1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đã đi Cửa Lò cho em hỏi với

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi mua_thu_vang81, 15/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mua_thu_vang81

mua_thu_vang81 Thành viên mới

Ai đã đi Cửa Lò cho em hỏi với

Bọn em(2 người) định đi Cửa Lò 2 ngày bằng tàu hoả. Anh chị nào có kinh nghiệm du lịch ở đây cho em hỏi chút (về chi phí đi lại từ HN, giá cả ks, .... càng nhiều càng tốt) . Em xin cảm ơn rất nhiều !
  2. dinhhue

dinhhue Thành viên mới

Về vé tàu em có thể vào: www.vr.com.vn; còn về khách sạn thì trung bình khoảng 200.000/tối
    Tuy nhiên nếu em muốn đi vào dịp 30/4 thì em phải đặt phòng sớm vì 30/4 rất đông.
    www.vietnamoriental.com
  3. AnhTiti

AnhTiti Thành viên mới

Nếu bạn đi tàu hoả thì với cự ly này thì thời gian tương tự như đi xe Open Bus thôi, nhưng đi tàu mắc hơn và khởi hành tối đến gần sáng đã tới, từ ga phải chi phí tương đương taxi để vào trung tâm (dù bạn đi bằng xe... thồ!!!) Trong khi đó ra Open Bus mua vé và đề nghị xuống xe tại trước Trung tâm ĐHDL của Công ty Du lịch Nghệ An - đơn vị này nằm ngay trong khu vực của một khách sạn "nhà nước" có giá phòng chỉ 100000-130000 (bất ngờ nhé! vì tiêu chuẩn giá ở có từ thời "bao cấp" mà!) - Mình không nhớ tên nhưng các chị "phục vụ" rất dễ chịu và dễ... thương lắm!
    Xe khởi hành từ HN khoảng 20g và sẽ đến hơi sớm trước khi trời sáng (nếu "khéo nói" thì bạn không bị "phụ thu" tiền phòng đâu!) - Trời sáng bạn có thể hỏi bên trung tâm ĐHDL để mua vé ghép đoàn thăm Làng Sen quê Bác, hình như 50.000đ có ăn trưa (mắc đấy!), đến trưa về lại tìm đường đi xe bus ra Cửa Lò tắm biển - nhung chiều phải đi xe... taxi về khoảng 60000đ/2người (vì xe thồ cũng gần tương đương với taxi mà còn bị vụ mũ bảo hiểm nữa!!! hic!)
    - Nếu ở ngoài Cửa Lò thì chỉ có Ks Thương Mại là sát biển và giá phòng dễ chịu nhất, nhưng buổi tối ở đó thì "chán" lắm, lại không có một quán "cháo bồ câu" nào ngon cả...
    Nên tranh thủ nhờ ý kiến của các anh ở TT ĐHDL Nghệ An, ở đó có một bạn tên Tuấn Anh là một HDV rất hoà đồng và dể thương!
    Còn nếu quyết định chơi "sộp" thì gọi điện vào Ks Phương Đông*** gặp anh Hùng tpKD book một phòng và "cương quyết" chỉ "xùy" ra 15$US mà thôi - có gì mình "hỗ trợ" cho! (nhưng nếu mà đi vào dịp 30/4 thì... nên mua tour từ Hà Nội cho... rẻ nhé!)
    Chúc vui!