1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ADS 2013 (deadline: 31/5/2011)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bulletin, 17/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoabattu2003

hoabattu2003 Thành viên mới

Em cũng có một câu hỏi, mong các bác giải đáp giúp:

Em apply ADS bằng TOEFL. Không biết TOEFL có được các trường ở Aus chấp nhận không? Nếu cần IELTS thì thường khoảng tháng mấy thì ADS sẽ yêu cầu mình nộp chứng chỉ? Em có nên chủ động đi học và thi IELTS không hay cứ đợi hiệu lệnh của ADS?

Thanks các bác :)
  2. vnonline

vnonline Thành viên mới

"Dear....

Khi nào có lịch học tiếng Anh thì bên ACET đào tạo tiếng Anh sẽ liên lạc trực tiếp với bạn. Dự tính nhóm IELTS 4.5 cũng phải đến tháng 2-3 mới bắt đầu học tiếng Anh, nếu tiếng Anh của bạn điểm cao hơn thì sẽ phải đợi sau đó.

Bây giờ bạn chưa cần làm gì cả, cứ yên tâm đợi lịch học tiếng Anh thôi. Tất cả các thủ tục khác khi đến lúc cần làm bên mình sẽ liên lạc và hướng dẫn cụ thể.

Kind regards,
    Ms Nguyen Xuan Hien
    Scholarship Officer
    Australian Scholarship for Development in Vietnam (ASDiV) Program
    7th Floor, 27 Hang Bai

Hoan Kiem District
    Hanoi - Vietnam
    Tel: 84-4-3939 3991/2 ext. 102
    Fax: 84-4-3934 6782
    Website: www.asdiv.edu.vn
    Email: nxhien@asdiv.edu.vn\"

Hi, đây là email mà bên ADS trả lời thắc mắc của mình đấy. Đại loại h chúng ta cứ ngồi chờ thui, bao h cần làm j họ sẽ contact sau, họ đang bizi vụ process thủ tục cho nhóm fast track mà.

3. huonglien_lt

huonglien_lt Thành viên quen thuộc

Y xì đúc trường hợp của mình. Mình đã email hỏi và được alo trả lời là sớm nhất đi vào 2nd semester... Hình như fast track của Pro 1 rồi. Các bạn còn lại phải đi vào tháng 1 năm 2013 cơ ấy...

Mình mới đổi sang ALA, email hỏi xem dự tính bao giờ đi mà chưa thấy ai trả lời... Mai chắc lại phải alo hỏi...
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Quên, vụ lý lịch tư pháp, có bạn nào đã nói là không nên làm sớm vì chỉ có giá trị 3 đến 6 tháng gì đó.... Mình làm sớm, đến khi nộp có khi không còn giá trị nữa... Bạn đọc các post vào khoảng tháng 8 và tháng 9 sẽ thấy các bạn pro 1 và 2 chia xẻ vụ không nên làm sớm này..
  4. hoabattu2003

Thank bác. Năm nay ADS có vẻ hơi chậm nhỉ[r23)][r23)][r23)]

Theo như trả lời của huonglien_lt phía dưới nữa thì fast track của ADS năm nay là ses 2, còn đâu thì phải đợi đến đầu năm 2013 cơ đấy.
  5. goaway

goaway Thành viên mới

Oài, bên ADS thông tin ko thống nhất gì cả, lúc bảo 28/11 học và đi hết vào ses 2 năm 2012, giờ lại chưa có lịch cụ thể gì cả. Kể ra ADS thông báo thời gian đi thế nào cho các nhóm thì hay hơn chứ cứ thế này mình chả biết báo cáo sếp và bố trí công việc thế nào.
  6. vnonline

vnonline Thành viên mới

Mình cũng hơi lo vụ này, hom trc thấy bác nào bảo 28/11 học làm mình đã tính báo nghỉ ở cơ quan, lúc sau thấy có người bảo email thấy trả lời là sau tháng 2-3 mới có lịch nên mình cũng email hỏi thì thấy bảo vậy :( sau này mà lại bảo 28/11 đi học thì chắc cơ quan mình kill mình b-)
  7. tamhagiang

tamhagiang Thành viên mới

Xin lỗi mọi người, mình là ADSer 2012 Intake. Cho mình hỏi có bạn nào mang gia đình theo mà muốn share nhà ở không? Mình đi Adelaide, học ở City, tháng 12 hoặc tháng 1 - 2012 sẽ sang Úc. Nếu bạn nào muốn share nhà như vậy thì contact mình nhé. 1986ttd@gmail.com.
    Cảm ơn mọi nguời nha.
  8. goaway

goaway Thành viên mới

Lần trước mình nhờ người hỏi được một bạn bên ADS thì thấy bảo đang đàm phán với ACET về vụ đi học tiếng anh và lịch là 28/11 nhưng xem ra thì bản thân ADS cũng chưa biết cụ thể lịch sẽ là thế nào, chắc năm nay các bác í muốn đẩy đi hết 2012 cho sớm nhưng tình hình có vẻ ko làm được nên lại lùi lại chăng?
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Lần trước mình nhờ người hỏi được một bạn bên ADS thì thấy bảo đang đàm phán với ACET về vụ đi học tiếng anh và lịch là 28/11 nhưng xem ra thì bản thân ADS cũng chưa biết cụ thể lịch sẽ là thế nào, chắc năm nay các bác í muốn đẩy đi hết 2012 cho sớm nhưng tình hình có vẻ ko làm được nên lại lùi lại chăng?
  9. anan11

anan11 Thành viên mới

hề hề, bạn ơi, ADS năm nay thế là nhanh đấy. Như mọi năm thì fast track của ADS luôn đi vò ses 2, còn lại vào đầu năm sau. Năm nay ADS nhanh nên đã đẩy được một nhóm của pro 2,3 đi vào tháng 1/2012 luôn rồi còn gì. Các bạn của năm ngoái tháng 1 này cũng mới đi mà.
  10. hoabattu2003

Mình pro 1, vì kế hoạch gia đình, mình cần đi vào ses 2 năm nay. Các bạn cho mình hỏi, mình nên làm những gì để có thể vào được nhóm fast track?

Thank mọi người.