1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (Phần 2) (Mọi tổng hợp có tại trang 1)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bradjoliefan, 15/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maturefh

maturefh Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi cái photo passport thì mình chỉ cần photo cái trang có ảnh mình hay phải photo cả quyển
  2. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

trang có ảnh thôi bạn ạ
  3. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Khi qua cửa khẩu, chỉ được mang tối đa 3000$ không phải khai báo. Nếu muốn mang hơn thì phải có giấy cho phép mang tiền mặt ra nước ngoài (nhưng tối đa chỉ được 7000$ hoặc các ngoại tệ khác giá trị tương đương với 7000$).
    Khi muốn mua ngoại tệ ở ngân hàng, cần có giấy mời nhập học, vé máy bay và visa. Tuỳ thời điểm, tuỳ lượng ngoại tệ hiện có mà ngân hàng họ sẽ bán cho mình bao nhiêu ngoại tệ.
    @Bạn nào đó hỏi về photo hộ chiếu: tớ photo tất cả những trang có visa, có dấu xuất nhập cảnh.
    Được daisy1609 sửa chữa / chuyển vào 20:26 ngày 18/05/2010
  4. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Vậy tốt nhất là mang 3000 USD rồi sang đó mở tài khoản hay làm thẻ Visa từ đây ạ? Nếu mình dùng thẻ mà thanh toán qua trực tiếp bằng thẻ thì có đắt đỏ gì k ạ?
  5. nowandforever05

nowandforever05 Thành viên mới

Tớ có thằng bạn chuyên làm visa cho khách VN đi du lịch nước ngoài thì nó bảo thông thường cần photo hết cả những trang có dan visa, dấu nhập xuất của VN và quốc tế.
  6. NataBee

NataBee Thành viên mới

Theo mình biết thì số tiền tối đa đem qua cửa khẩu mà không cần khai báo là $7,000. Hơn mức đó mới phải khai báo mà.
    Còn vụ passport thì không cần các trang khác ngoài trang có ảnh, identity và chữ ký đâu. Họ ghi rõ ràng trong bản hướng dẫn rùi mờ
    Được NataBee sửa chữa / chuyển vào 23:00 ngày 18/05/2010
  7. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

1. Passport in original, duly signed by the passport holder, which must be valid for at least 3 months exceeding the application time requested. A copy of the passport is also requested. <-- Web của DSQ TD
    Tớ nghĩ vụ passport này bạn nào thấy không yên tâm thì cứ photo cả quyển, những trang có visa, dấu xuất nhập cảnh, đến DSQ người ta ko yêu cầu thì chỉ gỡ trang có ảnh ra thôi. Tớ nộp hồ sơ visa rồi, photo cả quyển, chẳng thấy chị ý nói gì.
    2. Về tiền mặt được mang:
    Theo đó, công dân Việt Nam sẽ không cần phải có giấy phép của NHNN chi nhánh tỉnh, TP, khi: (1) mang ngoại tệ dưới mức 7.000 USD để phục vụ cho các mục đích hợp pháp đã được quy định tại Quyết định 1437/QĐ-NHNN;
    Vậy NataBee đúng về khoản này. Dưới 7000USD thì không phải khai báo. Nhưng tớ tìm mãi cũng không thấy hạn mức tối đa là bao nhiêu. Về phần tớ thì tớ sợ mất lắm! Mang ít thôi.
    Được daisy1609 sửa chữa / chuyển vào 23:40 ngày 18/05/2010
  8. NataBee

NataBee Thành viên mới

Theo công văn tớ đọc được trên mạng thì trên 7,000 mới khai báo. Tức là từ 7,000 trở xuống thì ok.
    Lúc chiều tớ sang ANZ hỏi thủ tục chuyển tiền thì họ nói 1 năm được chuyển tối đa đến $20,000 cơ Không lo.
    Ai sợ mang theo nhiều lỡ mất thì mang cái Visa debit theo, quá cảnh hay xuống Arlanda có muốn ăn uống gì thì cứ quẹt quẹt là xong
  9. _pinkie_

_pinkie_ Thành viên mới

Mình đã có giấy xác nhận số dư của Eximbank , trong đó có mục ghi số CM thư hoặc hộ chiếu, nhưng đang nghĩ nộp vào sứ quán hộ chiếu thôi ng ta sẽ xem số hộ chiếu thôi nhỉ? mình lại ghi tài khoản bằng số CMT không biết có được không?
  10. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Trong hộ chiếu có ghi số chứng minh đấy bạn, k lo đâu;