1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Finland 2008 vào đây nhé

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi TexTex, 22/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TexTex

TexTex Thành viên mới

Các bạn apply undergraduate hả, mình apply master. Hân hạnh làm quen . Nếu cùng sang Kuopio hoặc Lappeenranta thì thành hàng xóm cũng nên.
  2. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

Master thì qua trường em nè 21k 1 năm thôi bác ơi.. MBA nhá hihi chứ đến vùng xa xôi đó buồn lắm, ở Helsinki đã buồn nói gì vùng miền trung...rủ rê thế thôi..chứ chỗ đó là đỉa điểm lí tưởng để học có bạn thì cũng đỡ, được cái Koupio cũng nhiều du học sinh VN.. khi nào bác sang rảnh mời đến Helsinki
  3. TexTex

TexTex Thành viên mới

hihi mình học master of science, free tuition fee thôi. Chứ 21K 1 năm thì bằng đi Anh, Mỹ hả bạn.
  4. cunbongxu

cunbongxu Thành viên mới

Các bạn ơi cho mình hỏi một chút
    1.Đi học ở Finland có yêu cầu Resident permit như ở Thuỵ điển k?(tức là phải làm trước ít nhất 6 tháng)
    2.Có bắt nộp cả bằng tốt nghiệp khi gửi hồ sơ k?(hay có thể gửi sau?)
    Mình đang học FTU năm cuối. đến cuối tháng 8 mình mới có bằng mình có nhất thiết phải nộp bằng k?
    3.Finland có còn miễn phí một số trường nữa k?( mình chưa có kinh nghiệm làm việc, mình định học Finance)
  5. thanhnt86

thanhnt86 Thành viên mới

Hôm nọ tớ qua bên Vineco với Visco hỏi về du học Phần Lan cho đứa em thì thấy chúng nó nói là từ năm nay Fin không còn đợt tuyển sinh cho tháng 1-2 hàng năm nữa mà chỉ còn đợt cho tháng 9. Tuy nhiên khi em vào phần apply của một số trường bên đó thì thấy nó vẫn nói tới lich của việc mở cửa trở lại phần apply cho Spring 2009 là September 2008.
    Anh em học bên Fin có thể giám định thông tin dùm mình được không? Chẳng lẽ bọn Trung tâm lại dám lừa trắng trợn vậy sao???
  6. liebeM

liebeM Thành viên mới

Haizzz đúng là bọn tư vấn lừa đảo
    Đợt apply lớn nhất ở Fin là tháng 1,2 cho autumn. còn 1 đợt nữa là tháng 8,9 cho đợt spring. ĐỢt autumn thì tất cả các trg nhận application, còn đợt spring thì chỉ có vài trg nhận thôi, và chắc chắn là fải sang Fin thi <1 vài trg hợp hãn hữu xin đc nó cho thi ở VN >. năm ngoái có trg Helia và Kymenlaakso tuyển sinh đợt spring. Để biết thêm chi tiết mời vào www.admissions.fi để xem trg nào mở cho application đợt tháng 8,9 này
    Mà tốt nhất là ko nên đi qua tư vấn. nó lấy fí tầm 1000 -1500 eu/ mạng. Trong khi việc nộp hồ sơ đi FIn thì rất đơn jản
  7. oachxalach

oachxalach Thành viên mới

Mọi người ơi cho em hỏi tí. Em định apply để đi Thụy Điển mùa thu năm sau, nhưng định thêm Phần Lan vào nữa. Lúc nãy xem mấy trường ngành Master of International Biz hoặc Entrepreneurship toàn thấy đòi GMAT. Chả lẽ Fin lại khó hơn Sw? Hay là em xem "nhầm" toàn trường đỉnh?
  8. TexTex

TexTex Thành viên mới

Đã được admission của Lappeenranta University of Technology . Hihi, yên tâm chờ bác studera.nu rồi. Có ai định đi Finland năm nay không nhỉ? Ở HN thi contact mình off cái
  9. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Mình được admission của Helsinki University of Technology, Turku và Lappeenranta. Cũng đang chờ kết quả của Thuỵ Điển, chắc mình cũng không đi Phần Lan, nếu đi thì Helsinki vẫn là lựa chọn đầu tiên
  10. TexTex

TexTex Thành viên mới

unstable có phải là Nguyen Khac Do? Mình ko kịp apply Helsinki còn trường Kuopio thì bi loại vì ko sign in application. Chuối kinh. Hiện tại thì mình thích đi Finland vì có vẻ thoải mái hơn là Thuỵ Điển. Nhưng cứ chờ studera.nu ngày 8-5 này đã rồi mới quyết định.