1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (danh sách applicants trong google speadsheet trang 22)

Chủ đề trong 'Du học' bởi boycotttata, 27/07/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Ngành của em có ít người học quá nên mún tìm "đồng minh" ý mà. Với cả e cũng chỉ xin nick YM trước thui, chứ cũng chưa bít hỏi gì cả! Nếu có được admitted thì mới bít hỏi gì a ạh!
  2. bradjoliefan

bradjoliefan Thành viên mới

Sao mà diễn đàn mình còn nhiều người "ANH HÙNG NÚP" thế nhỉ? Chẳng để chiến đấu "thầm lặng" đến cuối luôn bạn ơi!
    Nhưng dù sao bạn cũng đã lên đây rồi nên cũng chia sẻ cho bạn biết rằng ở diễn đàn này có nhiều điều chia sẻ về phỏng vấn lắm. Ví dụ như: Kinh nghiệm phỏng vấn fullbright, học bổng của Bỉ, ALA, Endevour và học bổng JDS. Bạn vào đấy tham khảo nhé! Còn ít ai phải phỏng vấn vào các trường của Thụy Điển lắm!
    Nói chung là những thông tin về bạn, quá trình học tập, làm việc và kinh nghiệm ngành nghề, những điều bạn chia sẻ trong SOP (tại sao muốn học ở khóa đó, biết gì về khóa đó, mong ước trong tương lai là gì, dự định làm thesís về cái gì chẳng hạn). Cùng một số câu hỏi bên lề khác....
  3. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

Uhm, anh hùng núp trên topic này nhìu thật đấy anh Quỳnh ạ. Số lượng đk thành viên du học TĐ thì đến hơn 80ng, mà chỉ có khoảng 15 người thường xuyên update thông tin và hỏi đáp, mọi ng đâu hết cả rồi? Không lẽ chỉ đọc thông tin và giữ lại cho riêng mình? Chia sẻ cũng là 1 thứ rất cần thiết nếu muốn tồn tại trong cộng đồng đấy cả nhà ạ.
    Em bé người mà hay to mồm, mọi ng đừng trách em nhìu chiện nhé. Em cũng chỉ mún mọi người tích cực share thôi/
    Được chipxitin sửa chữa / chuyển vào 14:57 ngày 05/04/2010
  4. dihockhongdanhban1984

dihockhongdanhban1984 Thành viên mới

Muốn update lắm nhưng chẳng biết update thế nào, vì MR vẫn Application in process, kêu nhiều thì ngại mang tiếng là hay than thở :((
    Vẫn theo dõi topic thường xuyên
  5. yunaharu1010

yunaharu1010 Thành viên mới

Đúng rùi đấy ạ!!!!! Ai apply khoá Bachelor mà có MR rùi thì cũng ho lên 1 tiếng cho em bít, chứ nhìn ngang nhìn dọc toàn thấy master khiến em cũng nản quá
  6. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

hiz, cũng muốn nó hiện chữ admitted lên để gào toáng lên nhưng mãi chưa có j thay đổi đấy chứ :|
  7. 732Rong

732Rong Thành viên mới

Tình hình là cổ tớ sắp thành cổ 3 ngấn rồi đây. Chờ đợi mệt mỏi quá. Mà cho tớ hỏi xem có bác nào apply Finance and Banking ở Stockholm thay đổi status chưa nhỉ ?
    Tình hình là mò mẫm thấy cái news này trên trang của Lund:
    Facts ?" international students:
    International students coming to Sweden to study make up just over eight per cent of all students in Sweden. For the Autumn Semester 2009 there were 120 000 applications from students from countries outside the EU/EEA.
    Lund University has the greatest number of applications of all Swedish higher education institutions to international Master?Ts programmes. There were over 32 000 applications for these programmes for autumn 2010.
    Chắc điên mất
    Được 732Rong sửa chữa / chuyển vào 21:05 ngày 05/04/2010
  8. cokokudos

