1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply thuỵ điển 2009 vào đây nhé (Phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi trongvang83, 07/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. autohost

autohost Thành viên mới

Đồng chí xem danh sách lớp ở đâu thế?
  2. boycotttata

boycotttata Thành viên mới

Chúc mừng cả nhà nhé, mình bây giờ mới thu xếp để chuẩn bị apply autumn 2010 được. Cho mình hỏi các bạn đã được admitted, mình định apply 1 ngành social science ở Malmo. Selection only based on undergraduate cre***ials. Điểm trung bình đại học của mình là 8,5. IELTS 7,5. Không biết có cơ hội không. Bởi vì thực ra nếu chỉ dựa trên điểm số mà so với dân Tàu thì làm sao đọ được. Studera thì bảo ko recommend extra papers. Hỏi cho yên tâm và để được động viên thôi. Thanks các bạn.
  3. chuotmusic

chuotmusic Thành viên mới

Nhà ở đâu thế bạn ơi?
  4. autohost

autohost Thành viên mới

Profile khá vậy thì gần như chắc chắn đỗ nếu apply đúng ngành. Good luck.
  5. ewind4u

ewind4u Thành viên mới

Ông coordinator gửi mail welcome cho cả lớp. Em tạo 1 cái spreadsheet rồi reply all kêu tụi nó update vào đấy
  6. autohost

autohost Thành viên mới

Vậy hả, ông co-ordinator của tui thì chả thấy nói năng gì
  7. sweetwine83

sweetwine83 Thành viên mới

Mình đã thuê được nhà qua IHO nhưng mà vẫn chưa nhận được thông báo về VISA. Mình apply visa ngày 18/5, có bạn nào apply cùng đợt mình hoặc sau mình mà có visa chưa.huhu, lo visa quá.
  8. karmapolice

karmapolice Thành viên mới

Đồng ý vs bạn này, chuyển từ không chịu VAT sang chịu VAT thuế suất 0% chỉ có lợi cho các hãng máy bay thôi (vì sẽ được hoàn thuế VAT đầu vào), với người mua thì từ trước đến giờ có phải đóng VAT đâu mà lợi (dĩ nhiên vẫn có thể hi vọng mấy hãng máy bay khi được hoàn thuế sẽ giảm giá vé, nhưng nếu có thì đấy cũng là tác động lâu dài, chắc chắn không có chuyện giảm ngay khi Thông tư được ban hành đâu).
  9. tuxeoxeoxeo

tuxeoxeoxeo Thành viên mới

Không có bạn nào có kinh nghiệm giải quyết giúp việc này à? Mình thấy có rất nhiều bạn trong tình trạng tương tự, trong đó có mình mà không biết làm sao? Fianl Result rồi mà kết quả vẫn Reserve như cũ. Nên chờ tiếp hay có hành động cụ thể gì chứ? Help pls!
  10. sweetwine83

sweetwine83 Thành viên mới

Nếu NV1 của bạn vẫn là rs o final result thì sẽ không thay đổi được nữa đâu. Bạn đỗ nguyện vọng nào thì học ở nguyện vọng đó thôi, còn phải làm visa nữa mà. Cũng có trường hợp khi bạn đến sweden rồi, bạn email hỏi trường NV1 xem là đến ngày nhập học rùi mà có bạn nào không đến hoặc bỏ học không, lúc đấy may mắn có khi bạn được thay thế chỗ đấy (trường hợp này là vô cùng hiếm, nếu rs list bạn xếp thứ 1 hoặc 2 gì đấy thì may ra).