1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ai biết về động cơ có xy lanh đôi 2 thì mà cái dzên của nó có dạng cái ná bắn chim ấy

Chủ đề trong 'Cơ khí - Tự động hoá' bởi ledinhthao7184, 18/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ledinhthao7184

ledinhthao7184 Thành viên mới

ai biết về động cơ có xy lanh đôi 2 thì mà cái dzên của nó có dạng cái ná bắn chim ấy

Tui hỏi bà con thiệt tình ,có ai biết về cái loại động cơ cổ lổ sĩ này không hỉ? cụ thể là cái nguyên lí làm việc của nó như thế nào? cái động cơ này có cây dên giống cái ná gắn cả 2 piston một cái chính một cái phụ dùng chung một buồng đốt ,nghe nói nó là động cơ 2 thì không biét có đúng không hả các bác.
    AI BIẾT VỀ CÁI ĐỘNG CƠ KÌ QUÁI NÀY THÌ LA LÊN GIÚP TUI MỘT TIẾNG NHÉ.
    TUI SẼ NHỚ ƠN SUỐT ĐỜI.
  2. dot

dot Thành viên mới

Tui muốn giúp lắm nhưng bạn dùng từ về động cơ lạ quá đi mất, tôi giám chắc nến bạn nói đến khái niệm "dên" chắc chẳng bác thợ nào thời nay biết được chứ chưa nói đến thuật ngữ chuyên ngành.
    Nếu bạn giải thích rõ hơn một tí về cái động cơ (thôi thì cứ liệt kê theo kiểu của bạn cũng được, nhưng chi tiết hơn một chút) tôi giám chắc sẽ giúp được bạn.
    Theo dự đoán của tui, nếu động cơ có 2 pittông (piston) mà dùng chung 1 buồng đốt (combustion chamber) thì thông thường đó là một động cơ pittông đối đỉnh, nếu như vậy thì khả năng cao đây là một động cơ 2 kỳ.
    Bạn cung cấp thêm vài thông tin nữa tui sẽ giúp bạn giải thích về nguyên lý hoạt động và các vấn đề liên quan đến nó.