cokokudos Thành viên mới

Chào các bạn, mình apply cho mùa thu 2010 này, ngành International Marketing của trường Malardalen. Tình trạng hồ sơ của mình nó hiện như thế này (hơi lằng nhằng)
    Mình gửi hồ sơ đi và đến được TĐ vào ngày 13/1/2010. Đến khi qua deadline mình mới phát hiện cover sheet của mình in thiếu phần Temporary ID ở góc trên bên phải. Mình lập tức gửi mail hỏi có cần gửi lại cover sheet đầy đủ không (trong mail mình gửi kèm cả ID để dù họ bảo không cần gửi vẫn có thông tin về ID), sau đó mình được trả lời mail là không cần gửi, nếu họ cần thêm hồ sơ gì của mình họ sẽ thông báo sau.
    Sau đó mình mới thấy MR của mình thay đổi thành HPAV 180, mình có đọc diễn giải về MR thì thấy bảo là MR chỉ được update khi "all entrance requirements are met". Thế là mình cứ yên tâm rằng mình đã qua được vòng gửi xe.
    Nhưng hôm nay tìm ra diễn đàn này, theo dõi các bài viết mình mới để ý kỹ thấy một vấn đề là trong tình trạng hồ sơ của mình.
    1. Sau khi vừa login -> Your Application thì thấy:
    NoAdmission-round Last day for replying Status
    Cái Last day for replying và Status của mình đến giờ vẫn trống trơn, không ghi gì cả.
    2. Khi click vào Follow application thì thấy:
    Ngay dưới cái Documents received lúc nào cũng là "Under assessment", ngoài ra còn có đoạn
    "NB! Did you apply between 1 December 2009 and 15 January 2010?
    You may still send in documents to complete your application after the deadline for submitting supporting documents. Please note that your application will be considered late and will only be considered if there are vacancies in the course(s) and/or programme(s) you have applied to."
    Mình có thắc mắc là:
    - Có phải mình đã thật sự qua được vòng gửi xe hay chưa (hồ sơ đầy đủ),vì mình thấy MR của mình đã được updated nhưng sao cái status nó cứ trống trơn :-s. Có phải vì khóa học chưa được processed nên tình trạng hồ sơ mình mới còn trống đúng không?
    - Cái đoạn "NB! Did you apply between 1 December 2009 and 15 January 2010?....." có phải xuất hiện trong mọi hồ sơ hay không? Hay chỉ những ai hồ sơ không đầy đủ mới xuất hiện thôi?
    Mình viết hơi dài dòng, nhưng hy vọng bạn nào bít giải thích giúp mình, mình cám ơn nhiều nhe :)
    Được cokokudos sửa chữa / chuyển vào 21:44 ngày 05/04/2010
    Được cokokudos sửa chữa / chuyển vào 21:50 ngày 05/04/2010
  9. yunaharu1010

yunaharu1010 Thành viên mới

Ah nghe b nói m mới vào để ý là trong hồ sơ của m thì tình trạng như thế này :
    - Vẫn "under assessment", Last day for replying vẫn không có gì
    - Cũng Có dòng "NB! Did you apply between 1 December 2009 and 15 January 2010?
    You may still send in documents to complete your application after the deadline for submitting supporting documents. Please note that your application will be considered late and will only be considered if there are vacancies in the course(s) and/or programme(s) you have applied to." => M cũng k hỉu dòng đấy có nghĩa gì, hay hồ sơ ai cũng có
    - SG và MR cũng đã thay đổi, và cũng có message "You have been granted an exemption from the general requirements for preparatory/basic level studies. The decision only applies to this programme/course, this term."
    Nên m` cũng nghĩ hồ sơ của m` đã qua được vòng gửi xe, 1 tháng nữa mới có kết quả chính xác mới ăn ngon ngủ kĩ được
  10. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Bạn ơi, bình tĩnh, cái đoạn "NB.... "đó và chữ "under assessment" đó ai cũng có mà.
    Mình đọc trên vài web thì thấy "last day for replying" chỉ có khi bạn được admitted và nó yêu cầu bạn reply xem có accept cái khoá đó không thui. Còn "Status" thì bạn xem lại xem, ở ngay dưới nó có 2 dòng là follow appilcation và view/e*** application mà. Mà bạn cũng click vào follow appication để xem MR và SG của bạn rùi còn gì! Bình tĩnh nào!
    Bạn vào đây http://sites.google.com/site/studyinsweden2010vn/home cập nhật thông tin về MR và SG của bạn cho mọi người cùng biết nhé!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa