1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (danh sách applicants trong google speadsheet trang 22)

Chủ đề trong 'Du học' bởi boycotttata, 27/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

MR của em cũng là LUMAS 100 đây. Cái này em hỏi thì người ta bảo là ai có cái status này là qua được cái general requirement đó, còn kết quả thì chưa có đâu. Cái số này còn thay đổi nhiều từ giờ đến tháng 5.
  2. hangnt11

hangnt11 Thành viên mới

Cua to cung la LUMAS100. to cung apply finance. ban hoi o dau ma bit vay? hy vong do la su thuc :D
  3. ca_map_sut_rang

Em biết là tại vì ở dưới phần ghi chú của em ghi thế, tại em học năm 4 nên nó phải giải thích là đây là cái con***ional, sau này em phải nộp bằng cho trường blah blah etc.
    Được ca_map_sut_rang sửa chữa / chuyển vào 11:45 ngày 02/04/2010
  4. bradjoliefan

bradjoliefan Thành viên mới

Mọi người nhớ cập nhật thông tin của mình vào form để cùng theo dõi và tư vấn nhé!
    http://sites.google.com/site/studyinsweden2010vn/
    Hiện nay đã có khoảng 10 bạn có ý thức tham gia điền form đầy đủ rồi. Hơn nữa các bạn điền cả vào form của Andrie Neculau (phiên bản SV apply Thụy Điển khắp thế giới điền vào để theo dõi):
    http://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=cHlrUW9mRXp6SzJEWVk3RG50MWIwR0E6MA
    và kết quả được cập nhật thường xuyên tại:
    https://spreadsheets.google.com/ccc?key=0AgnBrIpF5CiOcHlrUW9mRXp6SzJEWVk3RG50MWIwR0E&hl=en
    Tham gia vào các bảng biểu ấy để tự giúp mình và giúp người khác đỡ bối rối nhé! Tks!
  5. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

MR của em cũng mới thay đổi sáng nay, Lund: LUMAS 100. khi nộp hồ sơ lần 1 thì em là sv năm 4 nên bên dưới cũng có 1 đoạn giải thích thế này, chắc giống của bạn cá mập:
    Your general eligibility is con***ional: In order to begin your studies you must show that you fulfill the general requirement of a completed academic degree comprising of at least 180 ECTS cre***s or equivalent. The requirement must be fulfilled and the appropriate credentials presented to the institution when the programme/course starts at the latest.
    Nhưng bằng Đh em đã gửi sang sau rùi mà nhỉ. ko bít thế nào đây.
    3 Nv còn lại vẫn như cũ, ko có j thay đổi
  6. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Đừng lo bạn ạ, có thể cái prog của bạn được xét sau.
    Với dù có response hay ko thì cũng phải cuối tháng tư mới có kết quả chính thức, thậm chí còn muộn hơn nếu quá nhiều applications.
  7. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Cái này đúng rồi này.
    Hồi trc mình apply Finance của Lund thì được Lumas 997 thì phải, kết quả là mình vào Reserved List (Rev 2).
  8. ca_map_sut_rang

Chị ơi tức là lúc đầu MR của chị cũng là LUMAS 100 ạ?
  9. 732Rong

732Rong Thành viên mới

Của tớ cũng mới thay đổi tình trạng này: LUMAS 100, chả hiểu là thế nào. Tớ thì tốt nghiệp đại học rồi, GPA 8,37 và IELTS 6,5. Tớ cũng apply Lund Master in Finance này. Lạy trời lạy phật là tin tốt
  10. bradjoliefan

bradjoliefan Thành viên mới

Chính xác là qua vòng gửi xe rồi đó bạn, có nghĩa là hồ sơ đầy đủ + đáp ứng đủ điều kiện riêng của chương trình. Hồ sơ đầy đủ có nghĩa là bạn yên tâm không phải bổ sung những giấy tờ cơ bản; còn đáp ứng đủ điều kiện riêng của chương trình A ko có nghĩa là đã đáp ứng đủ điều kiện riêng của chương trình B,C,D.
    Theo cách mà Lund báo cho mọi người thì có thể dễ dàng hiểu là ai được báo chỉ có nghĩa là qua vòng gửi xe, còn vòng sau xét tiếp nếu ai được 999 thì có vẻ như nằm trong nhóm được Admission, 998 thì res 1, 997 res 2.....
    Kiểu LUMAS 100 cũng giống như HPAV 180, APA 180, BIII 450, INT 180.... Tức qua vòng lọc hồ sơ đủ điều kiện cho vòng 2. Riêng quả KTH có vẻ như khó hiểu hơn MAAU XY (XY có thể là thứ tự của chương trình trong trường chẳng hạn, hoặc cũng có thể là thứ tự hồ sơ đã qua vòng gửi xe....).
    Theo sự theo dõi và suy đoán của mình, do hầu hết các ứng viên thường lựa chọn những trường có rank cao trước: KTH, Lund, Uppsala, Umea.. nên thường các trường này sẽ có kết quả sớm hơn, làm nền tảng cho các trường sau ra quyết định (họ nhìn vào tỷ lệ chọn priority của thí sinh A để xác định, và số ưu tiên cao hơn của thí sinh A đã được chấp nhận thì trường có priority thấp hơn hiểu rằng họ sẽ ko cần dành suất đó cho thí sinh A nữa mà dành cho người khác). Bên cạnh đó thì các chương trình hoặc trường có ít ứng viên apply cũng có thể ra quyết định sớm kiểu như trường nông nghiệp ở thành phố Uppsala (trường SLU này thậm chí đã xác định DA Direct Admission cho thí sinh rồi).
    Sau khi vòng 2 đã an bài vào ngày 5/5 (theo thông báo mà của Malardalen trên web) thì sẽ còn vòng 3 nữa (5/5 - 30/5). Vòng 3 này các trường yêu cầu các ứng viên đã được chọn xác nhận là có học hay ko để dành chỗ cho các bạn Res. Vẫn còn rất nhiều cơ hội ở đây vì:
    - Một số ko nhỏ các ứng viên ko chỉ apply vào Thụy Điển mà còn các chương trình học bổng khác nữa. Sau khi cân đối, nếu họ ko thích thì sẽ ko chấp nhận học tại Thụy Điển và đó là cơ hội của bạn;
    - Một số do apply Thụy Điển nhưng hi vọng vào học bổng toàn phần kiểu SI nhưng ko được, họ ko thể học và phải bỏ;
    - Các lý do cá nhân khác như tài chính, sức khỏe, gia đình....
    Thầm lặng chờ đợi, biết hi vọng và tin tưởng. Chúc cuối tuần vui vẻ!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa