năm nay aplly ADS theo diện PPI nhưng cuối năm mình lại đi Đức từ 01/09 - 31/11.
    Mình biết đến khoảng cuối tháng 10 sẽ có thi tiếng Anh cho ai qua vòng 1. IELTS mình đã thi từ cuối năm ngoái, điểm 6.0.
    Ai có kinh nghiệm cho mình hỏi là: mình có nên aplly năm nay không? Đến đầu tháng 12 trở về rồi tham gia vòng phỏng vấn có được không nhỉ? Đang phân vân quá. Để năm sau aplly thì mất thêm một năm chờ đợi. Aplly năm nay thì vướng thời gian ba tháng trên. Mệt thế!