1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai biết nhậu chia sẻ kinh nghiệm nhá

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi camdovitinh, 21/02/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. camdovitinh

camdovitinh Thành viên mới

Ai biết nhậu chia sẻ kinh nghiệm nhá

Mình (và có lẽ còn rất nhiều bạn nữa) rất khoái ăn nhậu . Mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm ăn nhậu và cho mình địa chỉ các quán nhậu hay hay tại HN. List cả các món để nhậu mà các bạn biết nữa okie
  2. akhenaton

akhenaton Thành viên mới

Ăn la? ăn...
    Ma? nhậu la? nhậu...
    Bác thích ăn nhậu theo kiê?u giê? ?
    Ăn với giê? va? nhậu với giê?...
    Nhiê?u kiê?u lắm
    Ăn chay, nhậu chay....
  3. camdovitinh

camdovitinh Thành viên mới

Ăn nhậu = ăn + nhậu . Ăn ngon thì nhậu mới vào
  4. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

Bác camdovitinh chắc giàu lắm nhỉ hì hì , bác có nhiều "xiền" ko? bác pay cho em nhé, em xin dẫn bác đi các quán ăn nhậu mà em biết, Kiến thức em rất hạn chế nên bác chắc phải tham khảo thêm của các cao thủ trên này.
    Anh em mình bắt đầu từ lẩu gà Nguyễn Văn Tố nhé, Lưu linh tửu quán ở đây nổi tiếng về lẩu gà đấy bác ạ, đến Lẩu Cá Gia Lâm (xuống ngay chỗ cầu chút thôi, nhưng phải đi ít nhất 3ông, chứ cá đó to lắm, có con lên tới 50kg lận ), hay Chim trời (ngói, đa đa, sâm cầm, diệc...) trên Lương sơn, hay cuối Hoà lạc, rồi châu chấu, chim sâu ở ngõ Tôn thất tùng (chỗ này hơi khó vào, nhưng ăn hay phết), à còn thịt cá sấu ở Láng Hạ nữa (trước khi vào thì hỏi có 5in2005 vào đó trước chưa nhé, ko là hết cá sấu ăn đấy), hay rắn và cầy hương nhỉ? uống ruợu mật rắn cũng hay lắm đấy, bò cạp nướng ở đâu nhỉ, em quên mất quán hì hì. Hay đơn giản như Thịt chó Hàng Lược chẳng hạn? sau 15rằm này là bác chiến được rồi đấy . Lẩu lòng thả ở dốc Hàng Than nhé? lên đó tầm 9h tối mới hay, Hay rượu cơm cháy ở số 2 Chân Cầm? Lẩu dê thì nhiều nhưng hôm nào đi ăn thịt nghé mới hay, còn gì nữa nhỉ, thịt gà chọi trên Quảng bá à? quen quá hay lẩu chim cho mấy quả trứng vịt lộn, ngọt nước lắm (nói đến đây mà mồ hôi lưỡi cứ chảy ra hoài ) mà bác ăn trứng cút lộn chưa? cái này ăn và làm vài chén ****** là tuyệt....ấy chết, ****** ở đó ko có đâu, toàn rượu thuốc, chứ ****** là bác phải mua đi đấy, ăn lẩu hải sản ở Phùng Hưng hay Sân Hàng đẫy thì nhanh no, thôi thì ra rượu quê mình ở Nguyễn khuyến cũng được, làm vài cái bánh tráng quấn với nem tai, thêm lá đinh lăng và lá mơ nữa uống rượu cũng vào lắm đấy. Lẩu mắm và cá kèo ở Láng Hạ thì đặc trưng miền nam rồi, Hay lẩu rau và nấm ở Võ thị sáu? Còn lẩu tứ xuyên thì bác phải ăn cay được thì lên Kinhhoađạitửulâu mới đc. Hay chỉ cần 1đĩa lòng ở Đại La, thêm bát cháo nữa, rồi cút rượu nếp?? Hay chiều ra Hàng Bún làm ít bò nướng (gọi là gì thì bây giờ tự dưng quên), ngồi mẹt, thêm nộm bò và cuống họng nữa, thế là có mồi rồi, chỉ việc châm tửu nữa thôi.....mà cẩn thận đụng hàng với Linkinhot ở đó nhé ( tránh chiều 2,4,6 ra). Hay tối ra ngồi Hàng Bồ làm con mực nướng, ca nước ngô, và chén rượu, chọn chỗ ko chạy toé khói đấy, mà đầu năm kiêng ăn mực ăn ốc.
    Mà bác nói về nhậu thì bác thích uống gì? từ pesi đến vang AOC, rồi rượu thuốc (nhiều kinh khủng, ngâm ong đất, chít, thuốc lung tung, bìm bịp, chân gấu, bao tử con gì đó..... tên thì đa dạng theo từng quán nhưng toàn rượu ngâm mấy sái rồi), hay XO, johnnie blue, green, sake, sochu hay voska VN? sminop? nếp cẩm, quốc lủi, trời....văn hoá rượu lại là một lĩnh vực khác, rộng lắm, em ko biết lắm đâu, hôm trước em định trả lời bác nào hỏi về cái nút chai Johnnie nhưng topic đã bị khoá
    Còn quán "ăn + nhậu" cũng lắm, quan trọng là phải có 4ông (trà tam rượu tứ mà) uống mới vui.
    Còn như bác thì trước khi nhậu cứ ăn cơm xong thế là no, cao hứng lên mua vài chai voska Vn to (47 độ ý), cho vào ngăn đá một lúc, mang ra nhậu suông.....đảm bảo với bác "không say không về, mà có say thì cũng không về" (say thì về thế quái nào được ).
    em mạn phép viết vài dòng thôi, vì em cảm thấy hơi biêng biêng rồi, ngửi mùi rượu nhiều quán quá say xừ nó rồi
  5. tuandv80

