1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

AI có chữ Bá cho em cais link, với cả ý nghĩa của chữ Bá

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi em_aka, 20/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em_aka

em_aka Thành viên mới

AI có chữ Bá cho em cais link, với cả ý nghĩa của chữ Bá

bác nào có bài nói về chữ " Bá" với cả cái hình để làm hình nền điện thoại thì cho em cái link. cảm ơn các bác nhiều
  2. hongtrantieu

hongtrantieu Thành viên mới

Bá gì? Bá nào? Bá chữ Việt hay chữ Hán? Nếu chữ Việt thì cứ tìm mấy chú thư pháp trên điện thoại di động, nhắn tin tới dịch vụ là xong. Còn nếu thư pháp Hán thì cũng có thể tự tạo hình nền, dưng mà di động của bác phải nối được với máy tính để tải thôi!
  3. em_aka

em_aka Thành viên mới

bá trong chữ bá vương ý. Chữ Bá tiếng Hán, em xin cái link nào có ý nghĩ của chữ Bá, vì nghe nói muỗn viết chữ bá thì viết chữ Nhân có gạch dưới. thằng bạn em nó bảo : Muốn làm Bá thì phải bỏ chữ Nhân. Thấy hay hay nên muốn tìm hiểu, chứ em chưa biết gì về thư pháp cả. Máy của em để mỗi một chữ Thành :D . bác nào có ra tay jup em với. Đa tạ
  4. us

us Thành viên mới

Chữ Bá trong bá vương : o
    Nghĩa của nó là ... bá Tức là nó đi một mình thì nghĩa là bá,để hiểu hết nghĩa của nó thì phải để nó đi với chữ khác.Ví dụ :
    -Bá vương , bá quyền , bá chủ ,xưng hùng xưng bá ,cường hào ác bá : mấy từ này bác biết rồi
    -Bá đạo : ngang ngược
    Bác nào đọc truyện chưởng Kim Dung có từ " Võ lâm ngũ bá " cũng là chữ bá này đây
  5. hongtrantieu

hongtrantieu Thành viên mới

ờ hờ hờ. Chữ bá ma bác cần đấy. Sao tôi chả hiểu nhân gì gạch gì nhi. Bác xem lại xem bạn của bác có nhầm lẫn sang chữ nào khác không. Nhân mà lại gạch ở dưới thì là chữ gì trình độ tôi chưa đủ hiểu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa