1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (danh sách applicants trong google speadsheet trang 22)

Chủ đề trong 'Du học' bởi boycotttata, 27/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Vào mục e*** thì chắc chắn nó không delete hồ sơ của mình đâu bạn ạ. Trước khi đến deadline tớ thử rồi mà, application number cũng vẫn giữ nguyên. Bây giờ chỉ sợ delete 1 khóa, nó lại coi mình la late application thì tạch!
  2. asuh

asuh Thành viên mới

đã có bạn nào gửi đợt 1 hay đợt 2 mà trên studera thông báo là nhận đc hồ sơ chưa :)
  3. bradjoliefan

bradjoliefan Thành viên mới

Documents received: 2009-12-28
    Nhưng của tớ chắc là nhận được điểm IELTS do BC gửi ngày 15/12/2009 hoặc do Studera lỗi thôi.
    Còn thông tin nhận được hồ sơ gửi đợt 2 ngày 12/1 và Studera nhận được 20.1 vẫn chưa có thông báo gì. Chắc lắm việc quá chưa cập nhật được.
  4. lapislazuli

lapislazuli Thành viên mới

các bạn ơi, cho tớ hỏi lại để confirm với, thế điểm ielts là gửi từ IDP, BC hay là mình tự gửi bản photo (hoặc công chứng) thế, tớ đã gửi hồ sơ rồi nhưng đột nhiên nhớ ra, các bạn trả lời giúp tớ với, nếu phải gửi từ IDP thì tớ ra yêu cầu họ may ra còn kịp. thanks các bạn
  5. thechinhcdt

thechinhcdt Thành viên mới

Mình mới gửi hôm nay, cùng 5 bạn khác ở SG. nhưng đang lo k biết tụi Fedex có đảm bảo k nữa (hỏi gói cước nhanh nhất nó bảo t5 28.1 tới). các bạn gửi đợt 1 và đợt 2 gửi gói cước nào vậy ? Fedex có hay trễ không ? haiz tự nhiên bất an ghê, định gửi thêm thằng DHL nữa thì tụi studera có chịu không nhỉ ?
  6. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

Báo cáo tình hình gửi hồ sơ đợt 3:
    Mặc dù trên googlesite chỉ có 3 thành viên đk gửi nhưng kết quả vượt mong đợi với số lượng gửi là 24 bộ hồ sơ. Kính đề nghị anh chị em lần sau off ( nhất là tụ tập ăn uống, đàn hát j j đó ) nhớ đk đầy đủ, nhỡ số lượng đông bất ngờ thì còn tìm địa chỉ off cho phù hợp nhé.
    Tổng phí gửi là 2tr260k với 2,2kg hồ sơ, rất may mắn là ko mất thêm phí đóng thùng gửi như đợt 2. Chi phí cho mỗi bộ hồ sơ là 100k=> đã thu 2tr400k, hình như tiền nước là 80k hay sao đó, nên còn thừa số tiền là 60k, hiện anh Duẩn đang giữ để xung quỹ off vào các lần tới. Có thể thấy phí gửi đợt này là rẻ nhất trong 3 đợt ( so với đợt 1 là 160k, đợt 2 là 101k )
    Mã tracking number là: 8664 4402 3452. ( nhưng hiện giờ em check trên fed ex vẫn chưa thấy j.)
    Mặc dù trời hn mưa rất to, nhưng hi vọng máy bay vẫn cất cánh đc và hồ sơ đợt 3 lần này sẽ đến nơi kịp hạn, suôn sẻ như 2 lần gửi trước
    @ all: nếu đợt sau nhà mình có ọp ẹp j buổi sáng thì tránh cái Thảo trà ra nhé. Hôm nay 10h kém 15, mưa rõ to mà em phải lượn 2 vòng quanh khu đấy để chờ nó mở cửa
  7. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Mình tự gửi bản photo (có công chứng hay không công chứng đều ok) cũng được bạn ạ.
    Được daisy1609 sửa chữa / chuyển vào 17:12 ngày 22/01/2010
  8. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Tớ thấy có cái này trên Studera: You should never send in more than one set of supporting documents.
    Đợt 1 và 2 các bạn ý đều gửi Fedex mà, chắc đợt 3 cũng thế. Hình như toàn 7 ngày là đến nơi thì phải.
  9. abroad2010

abroad2010 Thành viên mới

Cho Minh hoi, Gothenburg yeu cau nop Letter of Purpose, vay minh nen gui truc tiep den truong hay chi can gui den Studera thoi. Minh vua moi gui dot 3 cung cac ban hom nay thoi. Cac ban nop Upsalla va LUnd gui rieng hay chi gui den Studera. Tai tren Studera thay noi la Letter of Intent thi gui den HEI.
    Cam on cac ban nhieu,
  10. maturefh

maturefh Thành viên mới

Mình apply Lund với Stockholm đều yêu cầu SoP, mình nhét luôn vào phong bì đến Studera.
    Mình thấy mọi nguời cũng như thế nên chắc nó đúng là như thế
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa