1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai giúp mình có những lời khuyên đúng nhất đây???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi muamauxanh, 22/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. muamauxanh

muamauxanh Thành viên mới

Ai giúp mình có những lời khuyên đúng nhất đây???

Chuyện tình của tôi có lẽ không giống bao nhiêu người khác, vô tình gặp anh trong buổi đưa tiễn mấy đứa bạn đi nghĩa vụ quân sự nói đôi ba câu rồi chào tạm biệt, nghĩ ko gặp lại. Rồi vô tình lang thang trêng mạng, gặp gỡ làm quen, lúc gặp nhau mới biết là người quen cũ. Liên lạc gặp gỡ xem anh như người bạn suốt 1 năm trời rồi lại mất liên lạc tưởng chừng ko bao giờ gặp nữa.

Cũng như bao cô gái bình thường tôi có người yêu, nhưng cũng lại vô tình tui gặp anh lúc mà tui vô cùng đau khổ khi chia tay người yêu. Anh chia sẽ buồn vui, anh an ủi và rồi anh thố lộ tình cảm của mình. Anh yêu tôi yêu tôi ngay hôm mà tôi nuốt nước mắt chảy ngược vào tim anh biết tôi buồn nhưng gặp anh tôi luôn cười. Anh ko hỏi sao tôi buồn, sao tôi lại cố giấu chuyện cũ anh chỉ nói rằng" Cuộc sống này có rất nhiều điều khó khăn gian khổ và đầy bảo táp, em hãy để cho anh làm người có thể bên em chia sẽ hết những điều đó." Tôi cảm động vì những điều anh ấy làm cho tôi. Tôi cũng đã lưỡng lự vì mình 1 lần vấp ngã nhưng rồi tôi đã chấp nhận câu nói của anh ấy. Chúng tôi quen nhau, nhưng hình ảnh người cũ vẫn còn đâu đó, tôi biết anh ấy biết, anh ấy cũng buồn nhưng ko nói, rồi 1 hôm tôi đã đề nghị chia tay anh ấy không chấp nhận, anh ấy bát tôi nói lý do vì sao chia tay. Tôi đã kể và kể rất nhiều những g tôi suy nghĩ tôi khóc anh ấy chỉ nói rằng" hôm nay em hãy khóc thật nhiều đi rồi sau này anh ko bao giờ muốn em khóc nữa, hứa với anh nhé!" Tôi đã gật đầu đồng ý và 2 đứa vẫn quen nhau, chúng tôi tính chuyện xa hơn gđ ai cũng chấp nhận anh ấy và xem như anh ấy là 1 phần của gia đình, nhưng áp lực của gđ anh ấy là tui cảm thấy lo sợ, nhưng anh ấy luôn bên cạnh bảo vệ tôi, chúng tôi lên kế hoạch để làm đám cưới. 2 đứa tự tổ chức nên 2 đứa phải dàn dụm tiền nên cắt bớt những chi phí và việc liên lạc = đt cũng giảm, anh ấy chuyển công tác đến nới xa hơn cách nhau 4h đi xe, tháng đầu chúng tôi liên lạc thường xuyên rồi từ từ ít liên lạc hẳn, thậm chí cả tháng cũng vẫn ko có 1 cuộc đt, hoặc có chăng chỉ 1 tin nhắn. Tôi nhớ anh ấy ,tôi đt hỏi thăm anh ấy luon trả lời mọi việc vẫn tốt ko vấn đề gì, cả tháng hoặc 2 tháng liền tôi cố thử ko liên lạc với anh anh vẫn ko liên lạc, lưa thưa từng tin nhắn hỏi thăm xem tôi khoẻ ko? đang làm gì? nhưng khi tôi trả lời thì anh im bặt, càng ngày tôi cảm thấy tôi càng mệt mỏi vì trồn tin anh. Tôi càng ko xác định rõ tình cảm 2 đứa giờ như thế nào nữa? Có phải 2 đứa còn yêu nhau ko? Hay anh đã quên tôi rồi? Công việc của anh ấy nhiều đến mức ko có thời gian đt cho tôi sao? Tính chất công việc của anh ấy tôi biết rõ nhưng mà giờ đây con người của anh ấy tôi ko thể hiểu được.

TRước đây anh chưa nói gạt tôi dù là chuyện nhỏ nhất nhưng giờ đây, anh luôn say rượu, và nói gạt tôi là đang bệnh, rồi ko nghe đt nữa. Đến lúc tôi thật sự ko thể khẳn định được tình yêu anh dành cho tôi như thế nào thì tôi đã nói lời chia tay. Tôi điện thoại cho anh ấy và nói " Bây giờ đây, em có cảm giác em là 1 điều gì đó làm vướn chân anh, 1 gì đó làm anh rất phiền lòng, có gì hãy nói cho em biết, để nhưu bât giờ em ko xác định được anh có còn yêu em hay không? Anh luốn nói với em mọi chuyện nơi anh rất ổn, nhưugn em biết nơi anh ko ổn, công việc và tình yêu lúc nào cũng là điều mà người ta phải chọn lựa thôi thì để anh được chuyên tâm vào công việc em xin rút lui ra khỏi trái tim anh để anh được nhẹ lòng hơn. Mình chia tay nha anh!". Anh ấy im lặng, rồi cúp máy. Hôm sau anh ấy nhắn tin nói với tôi rằng:" Thôi thì theo ý em mình nên tạm thời chia tay nhau, đến khi nào công việc của anh qua lúc khó khăn anh sẽ tìm em và nói cho em hiểu. Anh lúc nào cũng yêu em và nhớ đến em."