tuandv80 Thành viên quen thuộc

kiến thức của bác tengimachaduoc được đấy, nhưng khi giới thiệu quán thì nên chi tiết hơn đến cả địa chỉ và tên quán, để anh em biết thỉnh thoảng còn đổi món. Tôi thì nhậu thường xuyên nhưng đa phần hay ra quán quen, mùa hè thì bia hơi, mùa đông thì rượu dân tộc.
    Rượu nhiều quán quá kể ra ko hết, ví dụ: xa lộ 4, nguyên hói, hầm phố, cam đường trại,... rượu vịt cỏ vân đình, thịt chó, dê.....
    Các quán rượu mọc lên như nấm nhỉ? Rược cũng na ná nhau mà mồi thì cũng giống nhau, còn vụ châu chấu hay lẩu sâu (nghe nói ở hoàng hoa thám) chưa bao giờ thử, bác nào biết post địa chỉ lên nhé, em kết vụ châu chấu lắm, em thì em ko dám ăn nhưng vợ em bảo ngon nên có lẽ em phải đến đó để 2 vợ chồng thưởng thức
  6. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

_bác tengimachaduoc ơi, hình như cái gì liên quan đến ăn uống bác đều rất sành thì phải. Bái phục bác luôn đó, từ ăn vặt đến ăn nhậu, ax +___________+
    _em thì trẻ con nên lúc ra ngoài quán mọi người ko cho nhậu , chẳng biết chỗ nào có món gì. Toàn nhậu ở nhà cho nó âm cúng thôi à ^ ^. Em cũng ko uống nhiều loại lắm, hồi trước thì có gì uống nấy nhưng gần đây toàn Absolute Vodka thẳng tiến, uống nó nhẹ nhàng mà vị cũng ngon
    _các món để nhắm thì em chỉ xơi bim bim thôi à, cái beer mate của oishi đó, ko uống được bia lại nghèo nên nhắm với rượu vậy. Nếu được phụ huynh tạo điều kiện thì ăn với cá và gà luộc(gà trống thiến thôi), cũng hay hay. Hôm nào túng thiếu quá thì ăn tạm bánh gato với pizza vậy, cũng hay lắm đó
  7. tengimachaduoc

tengimachaduoc Thành viên mới

@Tuandv80: bác muốn ăn châu chấu rang thì bác đến cầu Tôn thất tùng (đối diện trường Y), đi theo con đường men sông Tô lịch mà vào, đường đi hơi hiểm, nếu ra mà phê quá thì bác cứ vứt xe lại mà bơi thẳng sông ra đường cái cho nhanh, đi đoạn 50m, rẽ trái, tiếp 3m là đến cái quán đó, phi xe vào trong nhà, lên gác 2 và bắt châu chấu, quên...gọi đĩa châu chấu rang, chứ giờ này bảo anh em mình đi bắt đom đóm thì có hì hì. Nếu bác ko tìm được thì đi theo hướng tay em chỉ (tất nhiên em ko đứng ngoài để tay em vào đâu), đảm bảo bác sẽ được thưởng thức mấy món sâu đất, châu chấu, chim sâu,.... ăn chỗ đó cũng ngon. Còn mấy chỗ trên Giảng Võ hay HHT nữa, nhưng cứ dần dần em sẽ chỉ.
    Mà bác nhắc đến Nguyên Hói em lại thèm món chân chó hầm thuốc bắc ở đó ngon tuyệt, cả thịt lợn rừng nướng và măng ngâm dấm nữa....chẹp chẹp, còn Đường Cao tốc thì cũng thường thôi, Hầm phố em ngại vào lắm, hay đụng hàng hì hì thế là toàn bị ăn rồi ko bị trả tiền, chán ghê.
    @LINKINHOT: bổ sung thêm: rượu + bimbim hoặc gato capuchino của LINKINHOT vào danh mục nữa nhé, quả này em chưa từng thử bao giờ, ko khéo ngất trên cành quất ấy chứ, mà này, bé con dạo này ko thấy ngồi mẹt ăn nem chạo và bò nướng ở Hàng Bún nữa à??? hay chuyển hẳn vào nhà trẻ BK ăn bột roài?
    Được tengimachaduoc sửa chữa / chuyển vào 22:38 ngày 24/02/2005
  8. linkinhot

linkinhot Thành viên rất tích cực

_bác là con người quá đáng nhất em từng thấy đấy, và đề nghị gọi là linkin nhé, ko hot hiếc gì đâu đấy. ko là em tức thật đấy nhé
    _em thấy uống rượu ở quán ko hay bằng ở nhà. Ở quán có ko khí hơn nhưng dễ bị chém đẹp vì trả tiền sau mà, lúc đấy dễ lơ ngơ ko nhớ mình gọi cái gì. Hơn nữa rượu cũng ko ngon lắm. Em thì vẫn thích nhất Absolute và cái rượu gì đấy ko tên ở quê bác em, để mai hỏi lại vậy
  9. tuandv80

tuandv80 Thành viên quen thuộc

@tengimachaduoc: thank bác, quán đó thì em biết nhưng chưa vào bao giờ,hôm tới chắc sẽ qua thử
    Các bác có nhìn thấy avatar của em ko? cũng được chụp trong quán nhậu đấy
  10. DJXO9116

DJXO9116 Thành viên rất tích cực

Nghe vụ này có vẻ hay đó bên này có vẻ rôm rả nhỉ hay hôm nào làm 1 vụ off nhậu đê......................