1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai có thể giúp em vụ này với

Chủ đề trong 'Czech' bởi Dong_nat_online, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dong_nat_online

Dong_nat_online Thành viên mới

Ai có thể giúp em vụ này với

tình hình là em thấy có vụ xuất khẩu lao đông sang làm bên Séc hết tầm 7000$ nhưng chỉ làm đc vài năm....,em thì em muốn sang theo diện kinh doanh cơ,ai làm đc thì báo em với nhé,kể cả hiện h đang ở Séc luôn....cho em cái giá tốt nhất nhé
  2. Dong_nat_online

giúp em với
  3. songhongvnde

songhongvnde Thành viên mới

Đi xuất khẩu lao động mấy năm ở CZ liệu cậu có để dư nổi 7000 $ không ? Tớ khuyên cậu ở nhà thì hơn, đi như vậy chỉ mất tiền mà không giải quyết được gì
  4. Dong_nat_online

thế nên em mới cần đi theo đường kinh doanh:D
  5. ducminhcz

ducminhcz Thành viên mới

di theo duong kinh doanh thi cung chi khoang 7hoac 8 nghin thoi tuy theo thoi diem. neu co ng nha va co tien lam von thi hay di theo dang kinh doanh nhung kinh odanh ben tiep hien nay cung rat dang kho khan neu ban buon ban quan ao va cac do linh tinh, con mo nha hang hoac bufet neu k co ng giup do thi cung toi nhanh lem. He he kinh nghiem thuc te do tui vua o ben do 5 nam ve. Di theo dang XKLD la an toan hoan hon, nha o mien fi , tien an k ton , luong co ban 500$ lchua tinh lam them neu biet tich kiem thi thua suc de dc 7000$ 1 nam. Neu an tieu qua da thi cho du lam gi cung k co tien. Neu can biet them tt thi hay den TT cua Cty toi, toi se tu van chi tiet cho cac ban DC 3/628 hoang hoa tham SDT 0979506865. Minh
  6. letienquana1

letienquana1 Thành viên mới

chí phở,giờ bên này buôn bán hầu như ko còn cơ hội nữa rồi,mấy ông anh mình sang đây buôn bán giờ đều trắng tay và phải chuyển hết sang làm công nhân lao động trong các nhà máy ,xí nghiệp ,làm công nhân bên này cũng ko sướng cho lắm đấu,muốn kiếm được tiền dư giả thì 1 ngày phải làm 12 -16 tiếng (có người làm 20 tiếng) làm theo ca ngày và đêm,cuộc sống ko ổn định,luôn bị boc lột tiền lương mà ko biết nói chung là vất vả lắm,phải cố học hành thì sang này mới có cơ hội kiếm cơm