1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply thuỵ điển 2009 vào đây nhé (Phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi trongvang83, 07/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hathuck

hathuck Thành viên mới

À, trình bày thêm tí nũa:
    - cái bản tiếng anh nó chỉ ghi là đảm bảo dịch đúng cái kèm theo và có triện cũng nhu giáp lai vói bản pho to.
    Theo logic thì:
    - công chúng bản tiếng việt để khảng định nó giống bản gốc;
    - công chúng dịch tiếng anh đảm bảo dịch đúng tù việt sang anh;
    Bạn đã làm hồ so rồi nói thế tó cũng yên tâm, nhung không biết có ai bị loại vì thế này không.
  2. petepan86

petepan86 Thành viên mới

Chào bạn, bạn apply hb Thuỵ Điển ở địa chỉ nào thế, mình có vào studyinsweden nhưng mà không thấy có học bổng cho Việt Nam. Bạn có thể chia sẻ tí kinh nghiệm được không? Cám ơn bạn nhiều nha.
  3. duc1609

duc1609 Thành viên mới

@hathuck: Mình thấy chỉ cần gửi bản công chứng tiếng anh là đủ để đảm bảo vấn đề dịch thuật. Còn sau khi bạn đỗ, bạn vẫn phải mang bản gốc sang đối chiếu mà --> Việc nộp thêm bản công chứng tiếng Việt là ko cần thiết (nhất là trên bản công chứng tiếng Việt chẳng có cái gì giải thích cho bọn nó đây là bản công chứng từ bản gốc cả).
    @petepan86: Thụy Điển ko thu học phí, bù lại số lượng học bổng cũng ít hơn hẳn một số nước khác. Nhiều người ở đây là apply vào trường thôi, tự túc sinh hoạt phí. Cũng có một số tổ chức cung cấp học bổng, ví dụ: Swedish Foundation for International Cooperation in Research and higher Education (STINT), the Swedish Institute (SI), và the Swedish international Development and Cooperation Agency (SIDA). SI hình như bây giờ ko cho VN nữa.
    FMN.
  4. petepan86

petepan86 Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nha, hèn j` mấy hôm nay mình tìm hoài mà không thấy học bổng của SI dành cho SVVN....
  5. hathuck

hathuck Thành viên mới

Cảm ơn các đồng chí nhé.
    Thế thì tớ yên tâm rồi, cũng không ham hố gì lắm vì già rồi, nhưng đã gửi thì cũng phải chắc là mình gửi không bị sai.
    @pe: tớ gửi xin học thôi, không apply học bổng đâu. Nó không thu học phí của mình, xét ra đã là cho mình tiền rồi.
  6. banh_bao_chieu

banh_bao_chieu Thành viên quen thuộc

Chúc các anh chị lên đường mạnh khỏe, may mắn! Thụy Điển đang nắng đẹp sau đợt mưa móc vừa qua! Hoa và Blueberry đang vào mùa. Dâu tây đang rẻ, ai đến nhớ mua ăn liền cho nóng, hì hì!
    Valkommen!!
    Được banh_bao_chieu sửa chữa / chuyển vào 03:15 ngày 07/08/2009
  7. ewind4u

ewind4u Thành viên mới

2h nữa là thành viên đầu tiên lên đường sang TĐ rồi. Chúc Lộc thượng lộ bình an
    Hôm qua chuyến TG960 từ BKK hạ cánh tại Arlanda lúc 6h35 (sớm hơn schedule 25''), hi vọng những chuyến mình đi cũng tốt như vậy!
  8. vodka123

vodka123 Thành viên mới

Hôm qua đoàn HN bay chuyến bay TG0960 đã đên Stokholm an toàn. Một số bạn đã về nơi học, còn một số vẫn ở lại Sto chơi thêm. Mình post lại list của mọi người đi năm nay, để các bạn cập nhât địa chị và số điện thoại bên Thụy Điển nhé.
    Chúc các bạn đến sau cũng co một chuyến bay an toàn và thuận lơi.
    Link:
    http://spreadsheets.google.com/ccc?key=rFQmCYoxa2ysrfWM93NgoOw&hl=en#
  9. giovagoiom

giovagoiom Thành viên mới

mọi người cho em hỏi các trường ở Thuỵ Điển có kì mùa xuân ko ah? bi h apply cho ki` xuân 2010 còn kịp không ah?