1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai giúp mình với!!!!Đang cần gấp!!!Ôn thi ielts ở đâu chất lượng và hiệu quả????

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi goldswan1010, 30/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. goldswan1010

goldswan1010 Thành viên mới

Ai giúp mình với!!!!Đang cần gấp!!!Ôn thi ielts ở đâu chất lượng và hiệu quả????

các bạn giúp mình với,mình đang cần thi gấp chứng chỉ ielts mà chẳng bít ôn ở đâu thì tốt.Nếu mình tập trung hết sức có ôn thi đc trong vòng 2 tháng ko?mà cần tận từ 5.5 đến 6
    nghe nói ôn thi o British council tốt,có ai ôn ở đắy chưa?có loại ôn cấp tốc ko?
    còn có thầy cô nào có thể ôn cho mình thi đc trong vòng 2 tháng ko?
    giúp mình nha!!!!
  2. emotion8x

emotion8x Thành viên mới

Thấy mọi người khen cô Vy bên trường Sư phạm Ngoại ngữ lắm đấy. Ngay cả cô giáo mình cũng nói cô Vy dạy được. Bạn thử tìm xem, hình như trên diễn đàn này có một topic về lớp cô Vy đấy. Hôm nọ thấy nhưng hôm nay thì chưa thấy đâu. Thấy họ bảo cô Vy đi ÚC, không biết cô đã về chưa. Bạn thử tìm xem nhé.
  3. goldswan1010

thx emotion!!! tớ sẽ tìm thử
    còn chỗ nào nữa ko mọi ng???
  4. boysolo83

boysolo83 Thành viên mới

Chị Vi đi úc tháng 9 mới về, bạn còn 2 tháng thì mình nghĩ nên học 5 tuần fulltime ở ACET thôi. Bạn thử gọi điện cho cô Đức xem còn lớp viết nào ko . Good luck!
  5. goldswan1010

cám ơn bạn nhìu!thế bạn thấy acet và b.council bên nào tốt hơn??
  6. noivienxu

noivienxu Thành viên mới

Tớ thì nghĩ tự học là hiệu quả nhất, tìm website và giáo trình trên mạng và tự luyện, chứ chạy xô thế chẳng có hiệu quả lắm.
    Chúc thành công.
  7. Eternity_E

Eternity_E Thành viên mới

Good morning! Tôi cũng đã từng ôn luyện IELTS nên cũng muốn trao đổi 1 chút.
    Tôi thấy học IELTS ở ACET hay British Council thì quả là a waste of money. Mỗi khóa ở BC chi có 16 buổi mà fee lên tới 380 USD gì cơ đấy.
    Tôi cũng đã từng học cô Đức. Lớp học cỡ 30 người nên tôi thực sự không thấy mình tiến bộ được bao nhiêu. Cô cũng không có thời gian để chữa bài viết cho h/sinh.
    Trong khi gấp gáp may gặp thầy Phạm Ngọc Thạch (dậy tiếng Anh trên TV, là người hay đi dịch cho Bộ nơi tôi làm việc) giới thiệu tới học thầy Thân ở Huỳnh Thúc Kháng (ĐT c thầy là 0903 223088, tôi quên mất đ/c cụ thể nhà thầy rồi). Chúng tôi có 4 người chỉ học thầy có 13 buổi mà riêng tôi đã vượt từ 4.0 lên 5.5. Và sau đó tôi đã đi Bỉ học.
    Gần đây tôi có cô bạn là giáo viên H/viện hành chính QG cần thi gấp tôi cũng giới thiệu đến thầy Thân. Bạn tôi thông báo kết quả thật kinh ngạc, chi sau 9 buổi bạn tôi đã từ 3.0 lên 5.5. Bạn ấy sắp đi New Zealand học 6 tháng rồi. Nếu cần hỏi thêm kinh nghiệm cụ thể bạn có thể gọi cho chị ấy: Đào, 0903 216221.
    Chúc bạn may mắn!
  8. PhuongAnh1811

PhuongAnh1811 Thành viên mới

Chị có thể cho em biết địa chỉ email của chị Đào được ko ạ? Em muốn hỏi rõ thêm về lớp học của thầy Thân.
  9. goldswan1010

cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình!!!mình cg biết là tự học là quan trọng nhất!!nhưng mình cg chưa thi IELTS bao giờ cg chưa bít nhìu về nó nên chắc cg sẽ học 1 vài lớp cho biết thêm rùi sẽ tự ngồi cày cuốc thui!!!
    cám ơn các bạn nhìu lắm!
    Được goldswan1010 sửa chữa / chuyển vào 10:22 ngày 11/07/2006
  10. tieu_thu_meo

tieu_thu_meo Thành viên mới

Ban co the cho minh biet hoc phi la bao nhieu khong?