1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (Phần 2) (Mọi tổng hợp có tại trang 1)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bradjoliefan, 15/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyenmeo09

huyenmeo09 Thành viên mới

Tình hình là tớ và một số bạn hoc ở Umea hoặc những trường nhập học vào cuối tháng 8 ko đi chuyến 10/8 được. Chúng tớ dự định bay trong khoảng từ 14-18/8 nhưng với sự lựa chọn Thai airway thì gặp phải trở ngại về kg hành lí kí gửi vì việc nộp đơn để xin tăng số kg chưa có gì là chắc chắn hết trong khi lịch bay của Vn airlines chỉ còn 10/8 như các bạn nói và đương nhiên là 30kg hành lí.
    Bạn nào quen biết bên Thai airway có thể hỏi thêm về vụ này giúp tớ được ko?
    Có bạn nào khác đinh đi trong khoảng tg đó thì lên tiếng nhé để chúng mình làm thành 1 group va gửi đơn đề nghị tăng số kg hành lí nhé ( theo những gì tớ biết thì đây là cách duy nhất đảm bảo mình có được phép mang 30kg ki gừi hay ko)
  2. amy1892

amy1892 Thành viên mới

Thuận thiên về SG rồi à?, kô biết em Tâm thế nào? Nộp hồ sơ bổ sung có ok không?
    Chúc mai cả nhà có ai lên sứ quán làm thì gặp may mắn và có số dưới 10 ạ!
  3. amy1892

amy1892 Thành viên mới

Thuận thiên về SG rồi à?, kô biết em Tâm thế nào? Nộp hồ sơ bổ sung có ok không?
    Chúc mai cả nhà có ai lên sứ quán làm thì gặp may mắn và có số dưới 10 ạ!
  4. NataBee

NataBee Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã trả lời thắc mắc của em *chụt chụt*
    Tiếp tục thắc mắc chuyện tiền nong ạh.
    Theo như em biết thì khi qua cửa khẩu, mình có thể đem theo tối đa là 7000 USD mà ko cần khai báo.
    Nhưng nếu mang hơn thì phải lên Ngân hàng NN xin giấy phép. Vậy có ai biết chi phí xin phép bao nhiêu, và xin giấy phép rồi thì được đem theo tối đa là bao nhiêu ko ạh?
  5. NataBee

NataBee Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã trả lời thắc mắc của em *chụt chụt*
    Tiếp tục thắc mắc chuyện tiền nong ạh.
    Theo như em biết thì khi qua cửa khẩu, mình có thể đem theo tối đa là 7000 USD mà ko cần khai báo.
    Nhưng nếu mang hơn thì phải lên Ngân hàng NN xin giấy phép. Vậy có ai biết chi phí xin phép bao nhiêu, và xin giấy phép rồi thì được đem theo tối đa là bao nhiêu ko ạh?
  6. kaze_no_uta

kaze_no_uta Thành viên mới

Hic, hội nhưfng ngươ?i bay sang copenhagen đâu rô?i :(( Mọi ngươ?i định bay nga?y na?o va? hafng na?o thi? quyết một tiếng đi na?o. Mi?nh thấy nhiê?u ngươ?i cũng thích đi Sing Airline, ko biết mua vé theo đoa?n cu?a hafng na?y có đc ko. Cá nhân mi?nh thi? vâfn tham 40kg hơn :)) Thích đi Sing Air hơn.
  7. sputnich

sputnich Thành viên mới

Mình ngày xưa cũng đăng ký thuê nhà ở http://www.studentbostader.se, giờ ko đi đc nên có thể giúp ích bạn nào chăng?
    We would like to remind you that you have not visited your personal queue page during the last 6 months.
    If you are still interested in renting an apartment with us please visit your personal queue page on our website: http://www.studentbostader.se
    If you are no longer interested, you do not need to do anything. Your application will be removed
    automatically.
    Best wishes
    Studentbostäder i Linköping AB
    This e-mail is sent to you automatically from Studentbostäder. Please do not respond to this message.
  8. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

mọi người lần lượt xong thủ tục làm visa rồi, bh đến đoạn "hay ho" nhất là mua sắm đồ để an cư lạc nghiệp bên kia, đây file hướng dẫn chuẩn bị những hành trang cần thiết của các anh chị bên kia, mình thấy rất hữu ích, post lại để các bạn lên kế hoạch mua sắm nhé!
    http://docs.google.com/Doc?docid=0AeO5C9J-7lrkZDNxcXZ2OF8yZnRwd2o4M3I&hl=en
    Cheers!
  9. NataBee

NataBee Thành viên mới

Anh chị nào đã nộp hồ sơ làm visa cho em hỏi nhờ tí
    Tên em là Hoàng Thị Thanh Mai, vậy thì điền
    Surname: Hoang, Thi Thanh
    Given name (in full): Hoang Thi Thanh Mai

Như vậy chính xác chưa ạh?
    Còn mục "Date of birth (yr, mth, day, ID digits- if any)" thì cái "ID digits- if any" là sao thế ạh?
  10. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

Tớ đã nộp rồi và tớ điền thế này:
    Surname: HOANG
    Give name: THI THANH MAI
    Date of birth: YYYY-MM-DD (ngày tháng trong form thì tất cả nên điền theo kiểu này)
    Được oldpilot2012 sửa chữa / chuyển vào 10:34 ngày 17/05/2010
    Được oldpilot2012 sửa chữa / chuyển vào 10:34 ngày 17/05/2010