1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai giúp em níu kéo ny với huhu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi hainguyen9x, 22/11/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hainguyen9x

hainguyen9x Thành viên mới

Dạ thưa anh chị :( em muốn lập nick mới nhưng mà lập chẳng được em lại lấy nick của anh em dùng chung vậy. Dù sao thì anh ý cũng không có vào đây nữa rùi :(. Chuyện của em thế này ạ.

Em mới nhận lời người yêu em được khoảng 5-6 tháng thôi ạ. Trước đó anh ý cũng chỉ yêu đơn phương và chờ đợi em đáp trả tình cảm ( anh ý yêu và ngỏ lời em từ năm 2 sau vài lần gặp gỡ ). Nhưng lúc ý em là con người đam mê học tập và chỉ yêu gia đình mình, những chx khác em không quan tâm :( mãi tới giờ em mới nhận lời. Trong lúc yêu em lại quá vô tâm :( chỉ nhận sự quan tâm của anh ấy, anh ấy chăm sóc em rất tốt, quan tâm em kỹ lắm. Nhưng lúc đó em chẳng cảm nhận thấy thế mà chỉ chú tâm vào công việc, vào sự nghiệp và gia đình mình :( không quan tâm anh ý nhiều. Chỉ đến khi anh ý quá mệt mỏi vì phải chạy theo em mãi em mới nhận ra. Lúc ấy em cũng quan tâm anh ý. Tuy nhiên em quan tâm thì lại thầm lặng không nói ra anh ý không hiểu được :( . Dạo này gần đây công việc của anh ý cũng đang sắp có biến( có thể bị mất việc) cộng với việc của em trai anh ý phải lo chay trọt nên cũng stress nhiều. Lại thêm việc của em anh ý không an tâm ( mặc dù cả ngày ở cạnh nhau trừ tối) lúc nào cũng cạnh nhau nhưng anh ý không tin tưởng em sao ấy :( hễ ai nhắn tin gọi điện cho em anh ý đều ghen cả. Mặc dù em đã cố tỏ ra rõ ràng với những người gọi điện hay nhắn tin tán tỉnh em đều nói đang đi chơi với người yêu rồi tìm cách kết thúc cuộc nói chuyện nhanh :( Nhưng mà anh ý vẫn tức em. Cộng với việc em hay giận rỗi (tính em vẫn còn trẻ con lắm) khiến anh lại càng mệt mỏi. Thế rồi hôm kia anh nói chia tay em vì càng ngày anh ý càng không hiểu em, em cứng đầu, bướng không chịu nghe lời :( Thực ra thì em rất ngoan từ nhỏ em có bao giờ giám không nghe lời ba mẹ em đâu :( ba em chỉ gì em nghe đấy có bao giờ giám cãi đâu :( dù có bị mắng sai cũng chịu đựng chẳng giám cãi nửa lời. Nguyên nhân anh ý bảo em cứng đầu và bướng thì thực ra là em chỉ thích làm nũng anh ý thế thôi, với cả đôi khi em hiểu anh ý nhưng cứ nói ra những câu trái suy nghĩ của anh ý để chọc tức anh ý lên mới thành ra vậy . Giờ em nhận ra em đã sai thì mọi thứ đã muộn rùi :( Em đang rất muốn níu kéo anh ý. Vì em yêu anh ý nhiều lắm :(( huhu anh chị xem em có còn cơ hội không :( mặc dù anh ý nói chia tay nhưng vẫn quan tâm em. Anh ý nói rằng dù không yêu em nữa anh vẫn tốt với em :( Nhưng em không muốn làm bạn với anh ý vì em yêu anh ý. ( Anh ý bảo hết cảm xúc với em, không còn yêu hay nhớ em nữa. Nhưng em biết anh ý vẫn nhớ em, vẫn gặp em, vẫn cầm tay em, vẫn ôm em, kể cả đưa đi chơi về anh ý vấn hôn lên môi em rất nồng nhiệt vậy tai sao em níu kéo anh không đồng ý? mà chỉ lảng tránh, và nói với em cứ để tự nhiên đi? như vậy nghĩa là sao? ) Giờ em phải làm sao :( em thấy đau lắm :( (Chx tình cảm của anh ý với em khá nghiêm túc. Anh ý trước đó hầu như hôm nào rảnh cũng đưa em về nhà để tiếp xúc với ba mẹ anh ý, nhất là việc gần gũi với mẹ anh ý(mẹ anh ý rất quý em khen em tươi tắn, nhanh nhẹn, hiền, chịu khó chỉ mỗi tội là chưa biết đi xe máy và cách ăn mặc hơi quê) nói chung là gia đình anh ý và cả hàng xóm quanh đấy đều rất ưng em, vì em bán hàng giúp mẹ anh ý lên tiếp xúc với mọi người khá nhiều. Còn về phần em thì em cũng dẫn anh ý về gia đình rồi ra mắt bạn bè để tạo dựng lòng tin cho anh ấy và anh ấy cũng muốn em làm thế, anh ấy rất quan tâm gia đình em quan tâm sở thích của ba em. Nhưng sau khi có nhiều xích mích giữa hai đứa mà không chịu nói ra nên nó đã gây ra hậu quả như hiện tại, anh ấy cũng không muốn em về nhà anh ý nữa và ngược lại :( Giờ em phải làm sao để cứu vãn?)
    Lần cập nhật cuối: 22/11/2013
  2. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bất kể cả nam hay nữ,đều có lòng tự trọng riêng bác ah,theo em bác thử nhờ thằng bạn thân hay ai đó đóng giả làm người yêu của bác vài tuần xem gà của bác phản ứng thế nào,theo em nghĩ thì gà của bác đang gặp trục trặc trong công việc và bác lại ko giúp gì đc cho gà đâm ức chế muốn ny có thể giúp đỡ gà (nói nôm na là muốn nhà ny có quyền thế chút) tuy nhiên cũng ko muốn mất bác vì bác có thể là một người vợ tốt,nếu bác níu kéo và quay lại đc thì cuộc sống sau này của bác coi như xong, tạm thời bác cũng đừng níu nữa,nên quan tâm đến vẻ ngoài nhiều hơn, tập đi xe máy với lại nhờ em út hay bạn bè tư vấn lại cách ăn mặc đi,và đừng có quan tâm đến còn gà bất tài,giận cá chém thớt đó nữa,goodluck
  3. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

Hẹn anh ý đến một nơi lãng mạn, yên tĩnh để nói chuyện nghiêm túc xem. Chị nghĩ là anh ý vẫn còn yêu em :)
  4. hainguyen9x

hainguyen9x Thành viên mới

Dạ vâng, hii đúng là anh ý vẫn còn yêu em nhiều lắm chị ạ ^^
  5. hanoimedia_com

hanoimedia_com Thành viên rất tích cực

Biết nghĩ là mình đã sai mà ko gặp nói thẳng ra là sao hở bạn. Hay để đến lúc người ta mời cưới mới ngồi khóc
  6. washerman

washerman Thành viên rất tích cực

Em có lấy nick không, anh cho. [​IMG]
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cho tớ.
  8. washerman

mail đăng kí nhé [​IMG]
    Lần cập nhật cuối: 09/12/2013
    ke_chien_bai thích bài này.
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:P
    Lần cập nhật cuối: 09/12/2013
  10. washerman

Bí mật nick rồi đấy, có khi giờ ra ngoài cũng thấy nick của Bại ở phần thành viên mới nhất