1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai biet gi ve DVD ko bao toi voi

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi tungbeo, 27/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tungbeo

tungbeo Thành viên quen thuộc

Cha hieu sao toi dung cai REGION KILLER oi ma van ko duoc no van bao la zone not match gi gi do,tuc ko chiu duoc.Bac nao co cach gi thi bao em voi nho,khan cap cac bac oi..

..dT_Tb..d^_^b...
  2. UMBRO_ManUtd

UMBRO_ManUtd Thành viên quen thuộc

Chào tùng béo!!!
    Cái này thì mình biết.
    Bạn dùng Region Killer là đúng nhưng mà chưa đủ bạn hiền ạ.( chỉ đủ ở mức độ software mà thôi )
    Bạn phải "crack" system (firmware )của bạn nữa.
    Số là từ năm 2000 các hãng sx DVD-Drive trên "tòn" thế giới thống nhất là sản xuất ỗ đĩa chỉ cho phép bạn đổi vùng 5 lần thôi. Thí dụ như bạn đang coi phim vùng 4 ( Úc, New Zealand ) , buồn buồn bạn mua 1 cuốn phim vùng 1 ( Mỹ) vào coi, bạn vẫn coi được nhưng chỉ được có 5 lần thôi, đến lần thứ 6 máy bạn sẽ khóa mãi mãi vùng mà đĩa DVD lần thứ 6 bạn coi.
    Thí dụ như lần thứ 6 bạn chuyển vùng là đĩa vùng 4 thì máy bạn sẽ khóa vùng 4 mãi mãi.
    Vùng 1: ( Region 1 ) : Mỹ, Canada
    Vùng 2: Châu Âu, Nam Phi, và Nhật.
    Vùng 3: Đông nam Á
    Vùng 4: Úc và New Zealand
    Vùng 5: Châu Phi, Châu Á, Đông Âu
    Vùng 6: Trung Quốc.
    Những ỗ đĩa sx từ năm 2000 trở đi được gọi là RPC-2 ( những ỗ đĩa sản xuất trước 2000 là RPC-1 , nếu bạn hên bạn có thể mua được những ỗ đĩa này, coi DVD đa vùng, thoải mái)
    Theo bạn nói thì bạn xui rồi, ỗ đĩa của bạn là RPC-2.
    Mấy "thằng" nhà sản xuất làm như vậy là để giới hạn copy lậu thì phải hay vì những lý do gì khác tui cũng chả biết nữa.
    Tui nghĩ ỗ đĩa DVD của bạn bị khóa rồi. Bạn đừng cố mà uninstall/ install DVD Software làm chi cho mệt, cũng vậy à.
    Đừng lo,còn 1 cách là bạn crack firmware của ổ cứng ( người ta gọi là flash firmware ) , làm như vậy sẽ làm cho máy bạn ngộ nhận là ỗ đĩa của bạn không bị khoá.
    Nhưng để làm "crack" được bạn phải thiệt là cẩn thận, bình tĩnh và từ từ, bạn mà nôn nóng là bạn sẽ phá hư ỗ đĩa DVD bạn mãi mãi luôn đó, hãng đĩa không chịu bảo hảnh 3 cái vụ này đâu.
    Bạn phải download chương trình này gọi là DRIVE REGION INFO V2.1
    tại đây : http://www.visualdomain.net/ ( trong phần download)
    chương trình này giúp bạn biết ổ đĩa bạn hiệu gì, đời gì....v..v.. rất cần thiết cho việc tìm kiếm cái file firmware để crack trên Internet.
    Thí dụ như ỗ đĩa DVD của tui đây, chương trình này báo là PIONEER DVD-ROM DVD 116 1.09
    bạn phải ghi nhớ những thông số này.( nếu bạn muốn tìm hiẻu thêm thì click vào đây: http://firmware.inmatrix.com/ )
    Sau khi bạn biết ỗ đĩa của bạn là gì là gì rồi thì click vào đây:
    http://www.firmware.fr.st/
    chọn DVD bên trái, sau đó chọn DVD-ROM bên phải
    sau đó, sẽ xuất hiện 1 list các ổ đĩa của các hãng sx. Bạn tìm đúng ỗ đĩa của bạn, nhớ là đúng toàn bộ nha, bạn mà chọn sai, download rồi crack sai là hư bột hư đường hết đó.
    Thí dụ như ỗ đĩa của tui: PIONEER DVD-ROM DVD 116 1.09 , tui phải tìm đúng cái firmware nào đúng y chang như vậy tui mới dám download xuống.
    Nếu bạn tìm hoài mà không có, tức là hiện tại người ta chưa hack được, bạn phải đợi thôi.
    Nếu bạn tìm được ( hên) , thì bạn download file này xuống. Mở file zip ra, chắc chắn với bạn là sẽ có file hướng dẫn, bạn in hoặc viết ra, rồi cẩn thận làm theo bảng hướng dẫn để flash ( crack ).
    Năm ngoái, tui flash ngoài DOS ( hình như là tất cả phải flash ngoài DOS ) cho ổ đĩa của tui.
    Nếu bạn muốn chắc ăn hơn thì hãy vào forum này http://forum.firmware-flash.com/
    hỏi người ta kỹ càng trong mục Firmware Flashing Help
    Không có khó khăn đâu, nhưng phải từ từ, cẩn thận. Nếu bạn làm tầm bậy đừng có đổ thừa cho tui à nha hic hic!!!
    Sau khi bạn flash xong, bạn phải dùng Software Region Killer ( tui dùng DVD Genie) mới 100% là thành công.
    Chúc bạn hiền thành công!!!
    Manchester United Champions Champions Ole Ole Ole!!!