1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai dùng base của RIMMEL LONDON rùi thì cho em ý kiến nha

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi fullmoon1411, 19/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. almera168

almera168 Thành viên mới

Cho tớ hỏi cái fix & perfect có màu hay ko màu hả bạn?
  2. cafe1984

cafe1984 Thành viên mới

Cái này có mầu bạn ạ, mầu hồng da. Tớ thích em ý thế mà khi có base mới vẫn cho em ý ra đi, đúng là có mới, nới cũ
  3. midori235

midori235 Thành viên mới

tớ đang xài base Rimmel Recover, lọ nhựa cứng nâu nâu nắp hồng 30ml í, màu soft beige. Cứ sợ hơi tối nhưng lên da màu trong lắm, trông nó mịn và hơi ánh hồng lên một tẹo, lỗ chân lông cũng được che đi 1 tí, sờ vào cứ mịn mịn hí hí. À, da tớ hỗn hợp có mụn, màu trung bình đến hơi trắng, yellow undertone và hơi tái. Bi h đang đông nên chưa thấy vấn đề gì, chả bít đến hè có sao không nữa, vì vào hè da tớ đổ dầu ác liệt lắm :(
    Tớ apply cái nài rồi dùng tiếp found EM, fairly light + 1tí tẹo sandy olive, trông khá hơn hẳn (sáng ra make xong mẹ nhìn thấy bảo "quái, sao sau có 1 đêm mà trông mặt nó mịn thế nhở!" =)) ) sướng rơn í :")
    Còn về fix & perfect tớ cũng chưa dùng, nhưng thấy mấy cái clip dạy make up minerals (youtube)chúng nó hay dùng, chắc cũng đc :)
    À, mà tớ make theo trình tự như trên xong ra đường đeo khẩu trang vào nó cứ bị quết ra khẩu trang í, nhìn vện vện khiếp lắm :-ss, mà chắc đi cả ngày đến hết ngày chả còn đc tí lớp make nào sót lại mất +__+
    Có ai có cách nào chỉ tớ với, chứ tớ ko thể ko đeo khẩu trang đc đâu :((
  4. midori235

midori235 Thành viên mới

Í quên, bạn chủ topic da trắng xanh, thử xài màu 101 hoặc 103 xem sao
    Cái recover màu xanh thấy trên web nó bảo dành cho đứa nào da đỏ quá =)), nên mình dùng chắc ko đc đâu
  5. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

oài,e mới mua đc caí base này,hqua mói bỏ ra xài mà sao tháy lúc bơm nó ra nó coá nuớc
    hixx k biết có fải bị hỏng rùi k nữa
    cóa ai giải thik dùm e
  6. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

Màu neutral (perfecting veil) là để cho da thường.
    Màu pink (hồng) là cho bạn nào muốn hồng hào.
    Còn màu xanh là để che mụn. Chấm vào những chỗ có mụn đỏ thôi.
    Cái base nhà từ thiện bán và nhiều người dùng là loại nhỏ có nắp hồng. Vì là base nên độ che phủ có hạn. Bạn nào da ko đẹp lóng lánh thì dùng cùng foundation. Mấy loại base rimmel khác tớ chưa dùng qua và ko thấy nhiều người bên này khen nên ko recommend.
    E j` có rimmel ra nước: có thê rlà do khí hậu thôi. E dùng tiếp một tgian là hết.
  7. linkinp

linkinp Thành viên mới

chả bít mọi ng dùng pink thế nào chứ t dùng neutral thấy chả có chuyển biến j cả ý. da tớ thì trắng mới cả mịn, cơ mà thức đêm cho lắm nên 2 cái quầng thâm xanh lè, muốn ra đường chỉ với base thôi ko dc, cứ fải found Sunkissed Fair nữa mới yên tâm tươi tỉnh. lắm hôm ở nhà thôi cũng bôi trát để mỗi lần soi gương có khí thế
  8. MinnieBear

MinnieBear Thành viên mới

Cho mình hỏi dùng Base của MAC có được không? Thấy các bạn khen Rimmel mình cũng đang lăn tăn.
    Mọi người giúp với, gấp lắm ạ
  9. oibibio

oibibio Thành viên mới

chị ơi cái Fix & perfect và Recover đều là foudation+ base đúng ko ah ? vậy e nghĩ chắc là nó ko tốt bằng mua base riêng rồi foudation riêng đúng ko ạ ? Hôm nọ e ra đấy định mua rồi nhưng nó đề trên vỏ là foudation nên e ko mua. E nghĩ base quan trọng để bảo vệ da nên lại vác cái base của YSL về .
  10. Panchi

Panchi Thành viên mới

2 cái đấy là foundation primer, tức là base ko đó em, ko phải ghép cả foundation vào đâu