1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply thuỵ điển 2009 vào đây nhé (Phần 2)

Chủ đề trong 'Du học' bởi trongvang83, 07/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ewind4u

ewind4u Thành viên mới

Bạn update thông tin của bạn vào đây giùm nhé
    http://spreadsheets.google.com/ccc?key=rFQmCYoxa2ysrfWM93NgoOw
    Cái số 5 chỉ cần nếu bạn học "less than one year" thôi mà. Ko biết 1 year thì có phải làm ko, cái đấy bạn gọi ĐSQ hỏi là biết ngay thôi mà, hỏi cả nơi khám sức khoẻ nữa.
  2. ewind4u

ewind4u Thành viên mới

Mình muốn confirm về số tiền cần phải xác minh. Theo http://www.migrationsverket.se/english.jsp thì cần có: 24 months you must have at least SEK 146,000 (20 x SEK 7,300).
    Lấy 1 SEK = 2.100 theo http://www.sbv.gov.vn/vn/CdeQLNH/tygiaXNK.jsp thì chính xác là 306 triệu. Đề phòng ngoại tệ lên xuống thất thường thì 320tr là OK. Cũng căng nhỉ
    À thêm lệ phí 1000 SEK nữa là 2,1tr.
  3. ewind4u

ewind4u Thành viên mới

Mình mới e*** lại cái http://spreadsheets.google.com/ccc?key=rFQmCYoxa2ysrfWM93NgoOw order by University và change backgroundcolor để các bạn học cùng trường dễ thấy.
    Hiện tại đã có 23 thành viên (11 Nam, 10 Nữ, 2 chưa xác định ). Mà quả thật khá kỳ lạ, khi mình order by University thì thấy tất cả các bạn chung 1 trường nào đấy thì toàn Nam hoặc toàn Nữ, chưa thấy trường nào có cả 2. Strange!
    Dẫn đầu là KTH với 4 ng, Link và Lund theo sau với 3 ng
  4. autohost

autohost Thành viên mới

Trời có vẻ mưa phùn nên địa điểm offline ngày mai mình định chọn Highland ở phố Nhà Thờ. Anh em có địa điểm nào khác hay hơn thì đề xuất, nếu không thì quyết định vậy nhé. Danh sách offline giờ đã có hơn chục người rồi. Buổi offline này ngoài trao đổi về thủ tục visa, chứng minh tài chính... còn là dịp những người dự định share phòng "ra mắt" nhau, hoặc cho những người chưa tìm được nhà có thể tìm được roomate/housemate. Mọi người cố gắng bố trí công việc để tham gia.
    Được autohost sửa chữa / chuyển vào 12:06 ngày 09/05/2009
  5. vodka123

vodka123 Thành viên mới

Mình thấy ngồi ở Highland sẽ khó ngồi đông cùng bàn với nhau được. Nếu muốn ngồi quây quần đễ nói chuyện, ra Tonkin 87 Lí Thường Kiệt cũng được đấy. Ghế salon tầng 1 ngồi được hơn chục người.
    Mọi người ấn định time luôn đi nhé. Mình đề nghị 14h30 chủ nhật.
  6. autohost

autohost Thành viên mới

Nếu Tonkin Lý Thường Kiệt rộng và thoải mái thì thống nhất là ra Tonkin nhé. Thời gian thì 3 giờ cho thoải mái nhỉ. Tuần này đau tim quá rồi, nên cho mọi người ngủ trưa muộn tí cho lại sức. Cafe lai rai đến tầm 6h là okie.
  7. ngmikhoi

ngmikhoi Thành viên mới

Tình hình là sáng nay đã có 6 anh chị em ở SG đi off ở DIAMOND Plaza :D rất thành công ^^, và mọi người cùng nhất trí là sẽ cùng nhau ra HN làm VISA vào sáng thứ 5 tuần sau, đã đặt vé may bay đi cùng nhau luôn. Vì vậy rất mong là được gặp các bác ở Hà Nội vào thứ 7 hoặc CN để off chung với các bạn SG ^^. VÌ vậy sau khi off vào CN ngày mai, đề nghị các bạn ở HN bàn bạc off tiếp vào CN hoặc thứ 7 tuần sau cùng với hội tớ nhé. Lặn lội từ SG ra thì thu xếp gặp mặt nhau tí nhé.
    Cám ơn các bạn Hà Nội.
    Được ngmikhoi sửa chữa / chuyển vào 18:58 ngày 09/05/2009
  8. trongvang83

trongvang83 Thành viên mới

K post ảnh lên đi
  9. tweebie

tweebie Thành viên mới

Úi, off liên tiếp thế này thì chưa đi học mà dân mình đã có 1 strong bond rồi
    Ảnh, ảnh, post ảnh đi anh ơiiiii
  10. tweebie

tweebie Thành viên mới

àh thêm nữa, chỉ vì anh Khôi thôi em hứa sẽ đi off tuần tới (chớp chớp)