1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai dùng base của RIMMEL LONDON rùi thì cho em ý kiến nha

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi fullmoon1411, 19/01/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thuyhangdspl

thuyhangdspl Thành viên mới

cả nhà ơi, thế da em đen đen, lỗ chân lông nhỏ, em muốn nhìn da hồng hào hơn một chút thì nên dùng base màu gì???
    Tiện thể, cả nhà cho em nick bạn bán uy tín nhé. HI hi, em mới bon chen cái vụ base này nên không có kinh nghiệm mà.
    thanks cả nhà mình nhiều lắm.
  2. oibibio

oibibio Thành viên mới

hix . vậy mà e ko mua . lại rủớc cái của YSL về . đắt lòi . mà e ko có nhu cầu dùng mi phẩm nhiều .1 tháng ko hiểu có dùng 1 lần ko nữa .
  3. MinnieBear

MinnieBear Thành viên mới

Mọi người ơi mình da hỗn hợp trắng xanh, dùng base RIMMER tuýp nắp đỏ số 004 có hợp k? sao mình thấy họ bán cả tuýp màu trắng cũng 004 nhỉ,loại này dùng cho da gì ạ
  4. heoluoimengu

heoluoimengu Thành viên mới

dạo trước e cũng hỏi NTT mua base Rimmel mà hít hàng,nghe mấy ss bên đó tư vấn base of Avon xài đã lắm,trong suốt & mướt rượt nên em cũng bon chen mua xài thử....ui cha đúng là lên da rất đã,mướt lém ạ,nhưng e cảm giác nó che phủ bth,ko bít ss e nào có xài vào comm e với -> em Avon này cũng thuộc dạng hút hàng lém,bên NTT e canh dữ lắm mới mua được á,hic...
  5. suha034

suha034 Thành viên mới

Mình đang xài Fix & Perfect 001 đây, rất là ăn phấn đấy mà ko thấy bị bí da gì.
  6. TheoluvJim

TheoluvJim Thành viên mới

da em hỗn hợp thiên dầu thì dùng cái báe Rimmel này có hợp k các ss ơi?
  7. meoheooo

meoheooo Thành viên mới

Neu ma` dầu wá thì không nên dùng Rimmel đâu ấy ui. Da tớ cung hỗn hợp nay` nhưng mà ko dầu lắm tớ dùng Rimmel thay rat rat thich, da min han luon, vu`ng mu~i to thi` lo chan long to khung khiep vi` toi nga`y nan mun dau den ma` to bo^i base Rimmel va`o thi` muot han y''.
  8. miss12k

miss12k Thành viên mới

Thế base Avon mà Nhà từ thiện bán thì thế nào nhỉ, nghe có vẻ kiềm dầu hơn Rimmel. Da mình dầu, dùng MMU nhưng sợ dùng Rimmel ko hợp, ko hiểu base Avon này thế nào.
    Có sis nào dùng rồi cho mình xin ý kiến với ạ
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cho tớ vào clarify 1 tý nhé.
    Cái base Rimmel mà NTT bán ko phải là loại Fix & Perfect mà là loại Perfecting Veil. Có nắp màu đó, và có 4 màu. Tùy từng nước mà chỉ có 3 màu thôi. Màu Neutral, màu Apricot, màu Green và màu Pink. Nhà tớ nhập hết từ Úc nên ko có màu Apricot. Bù lại có màu Neutral mà các nước Anh, Mỹ đều ko có bán.
    Tuy nhiên dòng sp này hiện nay đã discontinue nên bọn tớ mới chuyển sang Avon.
    Rimmel và Avon mà NTT bán đều là base nên độ che phủ ko cao lắm đâu. Muốn che phủ thêm thì phải dùng thêm foundation.
    Tớ chỉ giải thích để các bạn phân biệt đúng sp, tránh tình trạng ông nói gà (sp Rimmel này) bà nói vịt (sp Rimmel khác).
    Còn về chất lượng của Rimmel và Avon thì để các bạn vào nhận xét hộ cho khách quan.. :D