1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai co chuong trinh tet Duong Lich cho to tham gia voi???

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi 8310, 15/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thichsoluon

thichsoluon Thành viên mới

Tớ cũng có ý kiến khác, đó là theo chân đoàn SFF đi Lào.
    Chương trình dự kiến như sau:
    30/12: 8h tối xuất phát ở HN, sang Vientiene bằng xe bus của Trekking Travel, giá khoảng 100.000 VND/lượt
    31/12: khoảng 11h trưa tới Vientiene (tớ hỏi thì thấy bảo thế, nhưng theo nhóm SFF vừa đi về thì chiều mới tới Vientiene), ở chơi ở đó 1 buổi chiều và tối 31/12 đi bus tới Luang Prabang.
    1/1: sáng sớm tới Luang Prabang (đón năm mới trên đường và trong nỗi lo bị cướp ), ở chơi ban ngày rồi đêm 1/1 về Vientiene luôn.
    2/1: nghỉ ngơi và thăm Vientiene 1 ngày rồi đêm 2/1 về Hà Nội. 3/1: khoảng 6h sáng về đến HN (???), có thể đi làm được luôn.
    Như vậy là có 5 đêm trên đường hết. Tớ đã từng đi xuyên Việt theo kiểu toàn ngủ trên xe thế này. Nhưng lịch này cũng khá căng. Nếu giá vé máy bay rẻ thì tớ nghĩ đi máy bay tới LP sẽ đỡ mệt hơn.
    Tớ đang hỏi bên đoàn vừa đi Lào, Thái và Căm pu chia về để mọi người cho ý kiến.
    Ai quan tâm đến chương trình này không?
    Được thichsoluon sửa chữa / chuyển vào 02:32 ngày 21/12/2005
  2. 8310

8310 Thành viên mới

To dong y voi ngumo. Di the chi em do met. Ong anh to lam lai xe bao tu Ha Giang len Lung Cu chi em vat va lam, so di khong duoc. Xe oto Hanoi _Hagiang thi cu theo ngumo di (80k phai khong). Chieu Hagian_Lung cu to co the thu xep xe duoc. Nhung phai confirm vao ngay 27 de con dieu xe ( bao nhieu nguoi, may dem?) Coi nhu xe nha, fee khong dang ke ma lai an toan. Ca nha thay sao?
    To black horse: ban thay the nao?
    To onggia: Di Lung Cu nhe
  3. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Tớ chọn đi Lào .
  4. black_horce

black_horce Thành viên mới

Hehe nhóm chúng tớ không ai có ý định đi Lũng Cú bằng ô tô hết. Hành trình này quả rất gian nan nhưng vẻ đẹp và độ phê thì không thể tả nổi, windy nhỉ?
    Tổng kết lại là thế này bạn 8310 và ngủ mơ nhé:
    Thời gian = 30/12 đến 2/1 của năm mới.
    Phương tiện = Xe máy ( yêu cầu đi Future, Jupiter, xe hầm cao háng rộng cỡ windy hoặc bác Hiếu, ko khuyến khích drim, tuyệt đối nói không với xe tay ga, mọi người nhỉ? )
    Cung đường: Hà nội - Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Du già - Hà giang - Việt Quang (Bắc Quang) hoặc Bắc Mê.... he he.. hay ra phết nhỉ?
    Đang tuyển người sửa xe cho cả đoàn, bác nào join được không?
    Nếu đi được thì contact, nếu không thì còn có kế hoạch 2.
  5. lune_bleue

lune_bleue Thành viên mới

Xe máy cọc cạch Honda của mình chắc không leo nổi lên Hà Giang mất. Thế có ai cho tớ đi xe cùng với không vậy
    Nếu không thì chạy sang đi Lào vậy ...Đi Campuchia tớ đã đi rồi, còn Lào thì để dành vào dịp sắp tới đây để còn thịt nốt cái bộ ba nước Đông Dương cái thôi..
    Đi chơi thôi...
  6. 8310

8310 Thành viên mới

Hiiiihihihi, ke hoach 2 la ki'' ri` zay????
    Co ai di cung voi tui khong, khong thi toi khong the mot minh chinh chien cung duong " phe" nay dau huhuhu.
    To se co gang du do ai di cung, chang may khi co dip the nay.. Thanks black horse
  7. DuGia

DuGia Thành viên mới

Trích bài của Black :
    Cung đường: Hà nội - Hà Giang - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - Mậu Duệ - Du già - Hà giang - Việt Quang (Bắc Quang) hoặc Bắc Mê.... he he.. hay ra phết nhỉ?..............
    To cô Black :
    Hà giang - Cao nguyên đá hoang sơ . Cứ nhắc đến là lại muốn phi rồi ! Thấy các bạn máu quá ! Thật vui ghê . Tuy nhiên chạy 4 ngày mà nhiều thế hóa mệt . Anh can các cô chú còn nghe hay không là tuỳ . Riêng đoạn Mậu duệ - Du già - Du tiến - Km 32 đường Bắc mê , chỉ dài có 73 km thôi mà anh chạy mất 5-6 h đấy . Nghiên cứu lại cung đi nhé !
    Nếu 4 ngày cứ chạy HN- H.Gi - Lũng cú - Đồng văn . Về chạy Đồng văn - Mèo vạc - H.Gi - HN cho lành .
    Còn nếu đi vào Mậu duệ - Du già thêm 1 ngày nữa nhé ! Thật ra đi cung đấy rất đẹp . Anh sợ các cô chú không đủ thời gian mà thôi .Mệt nhừ người đấy ! Đau hết cả cơ quan đoàn thể . . . .
    Được DuGia sửa chữa / chuyển vào 22:14 ngày 21/12/2005
  8. black_horce

black_horce Thành viên mới

Hehe, cám ơn lão trưởng lão đã chỉ bảo..nhưng cái này bác nên TO WINDY chứ bác viết to thế kia, em còn đâu đường mà quay về Hà nội ạ
  9. linhbeo

linhbeo Thành viên mới

hay hay, cac bac, em di voi, em cung dinh di, ma hien tai moi chi co mot minh. Nhan em voi nhe!
  10. thichsoluon

thichsoluon Thành viên mới

Có ai muốn đi Lào nữa thì PM cho mình, chậm nhất là thứ 4 nhé.
    Hiện nay đã có 4 thành viên, đều tóc dài cả. Ưu tiên bổ sung mày râu, nếu không thì tóc dài nữa cũng không sao. Nghe nói trai Lào không ghét gái Việt