1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đang đi tìm Hạnh Phúc thì vào đây học hỏi câu chuyện của mình nhé

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi virgin_roses, 23/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Ai đang đi tìm Hạnh Phúc thì vào đây học hỏi câu chuyện của mình nhé

Chào mọi người, đêm nay thực sự mình không sao ngủ được, muốn được tâm sự cùng mọi người chuyện TY của Mình, mong mọi người vào đây chia sẻ cùng mình nhé: Tâm sự hơi dài mong mọi người bớt chút thời gian đọc nhé, văn chương cũng hơi lủng củng mong moị người bỏ qua:
    Mình và bạn gái mình đã quen nhau cũng được 6-7 tháng rồi, trong thời gian tìm hiểu nhau, những ngày đầu thật sự là những ngày rất hạnh phúc với mình. Mình cũng đã đến tuổi lấy Vợ cho nên mình xác định yêu nghiêm túc, bạn gái mình trong thời gian tìm hiều mình thì bạn rất hay quan tâm từ những điều nhỏ nhất để biết mình là người đàn ông ntn??? Có lẽ do mìnhxác định là sẽ lấy làm vợ nên mình đã yêu cô ấy rất nhiều, thậm chí nhiều lúc cô ý rất ngang bướng nhưng mình luôn độ lượng vị tha vì mình muốn gây dựng một TY thật sự. Mình đã thường xuyên dẫn về nhà mình chơi, ăn uống, chơi với Bố Mẹ mình và mọi người trong gia đình, còn mình cũng đã về nhà cô ấy 1 lần, hơi ít đúng ko ạ? (nhà bạn gái mình ở ngoại tỉnh mà cách HN hơn 150km) để ra mắt, mọi việc đều tốt đẹp, nói chung là tg đầu rất tốt đẹp. Hai người tôn trọng nhau, vui vẻ bên nhau, mình và cô ấy cũng ôm hôn nhau, âu yếm nhau rồi, trong thời gian này, 2 người đã tính đến chuyện HÔN NHÂN. Nhưng trong một khoảng thời gian gần đây, mình và cô ấy có thình thoảng xích mích nhau và khi đó cô ấy đang bị ốm, cô ấy ko gọi điện, nt cho mình mà đã gọi điện và nt cho người bạn mà cô ý bảo là cậu này đã theo đuổi và yêu cô ta hơn 4 năm rồi, hình như là 2 người đi làm tiếp thị hay bồi bàn gặp nhau thì phải?.và khi mình bất chợt qua phòng bạn gái mình thì mình thấy người cũ của cô ta trong phòng O , lúc đó mình đi về luôn (ko biết đây có phải là giải pháp hay ko nhỉ? rất mong đại cao thủ nào trong tình trường cho em một vài chiêu cao kiến nhé!!! Hôm sau cô bạn mình bảo là họ chỉ là bạn bè quan tâm đến nhau thôi?(nghe củ chuối quá phải ko ạ?)
    Mình thật sự rất buồn và sau một đêm suy nghĩ mình mới rút ra cho mình một số nhược điểm mà mong rằng nếu có một Ai yêu một cô gái mà có ý định đến hôn nhân thì hãy nhìn vào lần vấp ngã của mình mà rút kinh nghiệm:
    - Không nên trao hết TY cho một người đã có những mối tình sâu nặng rồi (vì họ khó quên người cũ lắm, nếu không vừa lòng với mình một điều gì thì khả năng quay lại với người cũ là rất cao phải ko ạ?
    - Không nên dẫn về nhà thường xuyên ( vì trong quá trình tìm hiểu con người ta mà biết hết ngóc ngách chuyện riêng tư gia đình mình thì cũng kô hay phải ko ạ,???
    - Không nên để người ta biết hết khả năng tài chính của mình (ko phải là người không hào phóng mới nghĩ như vậy? mà muốn hấp dẫn đối phương phải có sự bí ẩn chút?
    - Không nên yêu chênh lệch quá nhiều tuổi (như mình và bạn gái mình hơn nhau 11 tuổi)?
    - Không nên gần nhau quá nhiều để sinh ra nhàm chán, không nên nói những câu nói: Anh Yêu em, A thương em nhiều mà hành động ít sẽ bị phản tác dụng?.
    - Còn nhiều nữa mình sẽ post sau nhé?

