1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai chỉ giúp em mới. Em có nên dừng lại ko?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi HoangAnh1111, 26/01/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HoangAnh1111

HoangAnh1111 Thành viên quen thuộc

Em quen gái qua mạng zalo.nói chuyện đc nửa tháng thì em rủ đc gái đi chơi. Nói chung là chơi vuu vẻ khi về gái còn nhắn tin hỏi e về chưa và có bị uớt ko. Mấy hôm trc em rủ đi chơi thì gái bảo cũng đc. Nhưng rồi nhắn lại là để có gì em nói sau...Nhưng do lạnh quá nên em nhắn hỏi lại thì gái bảo ko muốn ra khỏi nhà nên em hẹn dịp khác. Nhưng rồi mấy hôm nay nhắn tin thì ít thấy gái trả lời lai. Và trả lời ko mấy nhiệt tình như trc. Em nghĩ là gái ko thích mình rồi phải ko.
    Vậy em có nên tiếp tục tấn công hay rút quân về nuớc để cho chiến dịch khác đây.mong ae giúp
    __veo_veo_phoenix_px2002 thích bài này.
  2. By_your_side

By_your_side Thành viên rất tích cực

K biết buổi đầu chú đi chơi với gái ntn? Lúc về gái chủ động nt hỏi thăm chú là gái cũng có cảm tình tốt với chú r đấy.

Gần đây chú nt mà gái ít nhiệt tình lại thì có nhiều khả năng rơi vào 1 trong 3 tình huống sau:
    1. Thực tế gái đã có ny và gái đi chơi với chú có thể vì cãi nhau với ny, buồn, hoặc ny ở xa k quản lý nên đi với chú.
    2. Gái chưa có ny nhưng có nhìu đuôi. Đi với chú và đi với những cái đuôi khác. Sau 1 vài lần đi chơi với vài cái đuôi, gái tìm đc 1 cái đuôi nào đó mà k fai là chú
    3. Gái đang có chuyện j đó suy nghĩ nên k có tâm trạng nc với chú.

Vì chưa rõ chú đi chơi với gái ntn, lúc đi chơi có ai nt gọi đt cho gái k, qua zalo, viber, fb, hay bác google, chú có bit đc thông tjn nào về bạn zai (nếu có) của gái k, nên chú cần tiếp tục tìm hiểu trước qua các kênh trên để xem gái đang rơi vào Trường hợp nào trong 3 trường hợp trên.

Nếu vào TH 1 thì nên stop với kiểu gái này, trừ khi chú k có ý định nghiêm túc. 2 TH còn lại thì chú cứ đường mình mình đi, việc mình mình làm, cứ thoải mái tự nhiên nc vả hẹn gái 1 cuộc hẹn nữa.

Tạm thế đã. Nếu có tin j mới thì up để a e tư vấn tiếp cho.

Chúc vui. :)
    phoenix_px2002__veo_veo_ thích bài này.
  3. HoangAnh1111

Thans a.
    Trc em có hỏi thẳng là có người yêu chưa thì gái bảo chưa, nhưng cũng chưa chắc đã tin đc. Hôm qua e rủ đi xem phim thì gái vẫn nhận lời đi,nhưng nhắn tin thì vẫn có phần lạnh nhạt hơn so vs sau lần đi 1. E cảm thấy vậy từ mấy hôm nay.Em tìm hiểu thì tình trạng bắt đầu từ chủ nhật,gái có lỉen hoan gì đó. Từ hôm ấy nhắn tin lạnh nhạt luôn. Và em vừa nhắn tin như tn
    Me: dạo này anh thấy nhớ em nhiều hơn
    Gái: anh cứ đùa. Thôi em ngủ đây lạnh quá.
    Me: đùa?? Chắc anh có nhớ hay ko thì e cũng đâu quan tâm.
    Gái: thôi anh ngủ đi. Anh nói thế e khó xử.
    Me: chúc ngủ ngon.
    Gái ko nhắn lại luôn.
    Ae bảo thế nghĩa là sao.E tính out đi cho rồi..nản quá
    --- Gộp bài viết: 28/01/2016, Bài cũ từ: 28/01/2016 ---
    Mà e nghĩ th2 là khá cao. Mấy ngày nay gái bảo đi ngủ ko chat nữa mà sau đó vẫn onl zalo đến khuya.nhưng mỗi lần onl vài phút thôi.Nhưng lạ sao mà vẫn nhận lời đi chơi vs em???
    __veo_veo_ thích bài này.
  4. By_your_side

Chú tìm kiểu cho kỹ. Bây h nhìu gái có ny rồi nhưng k công khai trên fb, zalo, viber. Khổ nỗi ny cũng k dám ktra đt nên rất nhìu gái đc đà tà lưa đi chơi với zai khác.

Nếu quả thật gái chưa có ny thì a thấy lúc đầu gái đã có cảm tình tốt với chú, nhưng theo a phỏng đoán (qua cách chú nt thể hiện với e ấy là nhớ với nhung) thì chắc chú manh động, thể hiện tình cảm quá khiến gái nó mất hết hứng thú và chán đấy. Lúc đầu chú đã có cơ hội nhưng hiện tại chú đang ở mức cảnh báo đèn vàng r đấy.

Chú chắc tầm 94-96 fai k. :)

Chú tìm hiểu kỹ vào. Bây h tạm thời đừng manh động, đừng nhắn tin nhớ nhung (gái mới đi chơi với chú 1 buổi, lấy đâu ra tình cảm nhớ nhung chú. Chú chỉ có mình gái, chứ gái thì có rất nhìu cái đuôi bám theo, cảm xúc của gái nó còn cứng lắm mà chú đã mềm nhũn ra r thì còn làm j đc nữa. Cái này gọi là LỆCH PHA CẢM XÚC đó. Bơ gái đi mấy hôm, r sau đó quay lại tiếp tục công cuộc rủ gái đi chơi. Đi chơi là để tìm hiểu con người gái cũng như là dịp để chú thể hiện cái hay, cái đẹp của chú, chứ k fai dịp để bày tỏ tình cảm sến sẩm nhé. Cấm chỉ cố tình cố gắng cầm tay cầm chân, AYE, A nhớ e này nó (cái này chỉ làm sau 1 thời gian mà gái đã quen thuộc và có tình cảm thật nhiều với chú). Trước đây a cũng đọc các bí kíp này nọ. A nhớ mang máng có nhìu topic hướng dẫn cách cầm tay cầm chân. Cách đó chỉ nên áp dụng khi đã có tình cảm, chứ chưa có j mà cầm thì gái k có cảm xúc j đâu, ngược lại càng làm gái đề phòng chú đó. Tuy nhiên lúc đi chơi cũng có thể giả vờ đụng chạm tí ti tay chân (vô tình nhé), hoặc đi qua những chỗ đông người (ví dụ qua đường, vào thang máy) thì chú quàng tay ra sau eo gái (chỉ 1 vài giây rồi bỏ ra nhé), kiểu như che chở, dẫn đường cho gái. Chú hình dung ra hành động đó k? Đó là hành động che chở, dẫn đường, thể hiện sự NAM TÍNH chứ k fai hành động cố tình lợi dụng đụng chạm. Bản chất nó khác nhau đấy nhé. (mục đích của hành động này là tạo cảm giác gái đc che chở, đồng thời cử chỉ động chạm tự nhiên này cũng giúp chú và gái trở nên gần gũi thân mật với nhau hơn đấy). Cần hết sức tự nhiên, vui vẻ. Luôn fai nghi là chú đang thể hiện những cái hay cái đẹp của chú một cách TỰ NHIÊN NHƯ HƠI THỞ, tức là dù đi với gái hay đi với ai thì bản thân chú cũng hay ấy, chứ k fai là chú chạy theo chiều chuộng nhằm để gái thích và yêu chú nhé.

P/s: Gái vẫn đi chơi với chú vì 1 là gái có 1 chút cảm tình với chú, 2 là gái buồn, k có j làm nên kết hợp thôi. Chú sến sẩm, thể hiện tình cảm quá là gái nó chán, nó sợ, cảm tỉnh của gái với chú sẽ giảm đi và k còn muốn gặp chú nữa. Cách làm mọi việc tốt hơn thì a đã nói phía trên, chú áp dụng luôn cho nóng.

