1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đi học hoặc đi làm ở Ý năm nay vào bàn luận và điểm danh nào

Chủ đề trong 'Italy' bởi jesuisbanal, 21/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. NewtoItaly

NewtoItaly Thành viên mới

Hi, mình muốn làm quen với các bạn nào ở gần Benevento ^_^
  2. ilat

ilat Thành viên mới

Tình hình là giấy tờ tài chính bây giờ không làm như xưa được nữa,
    Theo thong báo mới nhất của Opera, thì Vietnam đã được liệt vào nước đặc biệt nghèo:

Các anh chị cho em biết ý kiến với?
  3. lost_soul_hitman

lost_soul_hitman Thành viên mới

hic, em nào có quảng cáo gì đâu ạ, bên du học vắng vẻ quá em chạy sang bên này thôi ạ :-ss
    Chị rome yêu quí cho em xin thông tin liên lạc bạn nào việt nam ở Piacenza với ạ. Em cảm ơn chị trước.
  4. Le_vent

Le_vent Thành viên mới

Chào các bạn. Có thể tháng 7 này tớ sang Torino nhưng tớ chưa rõ nhiều cái, tớ cũng không quen ai ở Italia cả. Bạn nào ở Torino có thể cho tớ hỏi một tẹo được không? Tớ cảm ơn trước nhé.
  5. lost_soul_hitman

các bạn ơi cho mình hỏi xin visa mà không có pre enrollment có được ko ? (xin visa và làm pre-enrollment độc lập được ko ) :( mình ko đủ giấy tờ làm pre enrollment trước hạn, hạn 31 thang 5 gấp quá, :( định xin trường lùi lại sau
  6. lemin

lemin Thành viên mới

Trường chắc lùi được thôi, còn bên Đại Sứ Quán ở Ha Nội thì cứ nộp trước 30/6 là được hay sao ấy. Nói chung là ở HN thì không có deadline quá sớm. Mà tớ thấy enrol bên Polimi đơn giản mà, chỉ cần scan DoV + bảng điểm tiếng Anh + course description rồi mail cho bên Milan thôi mà :)
  7. archii86

archii86 Thành viên mới

Cứ bình tĩnh b ơi. mình ở Polimi đây năm ngoái mình bắt đầu làm visa vào tháng 7 :))
  8. bem_beo_jp

bem_beo_jp Thành viên mới

Thế cuối cùng là năm nay sẽ có những ai sang Milan thế ah?
  9. lost_soul_hitman

cám ơn lemin và archi86 vấn đề là mình chưa có bằng tốt nghiệp do là trường hợp năm cuối :( nên giờ xin nộp tạm những cái có được, hôm nay tớ ra ĐSQ nói nhất thiết phải nộp trươc 6/6 (thứ 2 tuần sau), chiếu ra cục lãnh sự xin M6,chiều thứ 4 mới lấy được, nhanh nhất sáng thứ 5 mới mang đến DSQ xin dấu phòng lãnh sự,thứ 7 chủ nhật lại nghỉ. mà thứ 2 hạn chót.

Các bạn cho hỏi khâu mang bản dịch + m6 đến xin dấu tại ĐSQ thì sau bao lâu lấy được, sao hôm nay chị ấy bảo khéo 1 tuần là sao, sợ quá, 1 tuần thì tèo @.@

tớ muốn hỏi nữa là ko có DOV có tiến hành xin visa được ko, trong thủ tục visa nó có đòi DOV ko? vì DOV tớ phải chờ bằng ( chấc tháng 8 mới lấy được) :( làm visa vào cuối tháng 8 thì chắc muộn mất .
  10. olimpico

olimpico Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi làm DOV phải cần bằng gốc à? Trường mình chỉ phát bằng vào tháng 11 thì sao làm kịp được.