1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ai định xin học bổng ausaid 2009, vào đây bàn bạc nào

Chủ đề trong 'Du học' bởi ke_maaicungbietlaaiday, 12/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sweetwine83

sweetwine83 Thành viên mới

Các bạn vừa thi ielts ơi cho mình hỏi đề task 1 và task 2 của các bạn là gì có được không, mình cũng sắp thi mà.
    Cám ơn các bạn nhiều nhé.
  2. sissi06

sissi06 Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều nha! Đề cũng không đến nỗi khó nhưng mà với tâm lý bị "đánh úp" thì cũng khoai đấy nhỉ! Hope everything would be OK if we do it naturally.
  3. xiaoe

xiaoe Thành viên mới

Task 1: mô tả bản đồ. So sánh sự thay đổi của một hòn đảo trước và sau khi xây dựng các cơ sở vật chất phục vụ du lịch thông qua 2 cái bản đồ. Cái này mình chỉ tập trung vào việc so sánh xem nó thay đổi như thế nào mà quên khuấy đi một vấn đề quan trọng nhất của bản đồ là phương hướng.
    Task 2: có ý kiến cho rằng Chính phủ nên thanh toán toàn bộ tiền học cho tất cả những ai học đại học. Đồng ý hay không đồng ý.
  4. sweetwine83

sweetwine83 Thành viên mới

Cảm ơn bạn xiaoe nhiều nhé.
  5. riviere

riviere Thành viên mới

Tình hình ko có gì là khả quan lắm. Có lẽ mình nên bỏ qua... hic hic.
  6. gauluoi02

gauluoi02 Thành viên mới

Ban nao thi ielts ko tot cung dung lo. ADS cho hoc lai va thi tiep co ma. Hoc xong the nao cha dc 7.0, du de sang Uc. Bay gio thi xong roi, cac ban truyen dat kinh nghiem lam ho so cho nhung nguoi apply sau hoc hoi voi. Lam ho so the nao de pass vong 1? Personal statement nen viet kieu gi? Cac hoat dong xa hoi thi ghi ra sao? Thu gioi thieu thi xin cua ai?
  7. binhtuat

binhtuat Thành viên mới

Có ai biết họ sẽ làm gì với kết quả thi của mình không? Mình tự đến lấy kết quả về hay thế nào nhỉ? Mà có cần thư giới thiệu không nhỉ? ADS sẽ tự liên lạc với người giới thiệu mình hay thế nào các bác ơi?Bước sau đây của ADS không biết họ sẽ làm gì? Lần trước họ mất mấy tháng chẳng lẽ chỉ để lọc theo GPA, giờ mới lọc theo proposal và các yếu tố khác à?
  8. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Kết quả thi là tiêu chí đánh giá từ trên xuống dưới. Nếu trường hợp điểm sàn bằng nhau thì họ mới xét đến hồ sơ, các bạn cứ yên tâm, những trường hợp này có lẽ rất hy hữu. Miễn là điểm IELTS từ 6.0 trở lên là ổn, hoặc sẽ được ở lại học một khóa học tiếng Anh.
    Tất cả những gì phải làm bây giờ là chờ đợi. Khó khăn nhất trong quá trình làm hồ sơ là việc chọn trường bạn ạ.
    Chúc các bạn may mắn.
  9. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Điểm IELTS nếu ở Hà Nội thì tự đến nơi tổ chức thi lấy (ACET phải không nhỉ)? Còn nếu ở xa thì AusAID sẽ gửi về cho các bạn.
    Mọi người lưu ý thời gian biết kết quả để đi lấy điểm nhé.
  10. thangngoc32

thangngoc32 Thành viên mới

Ơ, sao bảo điểm IELTS chẳng có vai trò gì trong khâu xét tuyển. Miễn sao mình đạt 4.5 là điểm ngưỡng?
    Mình đọc thông tin này trong hồ sơ hướng dẫn mà.
    Nhưng cũng không biết đâu. Bạn nào có thông tin gì mới nhớ post lên đây để cho mọi người cùng biết nhé.
    Thanks