1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (Phần 2) (Mọi tổng hợp có tại trang 1)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bradjoliefan, 15/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NataBee

NataBee Thành viên mới

Chiều tối nay có mặt ở HN
  2. aloha0190

aloha0190 Thành viên mới

bạn Vân ui, vé máy bay sao rồi?
  3. oldpilot2012

oldpilot2012 Thành viên mới

tớ làm có mỗi một trang, đem nộp rồi và được chấp nhận rồi, photo nhiều làm j
  4. aloha0190

aloha0190 Thành viên mới

Mọi nguoi oi, ai bay di Copenhagen tu Hanoi thi add nick minh để bàn vụ vé máy bay nhé: Thaobf. Mình thấy cũng được 10 người là đủ nhóm xin giá group đó. Đoàn kết để được giá tốt nào.
  5. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Hôm nay chị Chi bảo là mọi ngưòi đồng ý đi VN Airlines 840 USD rồi. Em cũng đang nghĩ. Nếu thế sao mình k đi Singapore Airline được 40 kg nhỉ. Em cũng đang khảo giá lại. Có thông tin gì sẽ thông báo. Sao mà em đếm mãi k được 10 người nhỉ
  6. lingo

lingo Thành viên mới

Theo tớ thì bạn nào đã từng ra nước ngoài rồi thì photo cả những trang có dấu xuất nhập cảnh. Nhứ thế khi mang đến nộp cho DSQ sẽ có lợi hơn. Với lại nv bên DSQ sẽ check được việc di chuyển của bạn nữa. Như tớ thì tớ còn nộp cả hộ chiếu cũ đã hết hạn của tớ nữa cơ. Photo mất có tẹo thôi mà.
    Còn thẻ visa debit các cậu cứ làm 1 cái, tiêu ở nước ngoài có sao đâu. Đợt trước tớ toàn tiêu bằng thẻ đó vì giá quy đổi ngoại tệ ngân hàng bao giờ cũng rẻ hơn chợ đen.. Với lại chỉ để quẹt thẻ mấy ngày đầu khi mình chưa mở tk ngân hàng bên đó mà.
  7. huyenmeo09

huyenmeo09 Thành viên mới

Các bạn nào chưa làm Visa lưu ý phần chứng minh tài chính phải quy đổi ra USD nhé. Hôm nay tớ đi làm lại mà ko kịp nên đành phải để đến thứ 6 đi làm Visa.
    Về vé máy bay tớ có hỏi được bên SG tourist giá là 757 Thai Airways
    cho chang HN-Stockholm book cho ngày đi từ 14 đến 18/8. Sáng mai tớ confirm với họ chính xác ngày đi để làm một cái đơn xin tăng số kg hành lí lên 30kg. Bọn tớ dự định là bay ngày 14 hoặc 16, 18 đến tối nay sẽ quyết định. Bạn nào đi chặng này muốn join cho dong vui thì liên lạc với tớ nhé sdt ở trong google sheet nhé.
  8. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Hôm nay em đã book vé cho 7 người đi chuyến Hà Nội - Copenhaghen nhá. Giá vé là 750 USD cho VN Airlines, bay vào ngày mùng 10. Em đang cố xin vé rẻ hơn. Chú em nói là Singapore Airlines có thể kiếm được vé chỉ trên 600. Hôm nay em cũng xin danh sách từ chị Chi rồi. Có gì sẽ thông báo lại cho mọi người sau.
  9. _pinkie_

_pinkie_ Thành viên mới

Hôm qua đi lấy đc xác nhận số dư rồi nhưng đọc lại thấy không chặt chẽ
    Mình mở một tk tên mình( trên danh nghĩa thôi, vì ngân hàng cho vay để cm). Theo mình hỏi nhân viên thì mỗi ngân hàng có 1 form xác nhận số dư riêng, của Eximbank mình làm thì có mấy mục như sau:
    - số tk
    - ngày mở( của mình là ngày 18, mở sát ngày xin visa hình như ko sao)
    - số dư vnd quy đổi ra usd
    -và mục ngày đáo hạn( mình làm dôi ra là 3 tháng cho yên tâm, nên mục này là 18/8)
    Nhưng mình nghĩ đó chỉ là ngầm hiểu với bên ngân hàng thôi, nếu để thế sợ bên sứ quán nghĩ mình vay 3 tháng xong rút ra , tài chính ko đảm bảo cho toàn quá trình học .Thành ra cầm tờ giấy đắn đo suốt cả đêm qua, cuối cùng mình yêu cầu bên ngân hàng làm một bản khác, cắt bỏ luôn cái mục "ngày đáo hạn" đi :|. Không biết có ai làm như mình không, hay là của mọi người đều ghi là" tài khoản không thời hạn"
    Mình nói chuyện với một chị apply Filand năm ngoái nói rằng bên đó cũng có trường hợp khốn đốn với visa vì cái mục này rồi :|
    Lặn lội cả buổi sáng, đến Anz Nguyễn Phong Sắc( kéo dài) để nộp lệ phí visa, mình mang theo tờ Notification nhưng nhân viên ở đấy ko thu tiền cho mìn chứ. Họ bảo hỏi kĩ xem gửi vào taì khoản của ĐSQ hoặc là có DSQ yêu cầu mua cái bankdraft gì đó ( T__T), và cả có thư giới thiệu của ĐSQ là sao ???, tưởng cái notification là đc rồi chứ nhỉ ?
  10. daisy1609

daisy1609 Thành viên mới

Tớ nộp phí ở ANZ Lê Thái Tổ, chẳng mang bất cứ gì ngoài tiền, chẳng ai thắc mắc gì cả, chưa đến 5'' là xong! Nhưng bạn cần nhớ số tài khoản của ĐSQ