1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai có thể chứng minh được rằng ...?

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi DTRekable1, 08/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoctro_vn

hoctro_vn Thành viên mới

nghèo đến mức trong đầu không có một ý tưởng gì, thậm chí không biết là mình "nghèo kiết xác" --- thì đúng là nghèo kiết xác rồi.
    /me = nghèo kiết xác : điều phải chứng minh
  2. allhighgod

allhighgod Thành viên mới

Để chứng minh một điều gì đó thì ta cần phải có những tiên đề không ai chối cãi! Các định luật, các giả thiết đã được công nhận là chính xác!
    Hê! Vậy thì tui tạm nêu các tiên đề để làm cơ sở chứng minh!
    - Nghèo theo nghĩa chẳng có gì để mà phải suy nghĩ mà nguời ta hay nói nôm na là nghĩa đen đó mà: đó là không có gì đẻ mà gọi là giàu cả!
    - Còn kiết xác thì phải là cái xác khô
    Do đó nghèo kiết xác có nghĩa chẳng có gì ngoài một cái xác khô! Xác ướp à? Nghe nói bán cũng được giá lắm! Vậy thì sao còn gọi là nghèo nhỉ?
    Để được coi là giàu có có nghĩa là không nghèo thì bạn phải được một ngưòi công nhận, hai ngưòi công nhận và diều công nhận này giả sử cũng đúng đến n người và ta chứng minh nó đúng đến n+1 ngưòi!
    Thế nhưng, chẳng có ai công nhận là tui giàu có! Do dó giả thiết tui giàu có là sai!
    Suy ra điều phải chứng minh!
  3. ao_mong

ao_mong Thành viên mới

Nếu thế thì em xin tự nhận mình giàu, có thể nói là rất giàu. Vì sinh ra em có đầy đủ cha mẹ, ông bà, đầy đủ tình thương yêu từ gia đình. Vì sinh ra em đủ tay chân, tai mắt mũi, biết ăn biết nói biết đi, biết nhìn biết nghe......
    Vì sinh ra em được lớn lên trong một nền giáo dục khá là tốt với bao nhiêu người chăm sóc. Vì khi lớn lên em có nhiều bạn bè, thân và cả sơ. Vì khi lớn lên em biết nhìn nhận cuộc sống từng ngày, suy nghĩ được rộng mở từng ngày.
    Vì khi đến tuổi em được đi học. Vì khi buồn em có thể khóc. Vì khi vui em có thể cười. Vì khi yêu thương em cũng được người ta yêu thương.
    Và vì thế chẳng tội gì em phải đi chứng minh cái điều vô lý nhất rằng mình nghèo kiết xác cả. Làm thế khác nào em tự làm mình nghèo đi những gì đang giàu có trong cuộc sống của mình . Thân !!!
  4. janeviet

janeviet Thành viên mới

Toi da~ tu`ng cam thay mi`nh rat nghe`o - luc do'' toi la` sinh vien - toi khong co'' mot do^`ng trong tui ma` ngay hom do'' toi khong co`n phieu an com cantin cua truo`ng, toi lai bi ma(''c mu*a...toi da~ rat la` dau kho..may man, mot nguoi ban da~ kep va`o quyen tap va` noi cho toi 10.000d de di an com.
  5. smkt

smkt Thành viên mới

Mình nghĩ ko ai nghèo cả mà chẳng qua là ko ý thức được sự giàu có của mình khi kho báu ai cũng có là ước mơ và thời gian.