1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai biết về học tại chức tiếng Anh chỉ giúp với

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi dunglv_avl, 25/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dunglv_avl

dunglv_avl Thành viên mới

Ai biết về học tại chức tiếng Anh chỉ giúp với

Mình muốn học tại chức tiếng Anh mà chẳng biết bắt đầu từ đâu cả. Ai có thông tin chi tiết về các khóa học (càng chi tiết càng tốt như các vấn đề về thời gian, học phí......) cũng như kinh nghiệm thi đầu vào thì góp ý cho mình với.
    Sẽ vote 5* cho bạn nào trả lời
  2. RocKid

RocKid Thành viên rất tích cực

Thế bạn là SV hay là đi làm rồi? Bạn muốn học tại chức trường NN Thanh Xuân hay là ĐHNNQG?
  3. dunglv_avl

Mình đi làm rồi, chỉ học được buổi tối thôi. có lẽ học DHNN thì hay hơn ( không biết có chương trình bằng 2 như ở các trường khối kỹ thuật không nhỉ)
  4. hurjun

hurjun Thành viên rất tích cực

ra học ở đại học ngoại ngữ quốc gia
  5. lhhgia

lhhgia Thành viên mới

Bạn dunglv_avl không nói rỏ bạn đang ở đâu (Hà Nội, Tp.HCM, ...) thì sao người khác trả lời chính xác cho bạn được chứ !
  6. dunglv_avl

Bạn dunglv_avl không nói rỏ bạn đang ở đâu (Hà Nội, Tp.HCM, ...) thì sao người khác trả lời chính xác cho bạn được chứ
    ---------------------------------------------------------------
    Mình ở Hà Nội.
    Chưa có bạn nào cho mình thông tin cụ thể cả ?
  7. cricket23

cricket23 Thành viên mới

Là một ng đã từng mắc 1 sai lầm (theo mình là lớn nhất trong đời) là đi học tại chức eng. Mình học truong DHNN Thanh Xuan, k biet o truong QG thi ntn nhung o day thi chan vo cung, noi chung la ca suot time hoc kien thuc ban thu dc k dang gi so voi time và money ma ban bo ra, minh khuyen ban k nên hoc theo kieu nay nếu bạn thực sự muon improve eng, con nếu bạn cần 1 tấm bằng thì. . . . Nhưng theo tớ Toefl se ăn đứt và kiến thức bạn thu đc từ nhung lớp này chắc chán se hhuu ich hon nhieu.
  8. ego1210

ego1210 Thành viên mới

@ dunglv: mình support cho ý kiến của bạn cricket. Ko biết aim học tại chức E của bạn cụ thể là ntn: improve E or làm đẹp CV or both? Aim nào đi chăng nữa thì theo mình cũng ko nên học tại chức. Môi trường học tại chức ko phải là môi trường để bạn cạnh tranh học tập và trau dồi E. Bạn sẽ chẳng thu được cái gì ngoài tư tưởng đi "chùa thầy"đâu
    Tớ nghĩ là TO 600 or IE 6.5 cũng đủ chứng tỏ khả năng E và làm lộng lẫy cái CV của bạn rồi. Nhiều bạn quan niệm học TO or IE chỉ phục vụ cho aim du học. Quan niệm đó ko còn đúng trong thời điểm hiện tại nữa. Đi làm cho TÂY, giao tiếp với TÂY mà lại vác cái bằng E của TA ra thì ko ổn chút nào
    Cheers,
  9. Tinhnguyen08

Tinhnguyen08 Thành viên rất tích cực

Sau khi bác tham khảo các ý trên mà vẫn muốn học thì có thể đến trwờng PTTH Kim Liên(ngõ 4c Đặng Văn NGữ) -buổi tối xem xem,
    Của DH NN Thanh xuân
    DT: 8542327-5729084