Đã 1 hơn 2 tháng rồi kể từ ngày hôm đó, nhưng tôi không thể nào quên được anh ấy. Bạn bè và người thân tôi họ biết chuyện đều nố tôi bị điên. Trong lòng tôi không muốn vậy đôi khi tôi muốn đến nơi anh công tác để tìm hiểu xem chuyện gì nhưng mà công việc của tôi kô có nhiều thời gian để tui có thể đi đến nơi đó và cũng vì từ hôm anh nhăn tin cho tôi anh cũng ko liên lạc cũng ko nói gì nữa cả.

Tôi phải làm sao đây đến gặp anh ấy để tìm hiểu xem chuyện gì đã xảy ra hay là cứ lặng im rồi để ngày tháng trôi qua tôi sẽ quên anh ấy? Các bạn có thể giúp mình cho ý khiến không?
  2. boy_da_gia_con_xau

boy_da_gia_con_xau Thành viên rất tích cực

dài quá, ko có xuống dòng, ko đọc được.
  3. theInvincible

theInvincible Thành viên mới

Cứ lặng im.
  4. Lan_than

Lan_than Thành viên mới Đang bị khóa

Xin nghỉ 1 ngày đến gặp anh ý. Cho anh ấy biết bạn yêu anh ấy, bạn muốn là một phần của anh ấy, cùng anh ấy chia sẻ khó khăn, chứ ko muốn hễ có việc gì là anh ấy đá bạn ra ngoài.
    Đến chỗ anh ấy làm, bạn cũng có thể tìm hiểu những người xung quanh về cuộc sống hiện tại của anh ấy, có gì khuất tất sẽ lộ ra ngay.
    Gặp anh ấy xong rồi hãy quyết định. 4h đi đường đâu phải quá xa xôi.
    Chúc bạn may mắn
  5. hoaian812

hoaian812 Thành viên mới

Xin nghĩ 1 ngày đến gặp anh ấy nhưng khi gặp nên nói rằng đi công tác ngang wa đây lâu rồi ko thấy anh nên ghé vào thăm anh 1 chút, hỏi thăm anh ấy dạo này thế nào... cứ tỏ vẻ như 2 người bạn bình thường, gặp trực tiếp như vậy bạn sẽ thấy được thái độ anh ấy khi gặp bạn thế nào và sau khi về bạn cũng sẽ tìm được lối đi cho bản thân, hơn là ngồi đây suy nghĩ anh ấy đang thế nào. Hi vọng giúp được bạn.
  6. muamauxanh

muamauxanh Thành viên mới

Mình quyết định sẽ đi nhưng mà sao vẫn thấy cứ lo sợ không biết gặp nhau rồi nói gì? Không biết gặp nhau rồi có xảy ra chuyện đuờng ai nấy đi thật hay ko nữa thật lòng thì mình vẫn ko muốn chia tay với anh ấy, sợ ko biết bên cạnh anh ấy mình còn có ai khác hay ko??? Mình có quá nhiều từ sợ...... nên vẫn cứ đắn đo.
  7. coisoi

coisoi Thành viên mới

Chạ cần bít bạn nghĩ thía nào , miềng cứ căn cứ vào lời anh ta nói .2 đoạn trick 2 lời anh ta nói là nguyên văn fải k0 ?
    thứ 1 tiền hậu bất nhất : lúc đầu thì bảo khó khăn bên nhau cùng chia sẻ , sau lại ... tự xử 1 mình
    Thứ 2 : ghét nhất kiểu nói úp úp mở mở
    . có khó khăn gì thì cứ nói luôn đê . Ghét nhất kiểu : để xong rùi nói . Xong rùi thì nói làm quái gì .
    thứ 3 : ghét kiểu "tạm thời chia tay" thế trong lúc tạm thời đó thì bố ai mà bít đc. chuyện gì sẽ sảy ra . ...
    Chia tay là chia tay , chờ anh thì fải nói rõ thời gian chờ là bao lâu , chứ cứ để ng` con gái vò võ ....
    Chúc pạn HP
  8. soniczzz

soniczzz Thành viên mới

ko có việc gì là hoàn toàn thuận lợi đâu, tình yêu chân chính nhất, đích thực cũng có lúc cần phải tích cực đấu tranh để bảo vệ nó. nếu bây giờ bạn buông xui thì một ngày nào đó bạn sẽ phải làm lại tất cả từ đầu, tại sao ko đấu tranh để có được nó chứ, nếu cứ mang nặng tư tưởng" anh ta ko cần mình, ko săn đón mình thì thôi mình cũng chả cần !"
  9. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

yêu nhau mà mệt mỏi thì nên chia tay.
  10. ice_lips

ice_lips Thành viên mới

Tìm người khác thôi. Chờ đợi biết đến bao giờ, ế mất, hix