1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ai có chung tư tưởng với tui không????

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi Latdatvn, 18/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Latdatvn

Latdatvn Thành viên quen thuộc

ai có chung tư tưởng với tui không????

Chào các bạn,
    Tôi đang sống ở TP. HỒ Chí Minh. Xa nhà nên cũng cô đơn lắm.
    Chủ nhật tuần rồi có ai xem phim "những người kì quặc" trên VTV1 không? Tôi có xem và rất thích ý tưởng lập ra một tổ chức nhỏ như thế để giúp đỡ những người đang cô đơn. Vì thực ra, nhiều lúc con người, dù là bình thường nhất cũng cần có những sự giúp đỡ về mặt tinh thần, và tôi muốn có thể giúp đỡ ai đó, để bớt đi những người cô đơn giống như tôi.
    Cái tôi cần bây giờ là có những người cùng chung ý tưởng, cùng chung một mục đích như vậy. Và cũng cần cả sự hỗ trợ về mặt vật chất nữa (nếu có thể).
    Có ai có thể hưởng ứng không? Hãy lên tiếng và cho tôi biết, liệu điều này có giúp ích cho ai không, và tôi nên bắt đầu như thế nào?

Hãy gửi mọi ý kiến vào hộp thư của tôi:
    latdat@movemail.com
    Rất mong sự cổ vũ của các bạn.
    With all the best.
    Lật Đật

[blue]Lat Dat
  2. Olympic

Olympic Thành viên rất tích cực

Thật hoan nghênh tấm lòng của bạn. Ý tưởng của bạn rất đáng mừng. Trong TTVN có CLB Tháng Năm đang hoạt động theo những mong muốn của bạn đó. Bạn sang Forum 281 mà tham gia nhé.
    Chi hội trong Thành phố HCM nếu thành lập thì bạn thật đáng là một trong những thành đầu tiên đó

Chỉ đôi lời dẫu biết là ngắn ngủi
    Ánh mắt ai thương thương quá đi thôi.
    Một điều ước dẫu biết rằng xa vắng
    Chẵng chịu nhoà khi tới giữa mùa trăng​
  3. hiepsi_codoc

hiepsi_codoc Thành viên mới

nếu tôi nhớ không lầm thì bạn là NGUYỄN THUÝ HIỀN phải không

Được hiepsi_codoc sửa chữa vào 18/06/2002 15:22
  4. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Chỉ có mình tôi là thành viên CLB tháng năm ở TP.HCM hay sao ấy nhỉ? Hic, đi quyên góp đồ mới thấy còn nhiều người thờ ơ với những số phận kém may mắn hơn mình lắm, có người còn cười tôi nữa, nhưng mặc kệ, tôi vẫn cứ làm, dù biết những gì mình làm được chỉ là hạt cát trong xa mạc mà thôi. Latdat này, có muốn cùng chung sức với tôi không? Cuối tuần này tôi sẽ chuyễn thùng đồ đầu tiên tôi quyên góp được ra HN cho CLB, nếu muốn tham gia bạn gửi message cho tôi nhé
    Tôi khóc những chân trời không có người bay
    Lại khóc những người bay không có chân trời
  5. Latdatvn

[blue]Lat Dat
  6. Latdatvn

Chào bạn
    Chúng ta là bạn nhé.
    Mình rất muốn góp một phần trong công cuộc xây dựng CLB T5 HCMC.
    Chúng ta có thể gặp nhau ở đâu đó để bàn kế hoạch không? Nếu không hãy gửi mail vào hộp thư riêng của tôi:
    latdat@movemail.com
    A quên, xin tự giới thiệu: tôi là girl, 24 tuổi rồi (ko trẻ lắm hả), hiện đang sống tại Tp. Hồ Chí minh)
    Thân mến
    Lật Đật
    [blue]Lat Dat
  7. banana2002

banana2002 Thành viên quen thuộc

Hic... 24 tuổi mà đã tưởng là "không trẻ". Còn nhiều bạn lớn tuổi hơn bạn cơ.
    very banana
  8. Linus

Linus Thành viên quen thuộc

Hiện nay những hoạt động quyên góp thì địa phương nào cũng cần và không thể chỉ làm cho HN. Dự định của quản trị mạng TTVN và của ban điều hành CLB Tháng Năm là xây dựng hoạt động ở các địa phương. Ví dụ như mô hình của Hải phòng đã thống nhất với Nico78 như sau, các bạn có thể tham khảo và lựa chọn cách thức tổ chức:
    - Tập hợp nhân sự tại địa phương theo mẫu và điều lệ của CLB THáng Năm.
    - Lên chương trình kế hoạch cho những trung tâm bảo trợ các bạn điều tra cần sự giúp đỡ.
    - Họp bàn với ban điều hành CLB Tháng Năm để rút kinh nghiệm và cùng hỗ trợ các hoạt động lớn.
    Mình có ý kiến riêng: latdatvn có thể PM cho Linus để bàn thêm. Hy vọng bạn là người sẽ xây dựng phong trào ở TP HCM, còn việc chuyển đồ quyên góp ra HN mình thấy sẽ tốn một khoản tài chính lãng phí. Mong bạn suy nghĩ kỹ thêm. Bạn có thể lập một topic riêng trên CLB Tháng Năm mang tên "Hoạt động CTXH của các thành viên HCMC "
    Rất mong tất cả những nơi TTVN có thể tới sẽ có hoạt động của CLB THáng Năm.
    Tất cả vì sự tồn tại của TTVNOnline
  9. Latdatvn

Chao Linus
    Rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn. Tôi cũng rất muốn thành lập một CLB tháng 5 ở HCMC. Có lẽ tôi sẽ bàn với brown-eyes để lập nên 1 kế hoạch thành lập.
    Còn việc mở 1 topic trên ttvn thì bạn có thể hướng dẫn giúp tôi được không? Tôi không giỏi vi tính cho lăm, vả lại cũng mới là thành viên nên nhiều lúc cũng hơi khó khăn khi sử dụng.
    Cảm ơn bạn nhiều và mong rằng chúng tôi sẽ có 1 đầu cầu tại Tp HCM để clb tháng 5 có thể phát triển mạnh hơn nữa.
    Thân mến.
    [blue]chúng ta hãy vì một mục tiêu chung.
    [blue]Lat Dat
  10. duymy

duymy Thành viên mới

Chào Latdat !
    Mình cũng đang sống ở tphcm , mình rất ủng hộ việc đề ra ý kiến của bạn , mình cũng bằng tuổi của bạn , nếu có hoạt động nào cụ thề thì hãy mail cho mình theo địa chỉ :
    lanmymom@yahoo.com
    Đồng ý nha .