Tạm thế đã.

Chúc chú có những bước đi chuẩn xác để đến với khung thành trái tim của gái. :)
    Lần cập nhật cuối: 28/01/2016
    __veo_veo_phoenix_px2002 thích bài này.
  5. HoangAnh1111

Em 96 a ạ.
    Tối nay e hẹn gái này. Có gì em update tình hình ae lại giúp e nhé.

Cho em hỏi thêm: Trời đang mưa quá có nên vẫn rủ đi ko? Hay rủ đi xe buýt nhỉ a.
  6. By_your_side

Chú đã rủ chưa. Trời mưa mà rủ đc là lại có tín hiệu tốt đấy.
    Mà mưa gió vừa lạnh vừa bẩn chú định đi đâu. Nên đi khi nào thời tiết tạnh ráo thì gái mới có tâm trạng chứ. Mưa gió, lúc nào cũng chỉ nghĩ lạnh quá, bẩn quá, ngại bẩn ngại mưa thì cảm xúc nó bị phân tán, k tập trung đâu.
  7. HoangAnh1111

Em rủ rồi a.
    gái cũng đồng ý đi. Em rủ đi xem phim a ạ.
    --- Gộp bài viết: 28/01/2016, Bài cũ từ: 28/01/2016 ---
    Sau khi em gọi gái bảo có gì em nhắn lại sau Em đã chính thức rút quân viễn chinh về rồi a ạ. Tốt hơn là ko nên lâu dài nữa. Vấn đề bây h anh cho em hỏi nên chào một câu lịch sự hay ko nhắn gì nữa luôn dù gì cũng nhắn tin đc hơn tháng rồi mà.
    Rất cảm ơn a đã tư vấn.
  8. By_your_side

Sao chú quay ngoắt 180 độ thế?
    Gái bảo có j gái nhắn lại sau mà.
    Nếu k muốn tiếp tục thì thôi, k nt j nữa. Có j mà chào với hỏi. K yêu thì vẫn có thể làm bạn mà. Haha.
    Bây h chú đừng nt j nữa. Làm việc khác hoặc kiếm gái khác nếu chú muốn. Nếu gái nt lại thì chú cứ nói chuyện bt như bạn bè là ok.
    96 tập trung phấn đấu phát triển bản thân (thể thao: gym, võ vẽ, đọc sách và phát triển các kỹ năng: giao tiếp, đàm phán, thuyết phục, tạo mối quan hệ, body language, tiếng Anh,...) đi chú. Các e gái vẫn còn nhìu lắm, quan trọng là chú có đủ bản lĩnh hấp dẫn các e hay k thôi.
    Good luck. :)
  9. HoangAnh1111

Anh nói chí phải.
    Mà lạ thật,lúc gái ko nhắn gì cả em còn có chút buồn buồn vấn vương nhưng rồi gái nhắn "em xin lỗi, em bận ko đi đc" là em thấy thoả mái hắn, ko phải thoả mái đc e ý nhắn lại mà em cảm giác nhẹ nhàng chẳng còn tý nào hứng thú tán gái nữa thế mới hay chứ. Em thấy quyết đoán hơn nhiều và nhắn lại "uk". Vì ko cần nhắn nhắn vs loại con gái ko biết tôn trọng người khác nữa em thấy mình "cao cấp" hơn tý..hi...
    __veo_veo_By_your_side thích bài này.
  10. By_your_side

Rủ gái chỉ rủ 1-3 lần là cùng thôi. Nếu bận k đi đc cả 3 lần, mà gái có cảm tình với mình thì chắc chắn gái sẽ chủ động nt lại với mình để tạo ra 1 cuộc hẹn khác. Còn nếu gái k có tình cảm thì 3 lần từ chối đều k fai vi bận, mà vì k muốn đi với mình, như vậy cần next. Hãy dành thời gian của mình cho các cơ hội khác còn rất nhìu ngoài kia chú ạ. :)