1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đi ITALIA vào tháng 9/2010 cùng trao đổi nào

Chủ đề trong 'Italy' bởi dungcoph, 16/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vnpride2010

vnpride2010 Guest

Hi mọi người, mình cũng sẽ sang Ý (Polito) vào giữa tháng 9 tới nhưng giờ lại đang vướng vụ visa :(
    Học bổng của mình cover toàn bộ học phí + sinh hoạt phí (tuy hơi ít, chỉ khoảng 500e/tháng) nhưng ko hỗ trợ chi phí travel. Các bạn khác nhận học bổng này đang hoặc đã làm xong visa thì ko ai cần chứng minh tài chính, bổng nhiên đến lượt mình thì lại bị yêu cầu :-s K hiểu vì sao nữa.
    Theo như chị bên đsq nói thì học bổng phải đảm bảo mức minimum là 700e/tháng; ko đủ số đấy thì phải chứng minh phần còn thiếu + chi phí đi lại. Tính ra phần cần chứng minh ~3000e cho 1 năm.
    Hic, chắc ko tránh được vụ này rồi :|
    Nhân đây, anh/chị/bạn nào có mẫu form ủy quyền, nội dung kiểu bố/mẹ cho phép con sử dụng tiền trong tài khoản tiết kiệm thì cho mình xin với.
  2. waterbear

waterbear Thành viên mới

bạn nên hỏi lại thử xem vì theo luật của Ý (vô trang của sứ quán mò sẽ ra trang ấy) thì chỉ cần 350EU/tháng là đủ. mình cũng đọc cái này trong trường của mình nữa.
  3. vnpride2010

vnpride2010 Guest

Lần đầu mình đến tận đsq hỏi, rồi sau lại gọi điện hỏi thêm lần nữa, họ vẫn yêu cầu y như thế. Mình có hỏi sao các bạn khác ko phải làm thì họ trả lời đấy chỉ là sót thôi :|
    Thế chắc là sót hết, có mình mình mắc lưới :((
  4. allroadsleadtoRome

allroadsleadtoRome Thành viên rất tích cực

Cái này bạn vào thread này hỏi xem. Các bạn bên đấy thường cần để chứng minh tài chính khi xin visa:
    http://ttvnol.com/forum/Duhoc/1235723/trang-84.ttvn
    Vậy bạn thử vào website của Đại sứ quán tìm xem, in ra, đưa cho họ.
    Được allroadsleadtoRome sửa chữa / chuyển vào 12:46 ngày 26/08/2010
  5. vnpride2010

vnpride2010 Guest

Em cảm ơn chị Rome, em làm xong rồi, đã nộp hết hồ sơ khi nào có visa đsq sẽ gọi.
    Khó nhất chỉ là tiền thôi, còn mấy giấy tờ kia em tự viết dựa theo giấy ủy quyền của sacombank
  6. phobuon9

phobuon9 Thành viên mới

30/ 9 !!! bạn tên gì nam hay nữ bjờ sang ?