Đây là câu chuyện của mình, mình mong mọi người tư vấn giúp mình:
    - Nếu mình vẫn còn yêu cô ấy thì có nên bỏ qua chuyện này không để vun đắp tiếp TY của 2 người.
    - Nếu gặp cậu bạn trai kia của cô ấy có nên nói thẳng vấn đề là bọn mình đã yêu nhau rồi, mong cậu kia tôn trọng tình cảm giữa 2 người ko? (cái này thì có căn cứ vì thời gian tìm hiểu nhau 2 người đã chụp ảnh với nhau rất nhiều rồi?)
    Tự nhiên thấy đâu đầu quá, ko viết đc nữa rồi?.Giúp mình nhé. Cảm ơn mọi người
  2. NoRules

NoRules Thành viên mới

Em chả hiểu bác yêu cái kiểu gì, có vẻ cũng khá sâu sắc rồi đấy. Dưng mà bác còn hiểu quá ít về ng`ta. Thế mà đã tính chuyện HÔN NHÂN thì quả là vội vàng.
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Không nên trao hết TY cho một người đã có những mối tình sâu nặng rồi (vì họ khó quên người cũ lắm, nếu không vừa lòng với mình một điều gì thì khả năng quay lại với người cũ là rất cao phải ko ạ?[/QUOTE]
    Cái này sai bác ạ. Yêu và xác định là fai yêu cho hết mình. Chứ nói như bác thì vừa ái vừa dòn thế thì yêu làm đêk gì.
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Không nên dẫn về nhà thường xuyên ( vì trong quá trình tìm hiểu con người ta mà biết hết ngóc ngách chuyện riêng tư gia đình mình thì cũng kô hay phải ko ạ,???[/QUOTE]
    Dẫn về nhà nhiều thì sẽ càng ******** cảm gắn bó nhiều thêm thôi, chẳng có gì mà ko nên cả. Trừ khi gia đình bác ko cởi mở với gf của bác thôi.
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Không nên để người ta biết hết khả năng tài chính của mình (ko phải là người không hào phóng mới nghĩ như vậy? mà muốn hấp dẫn đối phương phải có sự bí ẩn chút?[/QUOTE]
    Cái này cũng ko nên. Quan trọng là ở bác. Việc gì fai úp mở cái chuyện đó. Yêu là để chia sẻ cơ mà.
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Không nên yêu chênh lệch quá nhiều tuổi (như mình và bạn gái mình hơn nhau 11 tuổi)?[/QUOTE]
    Cái này thì đúng!
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Không nên gần nhau quá nhiều để sinh ra nhàm chán, không nên nói những câu nói: Anh Yêu em, A thương em nhiều mà hành động ít sẽ bị phản tác dụng?.[/QUOTE]
    Cái này cũng đúng. Là đàn ông nên thể hiện = hành động!
    Còn 2 câu hỏi của bác:
    - Nếu mình vẫn còn yêu cô ấy thì có nên bỏ qua chuyện này không để vun đắp tiếp TY của 2 người.
    <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:- Nếu gặp cậu bạn trai kia của cô ấy có nên nói thẳng vấn đề là bọn mình đã yêu nhau rồi, mong cậu kia tôn trọng tình cảm giữa 2 người ko? (cái này thì có căn cứ vì thời gian tìm hiểu nhau 2 người đã chụp ảnh với nhau rất nhiều rồi?)[/QUOTE]
    Nếu bác cảm thấy bác yêu và bị tổn thương lòng tự trọng. Thì đó là do bác ko biết khẳng định chủ quyền của bác thôi. Việc gì fai thế! Nếu người ta vẫn nặng lòng với người cũ thì bỏ đi. Sao fai khổ thế!

