1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai apply Thuỵ Điển 2010 vào đây nhé (Phần 2) (Mọi tổng hợp có tại trang 1)

Chủ đề trong 'Du học' bởi bradjoliefan, 15/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. antilove_shadow

antilove_shadow Thành viên mới

Chờ đợi sốt ruột quá. mình đã gửi cho Lund video trả lời cho họ nhưng vì làm gấp nên chất lượng không được tốt lắm.
    Mình muốn hỏi mấy bạn có kinh nghiệm 1 việc. Sau khi nộp hồ sơ cho Studera, mình đã thi lại IELTS (ngày 3/2/2010) và đuợc 7.0 (điểm nộp cho studera là 6.5), bây giờ mình gửi mail thông báo cho trường Lund thông báo về điểm mới này thì có được không nhỉ? Liệu nó sẽ ảnh hưởng tích cực hay tiêu cực đến việc đánh giá hồ sơ của mình?
  2. oachxalach

oachxalach Thành viên mới

Bạn ơi, bạn phải làm video để trả lời câu gì thế? Bạnapply ngành nào?
  3. ilff

ilff Thành viên mới

Có tớ, Lumas 981, ko biết sau này nó có thay đổi ko huhu
  4. ca_map_sut_rang

ca_map_sut_rang Thành viên mới

Sao năm nay Lund dùng hệ điểm lẻ thế nhỉ? Năm ngoái em biết một anh LUMAS 950 đã đỗ vào khoa Wireless gì đó. Nhưng cũng chẳng hiểu năm nay thế nào?
    À mà mọi người đừng lo lắng làm gì, em vừa đọc trên studera facebook có chị đang LUMAS 300, mấy ngày sau mở lên lại là 999. Và cũng có thể có chiều ngược lại lắm, nên tốt nhất là k nên lo. (dù em cũng lo lắm, làm thế nào để kill time giờ?)
  5. ca_map_sut_rang

À mà nhà mình có ai đăng kí Finance 2 năm không ạ, em toàn thấy 1 năm thôi. K biết có khác gì nhau k ạ?
  6. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

Tớ thấy phần lớn đk 2 năm chứ bạn. Tớ cũng đk 1 năm nè. Nếu nhớ ko nhầm thì hqua xem cái tài liệu của anh NVQ thì cái finance 2 năm nó đã lấy nv1 đến 32 ng rùi, 1 năm lấy có 3 ng ( chắc tớ tạch thật). Tớ nghĩ 15 ng còn lại nó lấy từ nv 2 xuống để chất lượng đầu vào tốt hơn chăng?
  7. ca_map_sut_rang

À không, em đăng kí 2 năm mà. Tại vì xem trong trang google sheet của nhà mình thấy toàn mã 1 năm. Mà em k hiểu lắm, 1 năm lấy có 3 người là sao ạ? Ông giáo sư bảo em là sẽ nhận 50 người mà.
  8. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

có khi 50ng là tổng 2 khóa thì sao? Có khả năng là chương trình 2 khóa ko khác nhau nhiều, khóa 2 năm có thêm 1 vài môn học chuyên sâu hơn nên ng ta ghép 2 khóa vào học chung cùng nhau. Trường tớ học tín chỉ thì mồn nào trùng, vẫn ghép các khoa vào học đc mà. Số lượng ít cũng ko thấy có ảnh hưởng j. Cái này chỉ là phỏng đoán, vì tớ cũng ko bít TD có theo chế độ tín chỉ mới như mình ko
    @# cá mập: chắc ấy = tuổi tớ, hình như ấy học năm cuối hả? tớ sn 88 mà
  9. ca_map_sut_rang

Mà em vừa đọc cái file của anh Quỳnh lại rồi, thấy có 2 khóa tài chính lận mà k biết cái nào 1 năm cái nào 2 năm. Vấn đề là sao mà ít applicants thế, thế mà trong mail ông í bảo em là 4000 applicants. Em đăng kí Finance là NV1 nên hi vọng là được ưu tiên hơn. Thế Lund của chị là NV mấy vậy.
    P.s: Em xưng em với tất cả mọi người vì em đi học sớm 1 năm, sinh năm 89, chắc trẻ tuổi nhất trong những người apply master lần này Xưng vậy cho lễ phép :))
  10. chipxitin

chipxitin Thành viên mới

@ cá mập: chị đk lund cũng nv1 em a. Mà chắc tạch rùi, bùn quá, hix. Cái nv3 là kalmar thì nó lại OS 999, sao nó ko là DA 999 cơ chứ