1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai đi xa mô đó, biết có nhớ lấy đường về...

Chủ đề trong 'Nghệ Tĩnh' bởi d.an1, 28/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. d.an1

d.an1 Thành viên quen thuộc

Ai đi xa mô đó, biết có nhớ lấy đường về...

d.an1 thân!
    "ai đi xa mô đó, biết có nhớ lấy đường về..."

Mỗi khi nghe đến bài hát này,bạn có nhớ quê không? Còn mình ,dù đã nghe hàng trăm lần ,nhưng mỗi khi đến đoạn đó, mình lại cứ để cho nước mắt tuôn rơi bạn ạ.

Xa quê ngần ấy năm trời, có khi nào bạn nhớ tới đường về ..? dù chỉ một lần?

X.thân !

" Đi khắp phương trời vẫn nhớ tới quê hương..."

Bạn đã nghe bài hát này chưa? Mỗi lần mình nghe tới bài này, mình lại có thêm một niềm an ủi , sự động viên sống tốt hơn nơi đất khách quê người này.
  2. ducbayern

ducbayern Thành viên rất tích cực

hic...bác này chắc lâu lém rùi không được về quê...
    em thì còn hạnh phúc chán...mỗi năm phải về 5 lần ..riêng năm nay thì mới có 3 lần ...
    không về thì làm sao mà chịu được...hic...toàn họ hang,anh em ,bạn bè trong đó hết....
    ...Die Verrückste Fans...[​IMG]...Für Ewig Sein...!
  3. sanu

sanu Thành viên rất tích cực

Bác ấy mới về quê hôm Tết mừ ! Chắc lại vương vấn ai ở quê nhà cũng nên ?

Sanu
  4. kitten_vn

kitten_vn Thành viên mới

híc.....đọc bài của mọi người lại thấy nhớ nhà rồi,nhớ bạn bè,những trò chơi của giới thứ 3...một ngày nào đó,một ngày không xa sẽ về quê,thăm người thân,bạn bè,và hy vọng sẽ được gặp mọi người trong box NT này.
    a****a ga aru sa
  5. d.an1

d.an1 Thành viên quen thuộc

À,thật ra thì tết vừa rồi mình có về Vinh . Nhưng có ai cấm mình nhớ quê nhỉ, thậm chí nhiều khi đang ở Vinh mà vẫn thấy nhớ Vinh đó thôi.
    Sài gòn đang ở vào những tháng nóng nhất, ngột ngạt khó chịu khi phải đi ra ngoài đường. Bỗng nhiên nhớ những thánghè ngoàii mình, gió lào thổi xác xơ cọng tóc, vậy mà vẫn thương yêu lạ.
    Người về neo đậu bến mô, hồn tôi neo đậu bến quê người ơi...

PDA

6. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Đã nhịn mấy hôm không dám post bài.. Nhưng bác cứ động đến nỗi đau của em... hic hic...
    Tết rồi em gặp bác hai lần nhỉ? thấy bác gầy quá, thương bác xa nhà, chắc nhớ quá nên không ăn không ngủ được??? Em cũng giống bác, nhưng còn may mắn hơn là còn có tí da tí thịt!
    Em còn nhớ Vinh gấp hai bác, bác D.an ạ!!! hic hic...
    Từ nay tôi đã có tình.
    Có em yêu dấu lẫy lừng nói thưa...
  7. zulu

zulu Thành viên rất tích cực

Hôm nay HN nắng quá, lại chạnh lòng nhớ đến quê mình. Mấy năm trước ra đây học, bọn bạn hỏi quê mày có đặc sản gì, vẫn còn tinh nghịch trả lời chúng :" Quê tau chỉ có gió lào và nắng thôi, có muốn về không?" Vậy mà bây giờ mới nóng một tí mà đã kêu trời. Mình đã thay đổi rồi ư???

Zulu
  8. hongbach2000k3

hongbach2000k3 Thành viên rất tích cực

hic hic hu hu má ơi con nhớ má lắm , bắt đền các bác , em đang yên đang lành tự nhiên.......h ..i .c hic hic hu hu ........
    hongbach2000k3
  9. angeloflife

angeloflife Thành viên rất tích cực

Vinh đã bắt đầu nắng cái nắng đầu mùa thật gay gắt và oi bức. Em đi học đã phải làm ninja rồi cơ đấy. Một cái nắng của những ngày lo lắng nhất suốt cuộc đời học sinh. Cái nắng báo hiệu cho ngày thi sắp đến. Vậy mà hành trang em chuẩn bị chưa có gì nhiều. Kiến thức mình hổng nhiều quá, nhất là môn Toán. Nhìn cái nắng thế này chỉ thêm lo lắng mất thôi.Mong rằng cái rét nàng Bân hãy về để làm dịu đi cái lo lắng này.
    Người ơi có biết, nhớ người yêu là nỗi sầu bi nhất!!!!!l
  10. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Hải Phòng cũng nắng.
    Nắng đầu mùa như muốn đốt con người thành nước. Không khí nóng khiến đôi mắt mình hoa lên. Nhìn trên mặt những tấm tôn nóng bỏng, thấy trong cái lung linh của không khí một nỗi nhớ mênh mông.
    Nhớ những ngày đi học dưới những cơn gió lào, nhớ những buổi trưa mong ngóng những cành phượng, nhớ những buổi học toát mồ hôi trong tiếng ve ầm ĩ... Nhớ cả những gì mình đã trao cho em!!!
    Nhớ lắm!!!
    Từ nay tôi đã có tình.
    Có em yêu dấu lẫy lừng nói thưa...