1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đi Quảng Châu - Thẩm Quyến với mẹ con tớ không??? Tour ngày 28/4-3/5 nhé. Toàn vào ngày nghỉ, cả

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi TrusT_Me, 11/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyen642004

huyen642004 Thành viên mới

Minh o TPHCM thi sao nhi , ngay di thi biet roi , sang 28/4 nen minh co the bay ra vao toi 27/4 , nhung con ngay ve la 3/5 thi vao luc may gio minh ve toi Ha noi ,co the cho minh biet de con book ve cho ngay ve con kip di lam nua , neu khong thi mat viec day , co the tra loi cho minh theo dia chi : duonghuyen64@yahoo.com , neu duoc thi doan minh co the di tu 3 cho den 4 nguoi
  2. huyen642004

huyen642004 Thành viên mới

minh su dung passport thi the nao , co can xin visa truoc hay khong , hay su dung giay thong hanh , y minh la neu xin vía , thi xin ngay tai cua khau Huu Nghi Quan co ok khong , hay can phai xin truoc may ngay , neu su dung giay thong hanh thi nhu the nao , cung xin tai cua khau phai khong , va co can hinh anh gi khong , thu tuc co de khong , neu kho khan qua , no duoi ve thi minh mat tien ve may bay day , tiec lam
  3. l2vn

l2vn Thành viên mới

Hồng Anh ơi sang QC đi đường Móng Cái có được không?Thấy có người nói đi đường MC nhanh hơn đúng không?Mình không được nghỉ nhiều ngày như thế nên không đi được dài ngày như tỏu của bạn
  4. TrusT_Me

TrusT_Me Thành viên mới

Em lại nghe co người bảo là đi đường Lạng Sơn nhanh hơn nhiều. Vì từ HN đi lên Móng Cái đã lâu hơn HN lên LS rùi. Đó là đường mà các du học sinh và những người buôn bán hay đi mà. Cả chuyến đi có 4 ngày mà đã có 3 ngày nghỉ rùi. Bác thử cố xin nghỉ thêm 1 ngày nữa đi. Mà sao bác biết em tên là Hồng Anh vậy??
  5. printer

printer Thành viên quen thuộc

Vừa post bài ở Topic bên kia (http://www2.ttvnol.com/chinese/444581/trang-20.ttvn) thì vào đây thấy cái này, đọc xong thấy ý tưởng trùng khớp (chơi ở QC 1ngày, TQ 2 ngày mình cũng hỏi mọi người thấy nói chơi ở TQ thích hơn).
    Chỉ khác nhau lúc về thôi, mình định từ Thẩm Quyến về Nam Ninh rồi từ Nam Ninh về thẳng HN đỡ phải chuyển xe nhiều lần vì khi về mọi người thường mang rất nhiều hành lý
    Ngoài ra không hiểu bạn có hỏi kỹ về giờ xe chạy từ Bằng Tường đến Quảng Châu không vì theo mình biết phải đến buổi chiều khoảng 5h mới có xe chạy. Cái này mình cũng mới biết vì trước đây cũng chỉ biết mỗi chuyến Đông Hưng-Quảng Châu thôi mà đi lên Móng Cái thì xa và tốn kém.
    Có khi cũng đăng ký đi cùng mọi người cho vui nhỉ, đoàn của mình chỉ có 2 người.
    Có gì pm nhé
    Vừa đọc lại lịch trình thì thấy khác tiếp ở chỗ bạn chỉ chơi ở TQ 1 ngày, QC 2 ngày
    Mình chỉ đóng góp ý kiến nhé:
    - Tại sao bạn không chơi ở QC 2 ngày rồi đến TQ chơi sau đó về thẳng luôn có phải đỡ mất thời gian đi rồi lại quay về không (QC-TQ-QC) hoặc ở QC 1ngày rồi đến TQ 2 ngày.
    - Về chỗ chơi thì mình thấy đứa em bảo ở TQ đẹp hơn nhiều chỗ để chơi hơn, mua bán cũng hơn (ở Quảng Châu cũng buôn bán rất nhiều nhưng chủ yếu là bán sỉ, it bán lẻ, còn ở TQ thì bán lẻ nhiều hơn), cơ sở hạ tầng cũng hơn, phương tiện đi lại tiện hơn (xe điện ngầm rất rẻ 2-4 tệ), an ninh tốt hơn (Quảng Châu thấy bảo cũng ghê)
    Được printer sửa chữa / chuyển vào 22:01 ngày 15/04/2006
    Được printer sửa chữa / chuyển vào 23:40 ngày 15/04/2006
  6. btuananh

btuananh Thành viên tích cực

Hồng Anh ơi, sao đưa cái ảnh mặt anh to thía, mà chưa giả tiền bản quyền ảnh đâu nhé, có thể anh và Giang cũng đi nhưng mà chắc không theo đoàn đi nhiều nơi đâu vì bọn anh sang chủ yếu là để mua "Noa" thui
  7. TrusT_Me

TrusT_Me Thành viên mới

ko đi thiệt anh ơi. Vì là lần này em vẽ ra nhiều chỗ chơi mới lắm. Những lúc nào trùng thì 2 anh chị vẫn có thể đi riêng được ạ. Anh điẹp zai thế phải cho lên để quảng cáo chứ ạ
  8. TrusT_Me

TrusT_Me Thành viên mới

Nước "lóng" nước "lóng" đây ạ. Thông tin này là thông tin chính xác. Em được biết từ Thẩm Quyến có tàu thuỷ sang Hồng Kông chỉ mất 50 phút và giá vé có hơn 200K. Có nhiều chuyến/ngày. Em đang lên kế hoạch và thứ 2 em sẽ xem xét kĩ về vụ visa. Mọi người cho em biết có ai có nhu cầu đi HK không để em lên kế hoạch.
  9. printer

printer Thành viên quen thuộc

Mình cũng biết thế nhưng xin Visa vào HK thì bó tay. Chỉ cần qua phà là đến Cửu Long
  10. TrusT_Me

TrusT_Me Thành viên mới

xin được bạn ạ. Có dịch vụ đấy. Thứ 2 mình đi hỏi trực tiếp.