1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai cho toi cuoc song' tot dep hon?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi xac_uop_memory, 25/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xac_uop_memory

xac_uop_memory Thành viên mới

Cac ban co biet la` ai se~ la`mcac ban hanh phuc ko? chi co'' chinh min`h ma` thoi ca ban a . chinh'' min`hmoi'' la`mdc dieu` ma` minhmong muon''.
  2. 1inbox

1inbox Thành viên mới

hì hì, bạn tự tin nhỉ ! bộ mới bít oánh vi tính ? hổng có dấu ? bàn chút chơi nhé ! mình nói là bạn nói sai đấy. mình nói rằng, hạnh phúc của bạn là do người khác mang đến đấy.
    chắc bạn sẽ lí luận rằng, hạnh phúc là gì ? hạnh phúc do chính ta cực khổ, nghị lực, í chí tạo ra. cứ cho là vậy đi, coi như một điều kiện cần để có hạnh phúc. nhưng chưa đủ đâu nhé. bạn thử nghĩ xem, bạn làm quái gì có hạnh phúc khi bạn chỉ có một mình và chỉ tự làm mình hạnh phúc.
    tớ thuộc loài người. cộng đồng là cuộc sống của tớ. tớ chỉ cảm thấy được cảm giác hạnh phúc khi sống trong cộng đồng. ai mang cho tớ hạnh phúc ? bạn bè, đồng nghiệp, người thân, người yêu, hàng xóm ... và cả những người xa lạ đã cho tớ một nụ cười thoáng qua.
    am ur inbox
    Được 1inbox sửa chữa / chuyển vào 12:22 ngày 30/10/2003
  3. pdtpt83

pdtpt83 Thành viên rất tích cực

Hạnh phúc ư?? Chắc chắn là không chỉ do người khác đem đến thôi đâu. Chính bạn có thể tạo nên hạnh phúc cho mình thông wa việc bạn cảm nhận được sự wan tâm của mọi người xung quanh. Nhiều khi bạn không để ý đến những điều nhỏ nhặt này------> bi wan....Hạnh phúc là những điều vô cùng bình thường mà hằng ngày bạn có thể nhận được từ mọi người., wan trọng là bạn có nhận ra hay không??
    Be cool!Be free!Be happy![/size=7]
  4. antiboy

antiboy Thành viên rất tích cực

" hạnh phúc nghĩa là tranh đấu "
    chỉ có mình mới tự làmn cho cuộc sống của mình tốt đẹp hơn thôi
    Cùng sánh vai nhau trên bước đường dài
    Gặp việc lớn ta sẵn sàng xông pha đón nhận
    Vó ngựa xông pha đường dài muôn dặm
    Ánh trăng mờ trên dãy núi xa xăm
    Cao thủ cô đơn bỗng không thấy bóng
    Tình cảm chân thành biết ngỏ cùng ai
  5. KhongBietNhieu

KhongBietNhieu Thành viên mới

Mình chỉ cảm thấy hạnh phúc khi nhìn thấy những ngưòi xung quanh hạnh phúc , không biết bạn có cảm giác này không ?
    Khi mình làm cho mọi người cười , bạn sẽ thấy họ thật rạng rỡ , xinh đẹp làm sao ! Và bạn có thấy lúc đó không khí xung quanh như đang mát đi , trong lành hơn , và mất đi sự mệt nhọc , bỏ qua sự ồn ào khó chịu .
    Tôi sẽ không hề cảm thấy hạnh phúc khi xung quanh lúc nào có mét mặt buồn !
    I waiting.....................................................................................!!!
  6. WestgirlNart

WestgirlNart Thành viên quen thuộc

Mọi người mang hạnh phúc lại cho bạn, nhưng bạn ko biết cách đón nhận, thì bạn vẫn mãi chỉ là một kẻ bất hạnh mà thôi.
    Tác động của cộng đồng là điều kiện cần, nhưng ý thức của bản thân mới là điều kiện đủ để tạo nên hạnh phúc cho mỗi con người.
    Người ngây thơ mà không biết mình ngây thơ mới thực là ngây thơ
    Người khôn ngoan biết rõ mình khôn ngoan mới thực là khôn ngoan