1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (Phần 2) (Mọi tổng hợp có tại trang 1)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bradjoliefan, 15/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. oachxalach

oachxalach Thành viên mới

Vụ vé máy bay vẫn chưa ngã ngũ đc à mọi người ơi
  2. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Mọi người ơi, em có mấy điều muốn hỏi ạ.
    - Em biết là TD không có học bổng cho sinh viên ngay từ đầu rồi, nhưng mà sang đó nếu học giỏi có được học bổng không?
    - Học xong Finance ở Lund rồi thì em có dễ xin học lên PhD không ạ? Điều này rất quan trọng với em vì đó mới là mục đích cuối cùng ạ.
    Em biết em hỏi cái này hơi sớm ,nhưng mà cứ hỏi để chuẩn bị tinh thần ạ. Cám ơn mọi người.
  3. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Mọi người ơi, em có mấy điều muốn hỏi ạ.
    - Em biết là TD không có học bổng cho sinh viên ngay từ đầu rồi, nhưng mà sang đó nếu học giỏi có được học bổng không?
    - Học xong Finance ở Lund rồi thì em có dễ xin học lên PhD không ạ? Điều này rất quan trọng với em vì đó mới là mục đích cuối cùng ạ.
    Em biết em hỏi cái này hơi sớm ,nhưng mà cứ hỏi để chuẩn bị tinh thần ạ. Cám ơn mọi người.
  4. lingo

lingo Thành viên mới

Cho tớ hỏi 1 câu là sao mọi nguời ko làm 1 cái thẻ Visa debit ở nhà rùi cứ thế mang sang kia mà tiêu nhi? Bố mẹ ở Vietnam sẽ dễ chuyển tiền cho mình hơn. Với lại thẻ có giá trị trong 3 năm nen ko phải lo gì cả.
    P/S: Chúc cả nhà ở box du hok thuỵ điển sẽ qua hết visa và bắt đầu hành trình hok tập xa nhà hem:-*
  5. lingo

lingo Thành viên mới

Cho tớ hỏi 1 câu là sao mọi nguời ko làm 1 cái thẻ Visa debit ở nhà rùi cứ thế mang sang kia mà tiêu nhi? Bố mẹ ở Vietnam sẽ dễ chuyển tiền cho mình hơn. Với lại thẻ có giá trị trong 3 năm nen ko phải lo gì cả.
    P/S: Chúc cả nhà ở box du hok thuỵ điển sẽ qua hết visa và bắt đầu hành trình hok tập xa nhà hem:-*
  6. laila241

laila241 Thành viên mới

To hok fai chu tri nhung se co gang giup moi nguoi sau khi lam xong Visa da~ va cv ko busy lam :P...hihi...chi may ban di sau 15/8 thoi nha ^^
  7. laila241

laila241 Thành viên mới

To hok fai chu tri nhung se co gang giup moi nguoi sau khi lam xong Visa da~ va cv ko busy lam :P...hihi...chi may ban di sau 15/8 thoi nha ^^
  8. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Bởi vì theo như tớ hỏi ở ANZ thì phí rất đắt. Mỗi lần rút tiền là 2% hoặc 2,1% cộng thêm 75k. Mà không biết hạn mức 1 lần rút được bao nhiêu. Ví dụ như 1 lần rút chỉ được 100$, phí 2$ cộng thêm 75k = 110K. Trong khi đó, nếu chuyển tiền sang tài khoản ở TD rồi rút thì phí lại rất rẻ. Đương nhiên đấy là tớ nghĩ theo kiểu quen thói ở VN cầm tiền mặt đi tiêu. Tuy nhiên, tớ thì vẫn sẽ làm 1 cái Visa Debit đề phòng gia đình chưa kịp chuyển tiền sang còn mình bên đó lại đói mốc meo!hihi
  9. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Bởi vì theo như tớ hỏi ở ANZ thì phí rất đắt. Mỗi lần rút tiền là 2% hoặc 2,1% cộng thêm 75k. Mà không biết hạn mức 1 lần rút được bao nhiêu. Ví dụ như 1 lần rút chỉ được 100$, phí 2$ cộng thêm 75k = 110K. Trong khi đó, nếu chuyển tiền sang tài khoản ở TD rồi rút thì phí lại rất rẻ. Đương nhiên đấy là tớ nghĩ theo kiểu quen thói ở VN cầm tiền mặt đi tiêu. Tuy nhiên, tớ thì vẫn sẽ làm 1 cái Visa Debit đề phòng gia đình chưa kịp chuyển tiền sang còn mình bên đó lại đói mốc meo!hihi
  10. huyenmeo09

huyenmeo09 Thành viên mới

Tình hình là tớ và một số bạn hoc ở Umea hoặc những trường nhập học vào cuối tháng 8 ko đi chuyến 10/8 được. Chúng tớ dự định bay trong khoảng từ 14-18/8 nhưng với sự lựa chọn Thai airway thì gặp phải trở ngại về kg hành lí kí gửi vì việc nộp đơn để xin tăng số kg chưa có gì là chắc chắn hết trong khi lịch bay của Vn airlines chỉ còn 10/8 như các bạn nói và đương nhiên là 30kg hành lí.
    Bạn nào quen biết bên Thai airway có thể hỏi thêm về vụ này giúp tớ được ko?
    Có bạn nào khác đinh đi trong khoảng tg đó thì lên tiếng nhé để chúng mình làm thành 1 group va gửi đơn đề nghị tăng số kg hành lí nhé ( theo những gì tớ biết thì đây là cách duy nhất đảm bảo mình có được phép mang 30kg ki gừi hay ko)