1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai ăn ở nhà hàng Thế giới bò - 49 Ngô Quyền chưa, cho em hỏi giá rổ với ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi espana_cani1209, 19/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhcobra

anhcobra Thành viên rất tích cực

Hị hị, có thể là em không may, đấy là ý kiến của em mà, các bác cứ vào thôi
  2. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Hê, các bác chả để ý gì cả. Không thấy 2 cái nick bênh nhà hàng kia đăng ký cách nhau có mấy phút, post bài cách nhau cũng có mấy phút à. Nhân viên của quán rồi [:D].
  3. ThuyNguyen26

ThuyNguyen26 Thành viên mới

Àh há, EM thì hok àh nhá, em đang muốn lên mạng để tìm kiếm thông tin để mở 1 quán ăn nhanh. Thấy cả nhà nc nên em vào nổ 1 hay 2 câu thui mừ :D

NHân tiện các bác cho em xin ý kiến với. Chả là em muốn mở 1 cửa hàng ăn nhanh dành cho tụi học sinh, cái bọn teen ý ạh. các món ăn là pizza, spaghetti ..... Nhưng em đang băn khoăn về thời gin mở lúc nao là hợp lý, em thì em muốn mở trước tết nhưng h mới bắt đầu có vẻ gấp rút quá. hjchjc, cả nhà giúp em với
  4. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

hic thế thực hư nó thế nào các bác ơi, đắt hay rẻ để em còn tính toán nào, he he. em thích nhất bò...........nhìn mấy con bò trong quảng cáo vinamilk yêu thế
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    he he đây các bác vào đây mà tham khảo giá này, cứ ở đấy mà chém nhiều quá, hi hi em vừa tìm ra , giá cả và chỗ ngồi như thế thì có lẽ chập nhận được.
    http://thegioibo.com/index.php?opti...gory&layout=blog&id=13&Itemid=39&limitstart=2
    em chả thấy món nào bò úc 1,5T như bác cobra chém cả. chém kinh làm anh em hoảng loạn
  5. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Trông lèo tèo thế kia mà giá 400-500k, chắc ăn được 15 phút. Muốn ngồi ăn theo kiểu thưởng thức thì phải gọi thêm món, đồ uống, hoặc rượu. Xác định đi thì mỗi người dắt túi khoảng 1tr5 chứ còn gì :(
  6. nguyentung

nguyentung Thành viên rất tích cực

hic bác ơi, bò bít tết mà 200gram ko ít đâu, thậm chí có món 400gram
  7. neik_0207

neik_0207 Thành viên mới

Mở càng sớm cảng tốt bác à, nếu trc tết gấp quá thì mở TRONG DỊP TẾT NGUYÊN ĐÁN đi! Tuổi teen thì thời điểm sau tết luôn luôn là lúc nhìu tiền nhất trong năm, cũng là lúc thik tụ tập, tiêu tiền nhanh hơn bình thg, nên bác tha hồ mà hốt bạc nhá! Khi khai trương kết hợp các ct km thì ko phục vụ kịp ý chứ :D Ngoài ra sau tết còn nhìu vụ liên tục như kiểu 8/3, 14/2, 14/3... teen luôn chờ nhg dịp này để đi ăn và tiêu tiền mà :D
    Về mô hình quán ăn nhanh cho teen thì e thấy điển hình là Spaghetti box, ban đầu chỉ có 1 box ở Núi Trúc h đã có tới 3 boxes rồi (e ko bít là 4 chưa vì có thể chưa kịp cập nhật) giá thì thực sự là 4 teen lun, ko phải SV mà HS c2 c3 cũng có thể đi ăn đc. Bên cạnh đó SB còn có menu món ăn đa dạng, phong cách trang trí đậm chất teen, phong cách phục vụ cũng tạm ổn (lúc đông khách thì phục vụ hơi bị chán), nhg về chất lượng sản phẩm thì đúng là cho teen thui, giá thành đi kèm chất lượng mà :D Các bác sành ăn ở f69, bánh của Pizza Hut, Alfresco, Pepperonis còn chê lên chê xuống thì chắc ko bao h mún động vào đồ ăn của SB :D
    E thấy nếu bác áp dụng theo mô hình của SB thì khá hay đó, nếu lấy chất lượng sp - điểm yếu của SB để cạnh tranh với họ thì khá hay, chất lượng tăng thì mức giá nâng lên tương đương cũng là hợp lý, vì e thấy mức giá hiện nay của SB là RẺ so vs các quán khác, mình phục vụ đồ ăn ngon hơn, với mức giá HỢP LÝ thì khả năg thành công cũng khá cao :D
    Đây là 1 vài ý kiến của e, nếu bác thấy hợp lý thì sau này khi nào mở quán, bác nhớ giảm giá cho e khi e đến ủng hộ nha :">
  8. changtraisitinh123

changtraisitinh123 Thành viên mới

Hôm trước mình cũng được mời đi dự sinh nhật. Tính ra 490.000đ /1 người mà ăn hầu như là đầy đủ cả các bác ạ ( salad,bò, lẩu, hoa quả tráng miệng, sụn gà...) , bò có đủ các loại thịt bò #, như bò kobe loại 1, loại 2...v.....v....v giá thành nó cũng khác nhau rồi. Nếu bác nào tổ chức sinh nhật cho sếp, cơ quan hay đối tác thì đó là nơi hợp lý vì nội thất sang trọng, cách phục vụ thì chu đáo nhưng nếu là gia đình đi ăn thì giá thành như vậy thì cũng nên suy nghĩ lại một chút.
    Tốt nhất là truy cập www.tbegioibo.com để biết thêm chi tiết và hỏi giá cả nhờ người ta gưi menu cho xem qua bảng giá.
    Chứ nghe mỗi người nói 1 câu cũng khó lắm! Thà bản thân hỏi và trải nghiệm thì mới biết thực hư ntn ? :)) haha