1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đang cần gia sư tiếng Ý nào?

Chủ đề trong 'Italy' bởi waterjewelry, 17/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. waterjewelry

waterjewelry Thành viên mới

Ai đang cần gia sư tiếng Ý nào?

Mình hiện là sinh viên năm 3 khoa tiếng Ý-ĐHNN, sắp lên năm thứ 4. Thời gian hè này mình đang tương đối rảnh rỗi,hơn nữa lại muốn tích góp kinh nghiệm cho những công việc về sau này và củng cố lại vốn ngoại ngữ của bản thân nên có ý định nhận dạy kèm gia sư tiếng Ý.Cụ thể như sau:
    -Dạy tại nhà riêng của học sinh.
    -Thời gian học là khoảng 1 tiếng rưỡi đến 2 tiếng 1 buổi.1 tuần từ 2 đến 3 buổi ,có thể linh hoạt nhưng theo mình tốt nhất là học vào buổi tối ( cho ổn định luôn vì vào trong năm mình còn phải đi học ở trường nữa )
    -Mục đích chính của mình như đã nêu ở trên , không phải vấn đề tiền nong nên nếu ai thật sự có nhu cầu có thể pm cho mình hoặc để lại số điện thoại trong topic này,mình sẽ liên lạc để nói chuyện cụ thể hơn.
    Cám ơn mọi người vì đã quan tâm đến topic này nhá.
  2. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

chị Ngọc ơi, em thích học tiếng Ý từ lâu rồi, nhưng chẳng biết bố em có cho học ko. năm nay em lên lớp 12 nên cũng hơi bận. Hay là học ở chỗ nào khác có được ko ạ? CHị rỗi những buổi nào? nếu ko được thì cho em hỏi xem trường chị có mở lớp dạy tiếng Ý đúng ko? Nếu có thì vào những hôm nào ạ?
  3. ilovewall

ilovewall Thành viên mới

Hôm trước mình vào trường Ngoại ngữ hỏi về chuyện tiếng Italia nhưng chẳng gặp đc ai. Hỏi mấy ông bảo vệ xin số điện thoại của Khoa tiếng Italia để tiện liên lạc thì mấy ông bảo là trường k làm việc trên điện thoại. Tức k chịu đc. Mình đâu có định làm j đâu, chỉ để hỏi xem có thể học tiếng Italia như thế nào thôi, cần thì mình sẽ xin một cái hẹn để đến gặp. Thế là chẳng được việc j, mất hết cả cảm hứng.
    Bạn học tiếng Italia rồi thì có thể cho mình biết nên học theo sách nào k? Mà tệ nhất là mình đi tìm mua sách k ở đâu có cả, bạn có thể chỉ cho mình biết nên mua sách học ở đâu nữa. Mình đang rất muốn học tiếng Italia.
    Ths bạn nhiều nhiều
  4. cuoreazzurro

cuoreazzurro Thành viên mới

Hừm,mấy ông bảo vệ ghét nhỉ,làm xấu mặt cả trường. Bạn yên tâm đi,số đt của vp khoa Ý nè :5541795.

Bạn thích học tiếng Ý thì học ở trường ĐH NN hoặc TT Dante ở 35 Trần Hưng Đạo.Còn chuyện sách vở thì bạn nói chung chung quá,chưa trả lời được.Bạn cứ post bài lên đây, mình sẽ cố gắng nếu giúp được bạn.
  5. ilovewall

ilovewall Thành viên mới

Ths bạn nhiều nhiều.
    Đúng là mình chưa biết nên bắt đầu như thế nào cả nên chỉ biết nói chung chung thế. Mình hiện tại chưa có một tài liệu nào cả vì mình đi khắp các hiệu sách rồi mà chưa tìm thấy một quyển sách nào liên quan đến việc học tiếng Italia. Bạn đã đang học rồi thì liệu bạn có thể cho mình biết nên học theo giáo trình nào, có thể mua giáo trình đó ở đâu. Mình đã từng đi đến 35 Trần Hưng Đạo rùi nhưng hichic, số mình đúng là không có duyên với mấy ông bảo vệ thì phải. Đến đấy hỏi họ cũng trả lời là không biết, hichic Thực sự là rất muốn tham gia một lớp học mà không biết phải làm thế nào.
    Học ở trường Ngoại ngữ thì bạn có biết là học vào lúc nào không? Nếu học ở trường Ngoại ngữ thì tiện hơn cho mình vì gần nhà hơn.
  6. cyber_power

cyber_power Thành viên mới

7. tramsaigon

tramsaigon Thành viên mới

8. tramsaigon

tramsaigon Thành viên mới

=================================================
    chào bạn, bạn có rất nhiều kinh nghiệm về ngoại ngữ Ý, xin cho biết mình nên đang ký ở đâu để học tiếng này trong TP. HCM.
    Cám ơn bạn
  9. mom2004nguyen

mom2004nguyen Thành viên mới

Mình mới học từ Ý về, nếu bạn nào ở TP.HCM muốn học tiếng Ý thì mình có thể giúp ngoài giờ. Liên lạc với mình theo số: 093.3631422
  10. phobuon9

phobuon9 Thành viên mới

Qua dante ở đặng văn ngữ đi