1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (danh sách applicants trong google speadsheet trang 22)

Chủ đề trong 'Du học' bởi boycotttata, 27/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bothangjun

bothangjun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bạn yên tâm đi. Tớ gửi bằng đường bưu điện thường (không chuyển phát nhanh gì ráo, tốn tiền, he he), giờ Studera.nu cũng có thông báo nhận được rồi.
    Gửi hôm 6/1, studera nhận được vào ngày 11/1, như vậy chuyển phát thường cũng mất có 5 ngày thôi.
    Nhưng bọn stunera thì hôm nay (2 tuần sau khi nhận được) nó mới báo.
  2. honganh1983

honganh1983 Thành viên mới

chuyển phát nhanh 3-4 ngày gửi đến nơi là 3-4 working days hay tính cả ngày nghỉ nữa hả các bạn? Lo quá.
  3. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

hồ sơ đến từ ngày 16 tháng 12 mà hôm nay mới nhận được email confirm :)) khá là nonsense nhưng ít ra được an ủi là họ cũng quan tâm đến mình :))
    nội dung thư vẫn cái template cũ, chẳng khác gì năm ngoái:
    Dear student,
    Thank you for your interest in Master.s programmes in Sweden.
    We have received the documentation you sent to University Studies in Sweden in support of your application.
    The assessment process for Master.s programmes has begun and will be completed in May.
    You will be notified of the decision regarding admission through your personal account at www.studera.nu/english in the beginning of May.
    Please note that it is not possible for us to answer individual questions regarding the status of your
    application during this process.
    Thank you for your patience.
  4. autohost

autohost Thành viên mới

Chúc mừng mọi người đã gửi thành công hồ sơ, nhưng giai đoạn đầu chưa ăn thua gì so với thời gian mấy tháng chờ đợi xét duyệt. Let the hell begin
  5. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Tớ cũng nhận được email confirm rồi. Thế tức là hồ sơ của mình đã đưọc scan rồi đấy nhỉ! " After you have submitted your application for a Master''s programme, you are notified by email when your documents have been scanned and matched with your application.".
    Điều đó có đồng nghĩa với việc các giấy tờ của mình đều hợp lệ không nhỉ?
    Còn email hỏi về vụ thay đổi thứ tự nguyện vọng thì cả tuần rồi mà vẫn chưa thấy trả lời. Hic.
    Được daisy1609 sửa chữa / chuyển vào 23:13 ngày 25/01/2010
  6. nghiemminhson0

nghiemminhson0 Thành viên mới

Cho mình hỏi trong năm 2010 còn đợt apply nào nữa nhỉ? đợt trước mình lên studera.nu thì nó có nói về 1 đợt vào tháng 6 cho khoá học tháng 11. Nhưng giờ vào thì ko thấy nữa rồi. Bạn nào có thông tin chính xác không share mình với ^^!
  7. sputnich

sputnich Thành viên mới

Mình hỏi bạn chút. Bạn gửi thường thì trước khi studera báo thì bạn ko check đc đến nơi lúc nào đúng ko?
    Từng đấy ngày bặt vô âm tín cũng hơi lo lắng nhỉ.
    Nhưng cuối cùng là bạn gửi hãng nào vậy bạn? Phí bao nhiêu :D
    Bà con gửi đợt 1 ơi, hnay mới thấy trên studera báo tình trạng của mình là Documents received, hic. Vậy là 13 ngày nhận nó mới báo. Còn chưa có mail đâu nhé.
    Được sputnich sửa chữa / chuyển vào 10:39 ngày 26/01/2010
  8. sputnich

sputnich Thành viên mới

Bạn muốn học gì? Theo mình biết nếu muốn học sau đại họccó bằng cấp (khoá học 1-2 năm) thì 1 năm chỉ có 1 lần apply thôi.
    Còn một đợt tuyển nữa của nó nhưng là học vào mùa xuân theo khoá học ngắn hạn, khoảng giữa năm trở đi mới mở để apply. Rất ít (hầu như không) mấy VNese students đi học cái này.
  9. lapislazuli

lapislazuli Thành viên mới

tớ gửi từ hôm 4/1, hồ sơ đến nơi hôm 7/1 và hôm nay 26/1 mới nhận dc mail confirm đó các bạn ạ, hic,
  10. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

Cả nhà ơi, em thấy lo cho hồ sơ đợt 3 quá. Con bé em em mới gửi Fed ex hnay mà nó kêu có cả gói cước 2-3 ngày là đến nơi, thế hóa ra nhà mình gửi gói thường chứ ko phải là nhanh nhất à? Hồ sơ 2 ngày nay ( ko tính t7,cn) vẫn nằm ở TQ, trong khi em check lại time của đợt 1 và đợt 2 thì thấy chỉ trong 1 ngày, hồ sơ gửi sang TQ, transit rồi qua Paris luôn, lo quá là lo luôn
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa