1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đã đi Kuala Lumpur xin chỉ giúp

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi buddi, 31/10/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. buddi

buddi Thành viên mới

Ai đã đi Kuala Lumpur xin chỉ giúp

Chào các bạn,

Mình là newbie ở box này. Đọc bài viết "been there-done that" của các bạn mình rất thích (ngoài Singapore, mình chỉ mới đi Mỹ thôi), chỉ ước ao được đặt chân đến những nơi đó một ngày không xa.

Giữa tháng tới (từ 13-15/11) mình có dự định đi Kuala Lumpur (KL) chơi. Malaysia thì mình có đi rồi nhưng chỉ là một tỉnh biên giới Johor Bahru (gần Singapore). Các bạn nào đã đi KL rồi có thể cho mình biết ở đó có những địa điểm vui chơi, giải trí nào đáng đi? Có thể làm những cái gì ở đó trong ba ngày? Cám ơn các bạn nhé
  2. fandem

fandem Thành viên quen thuộc

Xin chào,
    Tôi cũng sẽ sang chơi Malaysia vào tháng 11 này nhưng sau bạn mấy ngày. Tôi đã tìm các thông tin trên internet và thấy có nhiều trang web hay về Malaysia. Bạn có thể tìm thông tin về các điểm đi chơi ở KL trên trang sau:
    http://www.tourism.gov.my/TRC/resource_details.asp?id=68
    Tui cũng cho bạn luôn địa chỉ vài k nhà trọ:
    - Backpackers Travellers Inn, 60 Jahan Sultan, giá dorm 10Rm ( khoảng 2,6 euros ) còn phòng đôi thì từ 25 đến 40 Rm ( từ 6,5 đến 10,5 euros)
    - Kameleon Travellers Lodge, 37 Jalan Pudu Lama, giá dorm giống trên, phòng đôi với quạt 30 Rm, phòng đôi với điều hoà 40 Rm. Cái ks này nằm ngay gần bến tàu điện ngầm Plaza Rakyat
    - Backpackers Travellers Lodge, 158 Jahan Tun H.S Lee, dorm giá giống trên, phòng đôi thì từ 25 đến 60 Rm
    Tất cả các địa chỉ này đều là những nhà trọ rẻ tiền, không có ăn sáng, tôi cũng có địa chỉ các khách sạn sang hơn, nếu bạn cần tôi có thể đưa lên.
  3. thao_bdhn

thao_bdhn Thành viên mới

Những điểm tham qua ở KL:
    1. Tháp truyền hình ( cao thứ 4 thế giới)
    2. Tháp đôi Petronas ( trước đây cao nhất thế giới)
    3. Bạn nên đi thăm Genting Highland ở gần KL ( mất 1 ngày)
    Chúc bạn vui vẻ.

4. Tamagotchi81

Tamagotchi81 Thành viên mới

Hihi, đi KL 3 ngày á? Tớ nghĩ 3 ngày ở KL thì đúng là chỉ nên đến mẫy chỗ nổi tiếng như bạn thao_bdhn chỉ cho bạn thôi, vì bề nổi của Malay chỉ có thế. À, còn Sunway Park nữa, gần đó có cái Shopping Mall tên gì tớ quên mất có sân băng tầng dưới cùng, thử xem.......Còn nếu muốn tìm hiểu sâu hơn về vui chơi, giải trí thì ít thời gian lắm, 3 ngày kô đủ đâu bạn ạ, tớ cũng chẳng thể tìm được cái gì hay hay trong 3 ngày ......
    Tớ chỉ biết 1 điều là tầm 9h tối thôi, đường phố rất vắng (đất nước của Đạo Hồi mà), bạn khó mà kiếm được chỗ vui chơi.
    Mà tại sao bạn kô chọn đi Penang nhờ, hơi xa, hehe, tớ cũng chưa được đi nhưng có mấy cái brochure, thấy đẹp fết. Bạn muốn tham khảo kô? Tớ đưa cho....
  5. nvtoan

nvtoan Thành viên mới

Thêm 1 địa điểm nữa là khu China Town ở KL.
    Nhưng tôi nghĩ là đừng ở KL lâu làm gì vì MALAY là nước Hồi giáo, nhiều thứ cấm đoán (rượu bia, ca nhạc, sàn nhảy rất ít và đắt), càng ở thủ đô nhiều thì lại càng buồn, đi các tỉnh xa có khi lại hay, nhất là các tỉnh có biển ấy. Tháp đôi và tháp truyền hình cũng không có gì thú vị lắm đâu, toàn là shopping thôi - cũng đắt lè lưỡi, thức ăn thì hoàn toàn không hợp-có lẽ bạn nên ra China Town kiếm chỗ ăn xem sao? . Hồi ở bên đó tôi chỉ thích ngắm mấy em Muslim choàng khăn thôi.
  6. buddi

buddi Thành viên mới

Cám ơn các bạn rất nhiều. Với các thông tin trên, cuối tuần này tớ sẽ đi đặt vé được rồi. Ngoài ra chắc cũng phải làm một ít homework trước khi đi. Khi về tớ sẽ kể các bạn nghe chuyến đi của tớ. ^_^.
    To tamagotchi81: Bạn nói cứ như bạn đang ở gần tớ lắm thì phải. Không biết tớ có biết bạn không nhỉ
  7. Tamagotchi81

Chòi chòi, bạn quên đã gắn lên cho mình cái mác Singapò à, bạn mà bít tớ, chắc tớ đã can bạn nếu đi Malay thì đừng chọn KL mà đi roài. Thế bạn kô đang ở Sing à?
  8. buddi

buddi Thành viên mới

Thế làm sao tớ lấy brochure bạn đưa đây. Cứ hí hửng tưởng chạy qua chạy lại là có, hehe Có thể bạn cũng đang ở Sing lắm chứ.
  9. Tamagotchi81

Thì tất nhiên roài, vậy tớ mới nói bạn có muốn brochure tớ sẽ đưa để tham khảo còn gì nữa. Tớ thấy bạn đề là đang ở Sing, hix, chẳng nhẽ bây giờ bạn đang ở Mỹ? Thế thì tớ bó tay . Mà thôi, tranh cãi làm gì tốn đất , cái brochure đó chắc kô cần đâu bạn ạ, bạn cứ vào mấy website cũng đủ rồi. Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ! Biết đâu lại khai quật thêm cái gì hay hay ở KL để lần sau tớ còn có hứng đi tiếp
  10. kadison_1978

kadison_1978 Thành viên mới

Mình đã o KL 4 tháng rồi. Nổi tiếng nhất là KLCC (Twin Towers) chác chắn là phải đi rồi. Con đường trung tâm ở KL là Jalan Bukit Bintang(Jalan: Đường, Bukit: Sao, Bintang: Đồi) Ngoài ra có thể đến China town, cung điện của nhà vua Mã Lai, Center Market, Kotra Jaya, Sungei Wang.... Xa hơn chút nữa thì đi Genting chơi cũng vui lắm.
    have a nice trip,