1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

AI giải mã giúp em với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Malogs, 04/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

AI giải mã giúp em với

em vào TTVN lần đầu, rất thích box này! nay em xin nhờ các bác giúp dùm em.
    tình hình là thế này: em và cáo cùng học chung trường, năm ngoái em đã gặp vài lần và có ý với em cáo, nhưng không có cơ hội. Năm nay, em học chung lớp chính trị với em cáo. em có mạnh dạn tới làm quen, xin yahoo và số dt, cáo cho em yahoo chứ ko có cho số dt. em có ý muốn có 1 cuộc hẹn với cáo, nhưng em ý cứ nói có thể nhưng không hứa trước.
    tuần rồi, em đang đi thì bất ngờ gặp em ý đi chung với nhóm của em ý. gặp em, bất ngờ cáo khoác tay của 1 thằng trong nhóm.
    , hix, em chả bít làm gì hơn nữa... các bác cao thủ chỉ đường đi cho em với, em mù rồi
  2. hiepkhachgiangho

hiepkhachgiangho Thành viên rất tích cực

tả đơn giản thế thì bố thằng tây nó biết mà tư vấn
    chú tả kỹ hơn cho anh nghe cái đoạn đang đi gặp chú nó khoác tay thằng khác xem nào
    và khi nói chuyện với chú thì thái độ nó ra sao và còn ánh mắt nữa
    ánh mắt của con gái nói lên tất cả:từ chối hay đống ý chú phải nhìn vào mắt nó mà nhận xét
    nên nhớ mọi việc phải từ từ thì khoai nó mới nhừ
  3. mike89

mike89 Thành viên mới

có mỗi cái đoạn khoác tay thì chả tả kỹ phải xem cháu nó khoác tay xong rồi làm j` thì mới biết mà tư vấn chứ
    kỹ hơn tí đi
  4. De

De Thành viên rất tích cực

Trong trường hợp này chúng ta chỉ biết post bài với nội dung chính là tăng tổng số bài viết của mình lên thêm 1.......................
  5. hohakb

hohakb Moderator

Đau buồn = vừa đau vừa buồn
  6. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Cần quái gì phải giải mã .Cáo chỉ làm một cái việc cỏn con như vậy mà chú đã xoắn lên rồi. Tấn công thế nào mà được. Trước tiên phải nhìn lại mình đã. Mới chỉ có để ý thôi đâu có gì nặng nề mà phải lăn tăn.
    Lúc đầu làm quen mặc dù là có ý đồ kua em nó, nhưng phải tỏ ra mình muốn làm một người bạn tốt với em ấy.
    Mà là người bạn thì chuyện em ấy nắm khoác tay ai là chuyện của em ấy. Phải suy nghĩ như thế mới được( mặc dù trong lòng xót xa )
    Chú muốn kua em ấy là phải tiếp cận làm bạn trước. Chưa là gì hết mà đã nôn nóng là tự mình hại mình đó. Đi từng bước thôi. Hiện tại cái bước tiếp cận và làm bạn cũng chưa xong thì lo nghĩ gì cái chuyện sau này. Cứ từ từ đi. và chúc chú gặp may
  7. nguyenvmanh

nguyenvmanh Thành viên mới

thôi rồi out đi, nó có ng yêu rồi chú theo làm gì, hơn nữa nó lại yêu thằng bạn chú , vậy chú có 2 lựa chọn
    1: bỏ
    2: kiên trì và chấp nhận rủi ro là chú ko tán đc con kia vừa mất thằng bạn, điều tối kỵ là tán ng u của bạn ,
    chú nghĩ sao thì tuỳ
  8. vtc09

vtc09 Thành viên mới Đang bị khóa

theo em thì bác " phằn song lứa"
  9. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tình hình là em phải để mod kiểm duyệt(mà mod làm ăn lâu quá) cái khoảnh khắc khoảng 4 tuần trước (em là thành viên mới),
    Có 1 điều em rất thấy lạ: em cáo luôn đi 1 mình hoặc với một nhỏ bạn nữa(tuy nhien cái hình ảnh em cáo khoác tay 1 thằng trong nhóm làm em âm thầm đau đớn, nhưng nhỏ bạn đó kín tiếng nên ko thẩm vấn được gì).
    Và trong khoảng thời gian đó em đã kịp lưu lại hình ảnh của mình (em cáo đã nhớ tên em và thường hay chào em khi tình cờ gặp) bằng cách hay chỉ bài và tìm tài liệu dùm.
    Em xin điều trần trước các câu hỏi của các anh chị (gọi thế cho lễ độ với cao thủ)
    @hiepkhachgiangho: Nói chung thái độ khi gặp em bây giờ khác hẳn lúc đầu khi em xin số, thân thiện, nhỏ nhẹ nhưng ít cười và thường hay nhìn thẳng vào em khi nói (rụng rời tay chân mún té)
    @ mike89: lúc đó em đi đối diện, em lại gần để trả cuốn tập em mượn (mượn chỉ để có cớ mời đi ăn uống), cáo thấy em rồi bất ngờ khoác tay thằng đi bên cạnh trong nhóm của cáo, sau khi cáo đi qua rồi, em quay lại thì không thấy cái thằng chết tiệt ấy đâu cả
    @ ThienNhaiCoc cám ơn anh(chị) đã chỉ, thật sự em cũng đang thực hiện như vậy, chậm mà chắc. nhưng vấn đề là cáo sắp chuyển trường nếu tin tình báo đúng
    @ nguyenvmanh chắc anh(chị) chưa hiểu (mà quả thật lời văn của em cũng tệ lắm). em ko dây mơ rễ má với thằng đó cho nên em mà gặp là em nhấn xuống sông Sài Gòn cho nó đi luôn.
    @ vtc09 trời, làm vậy tội nghiệp cáo và cũng tội nghiệp em, làm sao em có thể hành động vậy được?
    @ hohakb : âm thầm chịu đựng thôi
    Vậy sắp tới Noel rồi, em định rủ cáo đi chơi mà không biết nên mở lời thế nào.
  10. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Rõ ràng quá rồi còn ji, gái nó kô thích chú
    Số fone kô thèm đưa để kô bị làm fiền
    Đi cùng nhóm, gặp chú, gái khoác tay bừa 1 thằng huạc nguời yêu nó thật để chú thấy mà kô làm fiền nó nữa
    Cho gửi lời hỏi thăm chia buồn sâu sắc tới đồng chí mới vào box, ra di mát mẻ