Cuối cùng em xin kết 1 câu là bác vẫn chưa hiểu hết đc ng`ta. Vậy nên để đi đến 1 kết cục có hậu thì bác nên tìm hiểu và cần tỏ thái độ rõ ràng với ngta để ngta xác định rõ tình cảm bác ạ
    Được NoRules sửa chữa / chuyển vào 04:14 ngày 23/05/2008
  3. born2lead

born2lead Thành viên mới Đang bị khóa

bác bi nhiêu tuổi rồi...Cáo nó nhỏ hơn 11 tuổi thì...khó đồng quan điểm lắm (nếu Cáo dưới 25)
  4. DnguyenD

DnguyenD Thành viên mới

Bac hơn Cáo nhà bác 11 tuổi, thì bác phải chứng tỏ bác người nhớn chứ.Ví dụ như gặp thằng người yêu cũ của Cáo thì xoa đầu, dúi cho ít tiền ra ngoài mà uống nước, để Cáo anh chăm.
  5. hohakb

hohakb Moderator

Những điều đồng chí chủ topic viết ở trên đúng quá còn gì . Tâm đắc nhất là liên quan đến tài chính . Không chỉ riêng người yêu mà không nên công khai cho bất cứ ai . Đó không phải là mưu cầu sự bí ẩn mà nguyên tắc cần bí mật trong tài chính là vậy .
  6. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Đọc bài của bác cũng hay phết và túm gọn lại một câu.Tình yêu luôn luôn hãy để nó đói chứ nó mà no thì nó sẽ chán ngay.Thế mà!
  7. hohakb

hohakb Moderator

chí ní . Nhưng mà cẩn thận nó nhớ mặt hôm sau đi vào ngõ nhà nàng gặp củ đậu bay thì khốn . Trong những tình huống thể này tốt nhất là vào nhà nói chuyện (hoặc chẳng cần nói gì ngoài mấy lời chào hỏi xã giao ) để xem thái độ của Cáo đến đâu . Nếu cáo giới thiệu mình là người yêu thì ổn còn giới thiệu là anh trai hoặc ... chú thì lượn luôn cho nước nó trong . Vì các Cáo thời nay có xu hướng bắt cá 2 tay như anh em ta nên cũng phải để tình địch của chúng ta biết được điều đó ( đàn ông chúng ta luôn là 1 giống vô lại mà mình bắt cá 2,3 tay thì được nhưng Cáo mà bắt cá là anh em ta lướt ngay chứ đừng nói đến mấy tay chọi nhóc đang ở thời muốn chứng tỏ và tự ti ở bản thân )
  8. khongthe

khongthe Thành viên mới

Về chủ topic:
    - Gà
    - Yếu đuối

Về tuổi đời thì có thể cần phải lấy vợ. Nhưng tuổi người thì đợi thêm 10 năm nữa mới tới độ chín.
  9. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Lúc thì thấy bác bảo là mọi người vào chia sẻ, học hỏi, lúc thì bác bảo các cao nhân góp ý, túm lại chẳng bít là bác cần cái gì hơn.
    Những góp ý của bác em công nhận là cũng nhiều cái đúng.
    Em nó có phải ở Thanh Hoá không bác, nếu là dân Thanh Hoá thật thì em nghĩ bác nên cân nhắc vấn đề bỏ cao hơn... em không khoái dân... lắm :D.
    Lúc bác vào bệnh viện mà bỏ về ngay là bác ứng xử hơi trẻ con rồi. Bi giờ thì cũng nên hỏi em ý lại co rõ ràng, vì như bác kể thì em thấy em ý cũng chưa có gì là phản bội bác cả, bác nên đặt hẳn vấn đề với em để xem em nó chọn ai... và tôn trọng qd của em nó thôi. Đừng oán trách gì em nó, cũng đừng dằn vặt mình... sự đời nó thường vẫn thế mà.
  10. TonicX

TonicX Thành viên rất tích cực

Haaaaaaa, Tráu thấy đây jống topic than thở hơn là topic kink nghiệm
    Mẹ Tráu bảo, tất cả những gì Trú đã trải qua kia chỉ chứng minh thêm cho 1 điều jằng : Khi yêu, mình hok cứ fải quỵ luỵ, tôn thờ, yêu rồ dại và có tiền thì là sẽ có được tình yêu chân thành của đối fương ... Tình yêu của con người hok thể đối chọi với nhân duyên, số fận của Chúa đâu Trú ạ ... Chuyện của Kô Trú là có duyên mà vô fận, chấp nhận thôi, giờ Trú cay cú cũng chả để làm gì ... Diệu cho vơi sầu đê