1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Finland 2008 vào đây nhé

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi TexTex, 22/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Hì, chính tớ , tớ cũng thấy tên bạn này ở Lappeenranta . Bạn này hơn mình 1 khóa
    Tớ tưởng deadline của bọn Helsinki còn muộn hơn Thuỵ Điển mà.
    Thật ra bây giờ tớ cũng thích học Phần Lan, vì tớ thích khóa Mobile computing: Severvices and Security, bọn Phần Lan rất mạnh về truyền thông và di động. Mà đúng là tớ có cảm giác bọn Phần Lan thoải mái hơn Thụy Điển, nhất là sau vụ bọn studera delay thời gian admission notification liên tục.
  2. TexTex

TexTex Thành viên mới

Hehe, ko hiểu lắm, có 2 người Việt admitted o LUT là tớ và Nguyen Khac Do -> unstable la Nguyen Khac Do. Suy luận thế đúng không nhỉ. Nếu ở HN contact tớ cái: 0983341798. Hiện tại với tớ Finland đang có rất nhiều positive point so với Thuỵ Điển.
  3. unstable

Hì, ý tớ là chính tớ là Nguyen Khac Do
    Bạn hơn tớ 1 khoá ý là học hơn 1 khoá ở trường Bách Khoa, tớ học K46
    Mobile computing là course của trường Helsinki University of Technology .
    Để 1, 2 tuần nữa có kết quả của Thuỵ Điển thì mình off 1 thể, xem nên đi học ở đâu. Với tớ 1 trong những tiêu chuẩn hàng đầu là phải ở thủ đô vì tớ có việc riêng bên Đức, cứ rảnh hoặc 1, 2 tháng phải sang Stuttgart nên ở thủ đô đi lại cho dễ.
  4. TexTex

TexTex Thành viên mới

Hiện có bạn Nguyễn Hoàng Anh, thủ khoa của K45 CNTT đang học chính course đó ở TKK. Mình chỉ thích ngành SE nên ko apply TKK. TÌnh hình là Fin vắng vẻ nhỉ, không vui như Swe
  5. TexTex

TexTex Thành viên mới

Thật sự mình rất thích Finland. Package của LUT gửi sang cho mình cũng rất ấn tượng và chu đáo, họ lo cả thuê nhà giúp sinh viên quốc tế và có tutor đón tận Helsinki. Nhưng tất cả mọi người đều bảo GU đáng học hơn rất nhiều. THật buồn khi phải chọn, vì cả 2 mình đều rất thích. THôi, có lẽ hẹn gặp lại Finland 2 năm nữa. Học xong master ở Got mình sẽ sang Finland tìm việc. Vẫn mơ 1 lần sauna xong nude chạy ra nghịch tuyết . Nhất định sẽ đến Finland
  6. unstable

Tớ chẳng nhận được cái gì , mail cũng không vì hình như nó cho vào bulk mail, mình xoá phéng luôn. May mà tớ còn cho phép publish trên web không thì chẳng nhớ gì luôn .
    Sang Thuỵ Điển đi cho vui, có vẻ nhiều người hơn
  7. unstable

@TexTex: thật sự thì em cũng hơi tiếc cho bác vì không mạnh dạn, với profile như vậy hoàn toàn có thể apply các trường tốt hơn ở Phần Lan và Thuỵ Điển
  8. TexTex

TexTex Thành viên mới

Hihi, rất mạnh dạn đấy chứ. Chỉ tại KTH và Chalmers anh để số 2 và 3 vì quả thực anh rất thích chương trình học của GU. Còn bên Fin thì chỉ là backup nên không kịp apply Helsinki còn Kuopio thì làm vội nên bị reject. Anyway, mình cũng rất hài lòng.
  9. unstable

Vậy thì ok rồi, tuần sau anh em mình làm vài cốc bia chúc mừng nhé.
    Mà em cũng chẳng rõ lắm thủ tục sau này thế nào, phải học hỏi kinh nghiệm từ mọi người