1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai có kinh nghiệm quản lý cửa hàng thời trang chỉ giúp nhé!

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi littlekid, 01/06/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. littlekid

littlekid Thành viên quen thuộc

Ai có kinh nghiệm quản lý cửa hàng thời trang chỉ giúp nhé!

Mình định mở một cửa hàng bán một số mặt hàng thời trang ở saigon. Không biết ở saigon chỗ nào là khu vực buôn bán tốt. Bạn nào có gợi ý hay góp ý gì về địa điểm cũng như giá cả thuê cửa hàng và vị trí cửa hàng thì chi mình biết nhé. Rất mong nhận được những ý kiến quí báu của các bạn. Thân ái! Có hậu tạ đó nhé..hì hì!!
  2. starry_river

starry_river Thành viên rất tích cực

Về thời trang thì có 1 số đường chuyên về hàng thời trang như sau:
    Khu vực Quận 1: đường Hai Bà Trưng, Lưu Văn Lang (bên hông chợ Bến Thành), Lý Tự Trọng, Đồng Khởi
    Quận 3: đường Nguyễn Đình Chiểu, Nguyễn Thị MInh Khai, Lê Văn Sỹ, Cách Mạng Tháng Tám, Cao Thắng
    Quận 5: Nguyễn Trãi
    Giá cả thuê mặt bằng thì tớ k0 rõ, nhưng biết chắc là giá ở Đồng Khởi cao nhất, rồi đến Hai Bà Trưng, Nguyễn Trãi và Lưu Văn Lang xem xem nhau.
    Mặt hàng thời trang cũng được "quy hoạch" theo đường. Tùy theo hàng hoá của bạn như thế nào mà có thể chọn địa điểm cho phù hợp.
    VD: đường Đồng Khởi thường bán cho du khách nước ngoài. Hàng hóa có nét đặc trưng của văn hóa VN.
    Nguyễn Trãi và Hai Bà Trưng có các shop chuyên bán hàng hiệu
    Nguyễn Đình Chiểu, Lý Tự Trọng, Lê Văn Sĩ và CMT8 thì hàng hoá nhìn chung có vẻ bình dân hơn, phù hợp với đại đa số thanh niên...
    Đây chỉ là những nhận xét chủ quan của tôi. Thực tế có thể hơi khác. Có lẽ bạn nên vào SG xem xét trực tiếp thì tốt hơn.
    Nếu cần biết gì cụ thể hơn thì bạn cứ hỏi. Có nhiều người rành hơn tôi sẽ trả lời cho bạn.
    Chúc bạn tìm được địa điểm phù hợp, buôn bán phát tài. Hì hì...
    Ai nhất thì ta thứ nhì
    Ai mà hơn nữa ta thì... thứ ba.
    Kha` kha`...

3. littlekid

Hì hì,cám ơn bạn thật là nhiều nhé, thấy chúc buôn bán phát tài mà mừng quá. Giá thuê nhà ở Nguyễn Đình Chiểu thì khoang bao nhiêu vậy với một cửa hàng mặt tiền chừng 3-4m. Rất rất cám ơn thông tin của bạn. Nếu mở được cửa hàng sẽ hậu tạ bạn một món quà nào đó,ráng đợi chút nhé!
  4. PhuongTran

PhuongTran Thành viên mới

Một lời góp ý chân thành.
    Nếu bạn bỏ tiền ra kinh doanh thì tốt nhất nên tự mình dấn thân tìm hiểu thực tế.
    Học hỏi kinh nghiệm không thừa nhưng cái thật sự cần thiết cho bạn lúc này là trải nghiệm.Thân!
    Giá cho thuê nhà mặt tiền đường Nguyễn Đình Chiểu dao động từ 5-->7 triệu/tháng tùy thuộc vào diện tích sử dụng nữa.

...

Được PhuongTran sửa chữa / chuyển vào 21:37 ngày 02/06/2003
  5. littlekid

Thì cũng tìm hiểu thực tế rùi mà nhưng muốn tham khảo thêm ý kiến của các bạn. Dù sao thì mấy bạn cũng ở sài gòn lâu rùi nên chắc chắn sẽ biết rõ về sài gòn nên ý kiến của các bạn bao giờ cũng rất có giá trị và không bao giờ thừa. Rất mong nhận được thêm ý kiến để có thể buôn bán phát tài! Thân ái!
  6. PhuongTran

PhuongTran Thành viên mới

Bạn có thể đưa ra một số data cụ thể:-Qui mô vốn
    -Chủng loại hàng hóa
    -Đối tượng khách hàng mà bạn nhắm đến
    ...
    Như vậy sẽ dễ dàng góp ý với bạn.
    Thiết nghĩ với mặt bằng 3-->4 mét, tại khu vực Nguyễn Đình Chiểu,có lẽ bạn dự định mở cửa hàng nhỏ và đối tượng nhắm đến là sinh viên và học sinh.Theo tôi được biết thì ở Hà Nội, giá cả hàng hóa rẻ hơn và trên bình diện chung, gu tiêu dùng(về kiểu dáng, phong cách) cũng có nhiều khác biệt với Tp HCM.
    Có một điều lưu ý với bạn về chủng loại hàng hóa và đối tượng khách hàng.Hiện nay ở Tp HCM, các thương hiệu quần áo may sẳn đã rất quen thuộc và được các bạn trẻ ưa chuộng.Ví dụ như: FOCI, NINO,MAX, B,BLUE, KENAMI, HOÀNG TẤN, AD, HOÀNG LONG...Nếu bạn định mở shop quần áo như các cửa hàng ở Nguyễn Đình Chiểu thì sự phát triển trong tương lai sẽ không làm bạn hài lòng.
    Thật ra ở đâu cũng vậy, chỉ cần hàng độc và đẹp, khách hàng sẽ tìm đến.
    Chân thành góp ý cùng bạn.Hi vọng sẽ trao đổi thêm, nhé!

...
  7. littlekid

Cám ơn ý kiến hết sức quí báu của bạn. Mình định mở một shop nhỏ bán một số mặt hàng như vòng thời trang được nhập về từ thái lan. Hoặc là một số đồng hồ thời trang( cartoon watch). Cũng tính mở một shop nhỏ bán trang sức bạc. Do đó chắc chỉ cần một shop với diện tích nhỏ thôi.
  8. cafe20

cafe20 Thành viên mới

Ý tưởng thì hay á, em có con bạn thích mấy đồ trang sức bụi bụi mang về từ Thái lắm... Nhưng mấy thứ ấy, trong TAX, hay Saigontourist bán giá quá cao... Nếu giá bên anh mềm hơn, tụi em sẽ ủng hộ
    à, mà Littlekid nè, anh bỏ nghề "buôn bằng" rồi à?
  9. littlekid

Cafe20 là ai vậy ta. Nói chuyện nghe giống người quen quá. Hi vọng chuyện buôn bán sớm phát tài tí. Nhưng thiệt khó thu nhặt được ý kiến quí báu của mọi người quá! Hic hic