1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply thuỵ điển 2009 vào đây nhé (Phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi trongvang83, 07/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuotmusic

chuotmusic Thành viên mới

:(( :(( :((
    why so early ?!!!
  2. whitepenguin

whitepenguin Thành viên mới

hehe, bác Khôi đặt nghệ danh cho nhóm mắc cười wa'', đề nghị mọi người đi off khí thế và mang hầu bao nặng nặng một chút để ăn chơi với shopping nhé (níu kịp)
  3. quynhmi

quynhmi Thành viên mới

Anh Khôi cho em 1 vé đi off chiều thứ 7 này nhé.
    By the way, mọi người vui lòng góp ý xem nên mang USD hay EUR qua đó. Em định mua ngoại tệ ở Vietcombank nhưng nghe nói phải có giấy tờ và vé máy bay nữa. Có ai có kinh nghiệm về vấn đề này vui lòng hướng dẫn cho em với.
  4. november_rain129

november_rain129 Thành viên mới

Mình năm tới mới apply Thụy điển nhưng cũng hóng hớt trả lời bạn, vì là làm ngân hàng mà.
    Theo luật thì bạn có thể mua tối đa là USD7000 (các loại ngoại tệ khác tương đương USD7000) ở ngân hàng khi có những giấy tờ chứng minh:
    - Vé máy bay
    - PP + visa ( với những nước yêu cầu visa)
    Việc mua được bao nhiêu còn phụ thuộc vào thời điểm và lượng ngoại tệ sẵn có ở ngân hàng nên ko phải lúc nào cũng mua được tối đa
    Ở ngân hàng mình (HSBC) thì chỉ bán ngoại tệ cho những khách hàng có tài khoản. Còn ở Vietcombank hoặc những NH khác thì mình ko sure. Bạn nên check trước thử xem.
    Have a nice trip nhé!!!
  5. quynhmi

quynhmi Thành viên mới

Mới hỏi một chị bên Thụy Điển, chị ấy nói là dù mang USD hay EUR thì qua đó đều phải đổi ra SEK cả.
    Còn trên các trang tin finance mà em xem thì nói USD đang trên đà rớt giá so với EUR. Gay nhỉ. Mà visa đến tháng 7 mới có, lúc đó mới lấy được vé máy bay. Tới chừng đó ngoại tệ lên giá thì cũng bó tay.
  6. ngmikhoi

ngmikhoi Thành viên mới

Nhắc lại các bác ở SG là chiều thứ 7 này chúng ta sẽ có buổi off tưng bừng vào lúc 2h tại café Trung Nguyên trên đường Nguyễn Văn Chiêm đằng sau ĐIAMON PLAZA. Danh sách các bạn đã đăng kí đi off giờ này như sau:
    1. Khôi
    2. Phong
    3. Kimchep
    4.Lộc
    5.Vũ Trường
    6.Dũng Bồ Câu
    7.Huỳnh Hà
    8.Đăng Minh
    9.Cao Hoàng Vũ
    10.Ngọc Quỳnh
    11.Mai Liên
    12.Hiền
    13.Lê Văn Hoà
    14.Tùng
    15. Một số người đã chat với mình đăng kí mà mình không nhớ được thì sorry nhé
    Đề nghị các bác có mặt đúng giờ, không cao su như các lần off trước.
    Ban tổ chức xin cảm ơn!
  7. tweebie

tweebie Thành viên mới

Sao dạo này Sg lắm người thế? Hồi trước có 7, bi giờ lên đến 15+ là thế nào? Đông vui ghê!!
  8. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Nhìn thấy mọi người mà thèm quá, hi vọng năm sau em cũng được niềm vui như các anh chị ở đây.
    Trong niềm vui hớn hở như thế, mọi người trả lời giúp em mấy câu nhé:
    - Trong hồ sơ của các anh chị có những document gì ạ? Em lấy kinh nghiệm thôi, vì yêu cầu của trường thì chỉ có mấy doc cơ bản.
    - Anh chị có thể cho em biết profile tối thiểu của mọi người năm nay đã được admission không ạ?
    - Anh chị nào học Ngoại Thương, mà đăng kí từ đầu năm thứ 4 (tức là từ khi chưa tốt nghiệp) cho em xin cái email để liên lạc được không ạ? Em hỏi quy trình trường mình tí ạ.
    Cám ơn anh chị nhiều nhiều. Em đang nỗ lực cố gắng, mong được sự giúp đỡ của mọi người.
  9. babayagavn

babayagavn Thành viên mới

Chiều nay mình đi lấy visa thì chị "củ chuối" ở sứ quán tự nhiên lại yêu cầu phải đưa tờ receipt đóng lệ phí visa, chẳng hiểu để làm gì. Tất nhiên là mình không mang vì có thấy dặn gì đâu. Mình đưa CMT cũng không chịu. Đang định quay về nhà lấy thì chắc chị đó thấy yêu cầu vô lý quá, đành gọi mình lại để trả visa! Lại còn nói thêm là linh động cho mình đấy.
    Bạn nào cẩn thận nên gọi điện hỏi trước cần mang giấy tờ gì để lấy visa cho đỡ bị rắc rối.
  10. sai2611

sai2611 Thành viên mới

Tình hình hơi căng thẳng về ngày đi cái, em mới nhận được offer về nhà ở thì thấy báo là ngày 17 tháng 8 mới available, vì thế chắc là không đi vào ngày 9 được rồi. Các bác nào nhận được offer nhà ở thì báo lên cho mọi người biết để bàn luận với